• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Tiêu chuẩn tăng cân của trẻ sơ sinh !!!

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 69.5K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 1,157 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi !!! Em ko tìm thấy ở đâu có bảng chỉ số theo dõi sự phát triển của em bé sau sinh ... vì vậy em vào đây để tham khảo các chăm sóc con của các mẹ !

Bé mới sinh, tháng đầu thường tăng bao nhiêu kg ạh ! Và giới hạn nào là cho phép ... em đang nuôi bé được 1 tuần nhưng rất lo lắng về sự phát triển của bé ... Bụng bé nhỏ có ảnh hưởng gì đến quá trình phát triển của bé ko nhỉ???:Thinking:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,076 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Chúc mừng mẹ nó đã hạ sinh em bé. Những tháng đầu thì tăng từ 0,8 đến 1,2kg là ok roài. Càng sau càng tăng ít. Nhưng mẹ nó đừng băn khoăn quá khoản cân nặng, miễn là con phát triển tốt các kỹ năng, nhanh nhẹn là tốt rùi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 58 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

àh mình cũng rất quan tâm đến khoản này . em bé nhà mình khi sinh đc có 2 kg 7 thôi. Hơi còi 1 tị nên cũng o rõ theo chuẩn thì em bé nàh mình hết tháng đầu thì phải đạt bao nhiu kg???
    "when i saw you i afraid i talked with you ,
    when i talked with you i afraid i hold you,
    when i hold you i afraid i kissed you,
    when i kissed you i afraid i love you,
    and now that i love you,i afraid i will lose you"

• 4,956 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gr_bananer Xem bài viết
    Các mẹ ơi cho em hỏi !!! Em ko tìm thấy ở đâu có bảng chỉ số theo dõi sự phát triển của em bé sau sinh ... vì vậy em vào đây để tham khảo các chăm sóc con của các mẹ !

Bé mới sinh, tháng đầu thường tăng bao nhiêu kg ạh ! Và giới hạn nào là cho phép ... em đang nuôi bé được 1 tuần nhưng rất lo lắng về sự phát triển của bé ... Bụng bé nhỏ có ảnh hưởng gì đến quá trình phát triển của bé ko nhỉ???:Thinking:
    Hehè,chúc mừng 2 mẹ con nhé!

Thế bố bé về chưa???Bà nội chắc kưng lắm nhỉ???Hì hì,cố lên!Nuôi con sẽ mệt lắm đấy!Mọi thứ cứ lộn tùng phèo và trong đầu cả nghìn câu hỏi muốn trả lời!!!

Thường thì trong tháng đầu lên tuỳ,do cơ thể của bé hấp thụ dc bao nhiêu thôi!

Theo tiêu chuẩn của WHO thì lên 8 lạng là OK,nhưng theo ng VN thì lên càng nhiều càng tôt!Vì bé dưới 12 tháng chưa thể nói là béo phì!Từ 12 tháng trở lên thì mới phải suy nghĩ!

À,mà trong sổ khám bé có định mức đấy!

Vào bibi.vn hay vào trang chủ của WTT cũng có biểu đồ định mức cân theo từng tháng và chiều dài lẫn vòng đầu của bé đấy!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mehuyenanh; 17/01/2009 vào lúc 04:42 PM.
    • 795 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Chúc mừng hai mẹ con nha!!!
    Mình cũng hay vào bibi.vn để theo dõi cân nặng,chiều cao và vòng đầu của bé con nhà mình đấy.
    Bạn vào trang đó cũng hay lắm.
    • 729 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

hiiii ... rồi mẹ nó sẽ có nhiều câu hỏi thắc mắc lắm đấy ... con đầu mà ...hồi trước mình cũng thế
    con tớ tháng đầu lên có 7g thôi vì con sút cân sinh lý hơi lâu ...hiii ...lúc đầu sốt ruột lắm vì thấy con mọi người toàn lên tầm 1,2kg ,có người lên 2kg cơ ... nhung trộm vía là con minh cũng cứng cáp và nhanh nhẹn lắm ...giờ bé được 6kg( 2 tháng)
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mẹKenny; 17/01/2009 vào lúc 08:04 PM.
    (Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây. )
    • 49 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình chưa sinh bé nên cũng ko biết chính xác cân nặ:Smiling:ng của bé hằng tháng, nhung mình tìm được link này nếu mẹ nào cần tham khảo thì vào xem thử.
    http://www.eirpharm.com/search_weigh...=38&submit.y=5
    chúc mừng các mẹ vừa sinh bé, mong các mẹ có đủ sức khoẻ để chăm bé. mình cũng mong dc bế bé lắm rồi.
    • 1,157 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Xin phép em post hơi lạc đề chút ... !!! Nhưng ở đây toàn các mẹ đã sinh nên em mạn phép hỏi !!!

2 hôm nay em bị dị ứng gì đó ( chắc ko phải do chế độ ăn vì có ăn gì khác đâu) người nổi đầy nốt như kiểu bị sâu róm đốt ấy ... khắp người cả ở ngực nữa ... nhất là vùng sau lưng rất nhiều ... ngứa phát điên lên .... Ko biết có mẹ nào bị như em ko ? Giúp em với ... sợ lây cho bé quá ....:Crying::Crying::Crying:

P/s: Em mới thay ga giường hôm ở viện về nên chắc ko phải do bẩn quá chứ !!!:Silly:
    • 503 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Chị gái mình khi mang bầu thỉnh thoảng cũng bị như vậy, khi sinh xong cũng thế. Chắc do gan mật có vấn đề.
    • 1,673 Bài viết

• 1,189 Được cảm ơn

Xin phép em post hơi lạc đề chút ... !!! Nhưng ở đây toàn các mẹ đã sinh nên em mạn phép hỏi !!!

2 hôm nay em bị dị ứng gì đó ( chắc ko phải do chế độ ăn vì có ăn gì khác đâu) người nổi đầy nốt như kiểu bị sâu róm đốt ấy ... khắp người cả ở ngực nữa ... nhất là vùng sau lưng rất nhiều ... ngứa phát điên lên .... Ko biết có mẹ nào bị như em ko ? Giúp em với ... sợ lây cho bé quá ....:Crying::Crying::Crying:

P/s: Em mới thay ga giường hôm ở viện về nên chắc ko phải do bẩn quá chứ !!!:Silly:
    Mình sinh xong cũng bị như thế, do ăn nhiều đồ nóng quá. Hồi đó mẹ mình nấu cái gì cũng cho gừng và nghệ vào. Nổi mẩn mất mấy ngày, rồi mình ăn nhiều hoa quả, rau và ít ăn gừng nghệ lại thì hết.Bạn thử xem có phải do bị nóng quá không?
    :Smiling:LOVE IS AROUND:Smiling:
    • 638 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

thế chắc do chị gr_bananer được mc tẩm bổ cho nhìu thịt rang nghệ quá nên sâu róm hỏi thăm
    • 278 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

ban vào đây theo dõi cân nặng cho bé nhé
    • 1,076 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Bình thường thôi bạn ơi, yên tâm nhé. Hồi mình mới đẻ xong người ngứa như ghẻ, gãi xước hết. Bà đẻ nóng nên vậy, bạn chịu khó ăn nhiều rau xanh vào là được, giảm một chút nghệ đi.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhhuong2008 Xem bài viết
    àh mình cũng rất quan tâm đến khoản này . em bé nhà mình khi sinh đc có 2 kg 7 thôi. Hơi còi 1 tị nên cũng o rõ theo chuẩn thì em bé nàh mình hết tháng đầu thì phải đạt bao nhiu kg???
    Em be nhà mình sinh ra cũng được 2,7kg. sau một tháng tăng lên 4 kg.Bạn cứ yên tâm đi, miễn sao be khỏe mạnh, ngoan ngoãn là được.Nuôi mãi rối cúng lớn thôi mà.sau một tháng cứ tăng từ 800g trở lên là ok rồi.
    • 77 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Bé nhà mình sinh 3,7 cân ,vừa đầy tháng tăng 1,1 cân ,bé bú mẹ hoàn toàn.lúc đầu cứ lo ít nhưng về sau mình tìm hiểu thì bé tăng từ 500 đến 800g là bt rồi .