• 0 Lượt chia sẻ
  • 21.6K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• BKP
    • 6 năm
    • 471 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

ông anh đi công tác USA về mua cho mình hộp thuốc viên hiệu One a Day women, anh nói là bên USA phụ nữ sau khi sinh uống loại này rất tốt vì bsung nhìu vitamin và tốt cho xương .
    Mình đang phân vân ko biết có nên uông ko? có ảnh hưởng j đến sữa cho bé bú ko? bé của mình đã dc 1 tháng tuổi.
    tks
    http://vn.360plus.yahoo.com/nguyen1283vn/
    Mẹ đã viết lại cho mình rồi!

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 627 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Bạn đọc thành phần của thuốc và HDSD có trong hộp thuốc xem có chỉ định cho phụ nữ đang cho con bú ko.
    Mình ko dùng loại này nên ko rõ lắm nhưng mình biết One-A-Day có loại riêng dành cho phụ nữ mang thai và cho con bú (vì khi cho con bú, phụ nữ cần nhiều chất hơn so với phụ nữ bình thường) trên chai thuốc cũng có ghi rõ như vậy
    Mình đang uống multi-prenatal, dùng cho phụ nữa mang thai và đang cho con bú
    • BKP
    • 6 năm
    • 471 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

sphẩm này của cty Bayer, ko ghi là cho phụ nữ mang thai và cho con bú, chỉ ghi là : MULTIVITAMINE SUPPORT WOMEN BONE STRENGHT, BREAST HEALTH, HEART HEALTH....
    cá thành fần mình thấy tốt, nhưng chưa dám uiống
    http://vn.360plus.yahoo.com/nguyen1283vn/
    Mẹ đã viết lại cho mình rồi!

• 612 Bài viết

• 626 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyen1283vn Xem bài viết
    ông anh đi công tác USA về mua cho mình hộp thuốc viên hiệu One a Day women, anh nói là bên USA phụ nữ sau khi sinh uống loại này rất tốt vì bsung nhìu vitamin và tốt cho xương .
    Mình đang phân vân ko biết có nên uông ko? có ảnh hưởng j đến sữa cho bé bú ko? bé của mình đã dc 1 tháng tuổi.
    tks
    Đây là loại thuốc dùng cho phụ nữ, bổ sung vitamin và khoáng chất, có bán đầy tại các store/mall của Mỹ, tương tự là loại for men, ax tớ vẫn hay mua về cho cả nhà dùng, từ ông bà đến các bác, các anh chị...., hihi, nhà tớ thì chủ yếu ông bà dùng, còn như bọn tớ thì lười nên chẳng mấy khi nhớ mà uống. Mới sinh thường vẫn tiếp tục uống sắt và canxi hoặc viên bổ tổng hợp mà. Hồi tớ sinh xong uống black more loại cho pregnent của Úc. Bạn phân vân thì để vài tháng nữa uống cũng được, mới sinh nên dùng mấy sản phẩm cho pregnent cho yên tâm.
    • 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ giống mẹ ấy ấy.
    Thường nếu họ chỉ định mẹ đang mang bầu hay cho con bú thì họ sẽ ghi rõ là nên hay không nên, còn lọ one 1 day đấy thì không nói có warning đấy. Nhưng cẩn thận vẫn hơn. Uống sau khi cai sữa ấy.
    • 627 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi justdoit Xem bài viết
    Mình cũng nghĩ giống mẹ ấy ấy.
    Thường nếu họ chỉ định mẹ đang mang bầu hay cho con bú thì họ sẽ ghi rõ là nên hay không nên, còn lọ one 1 day đấy thì không nói có warning đấy. Nhưng cẩn thận vẫn hơn. Uống sau khi cai sữa ấy.
    Mình nghĩ là trong thời gian còn cho con bú, nếu uống loại bổ sung vit bình thường cho phụ nữ thì cũng ko sao đâu. Chỉ có là tác dụng ko tốt bằng uống loại dành riêng cho pregnant and lactating women thôi.
    • LNC
    • 8 năm
    • 192 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

đúng đấy, hiện tại mình cũng đang uống, trước là uống centrum giờ chuyển qua uống one a day, do one a day cũng tốt mà rẻ hơn, thực ra cái này chỉ là viên đa vitamin bổ sung cơ thể hàng ngày, vì việc bổ sung vitamin bằng thực phẩm hạn chế hơn do đã hao hụt nhiều trong quá trình chế biến, đây là vitamin chứ không phải thuốc chữa bệnh. Nhiều người uống vào thấy khỏe hơn lại nghĩ là có tác dụng chữa bệnh, nhưng thực chất ko phải thế, nó chỉ bổ sung các vi ta min mà mình thiếu hụt, nên mình cảm thấy khỏe hơn, ăn ngon miệng hơn là vì thế, chứ không phải là trị bệnh gì cả.
    Nhà mình có người nhà ở ca na da mới về, có cho mấy lọ one a day for women, mẹ nào có nhu cầu thì pm cho em trong mục nhắn tin của nick này nhé, em để lại ạ
    :Rose:I LOVE SPICY:Rose:

• 286 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mọi người cho em hỏi em 25 tuổi chưa có baby thì nên uống one a day women loại nào ạ?
    • 495 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Mình cũng đang muốn mua loại này để dùng trong thời kỳ mang thai nhưng hỏi mấy hiệu thuốc đều không có bán. Có bạn nào biết nơi bán thuốc One a day loại cho Pregnant women tại Hà Nội không, cho mình biết với?
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanghieuxachtay Xem bài viết
    Hiện nay sản phẩm One a day loại cho Pregnant women hiện đang bán tại UrShop số 3E Láng Hạ, mời các mẹ ghé thăm shop và ủng hộ nhé, 3E láng hạ thuộc hệ thống chuỗi cửa hàng chuyên bán hàng hiệu xách tay từ mỹ các mẹ à! Kính mời ghé thăm shop :Smiling:
    Chị ơi, cho em hỏi thuốc one a day này uống cùng với vitamin C được ko?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

trong thuoc do da co vitamin C roi em a, vi the em khong can bo sung them vitamin c dau, minh cung dang uong Woman a day duoc hon 3 thang roi, minh thay ok, nhung lieu luong vitamin A cua no hoi cao hon cac loai vitamin khac, nen uong khoang 10 ngay thi ngung khoang 1 tuan sau do uong tiep, cac loai vitamin A,E,D,K no tich tu lai trong mo khong hoa tan va dao thai nhanh nhu B,C. vitamin B va C minh co the bo sung hang ngay , con A, E,D,K thi minh ngung mot tuan den 10 ngay roi uong lai cung khong sao. phu nu minh ngoai 30 nen uong bo sung vitamin tong hop moi ngay ,vi thuc an hang ngay + che do an kieng thi chung ta khong the nao cung cap du cac chat can thiet cho co the trong mot ngay duoc.
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng đang uống one a day for women's fomula. Thấy rất tốt! Cũng chả biết thế nào là tốt nhưng mà thấy ăn được, ngủ được, tinh thần sảng khoái, ít bị nhức đầu sổ mũi ... Không biết có phải do thuốc không hay là do bị tự kỷ! hehe
    • 195 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Thuốc One a day woman này mua ở đâu đảm bảo hả các Mẹ? Mình cũng định mua cho Mẹ mình dùng mà sợ mua nhầm thuốc giả.
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beconsuri Xem bài viết
    Chị ơi, cho em hỏi thuốc one a day này uống cùng với vitamin C được ko?
    Nhu cầu liều lượng vitamin C không có chỉ tiêu cố định:
    - Lượng sinh tố C tối thiểu cần thiết cho cơ thể để ngăn ngừa bênh Scorbut chỉ là 10mg/ ngày
    - Nhu cầu vitamin C cho người không làm việc nặng là vào khoảng 50-100mg mỗi ngày
    - Thai sản phụ, trẻ em có nhu cầu Vitamin C cao hơn, khoảng 150mg/ngày.
    - Bệnh nhân có nhu cầu chống bội nhiễm, dự phòng ung thư, kháng dị ứng sẽ cần tối thiểu 150mg/ngày
    - Người nghiện thuốc lá, vận động viên, bệnh nhân trong giai đoạn phục hồi, công nhân lao động nặng nên được tiếp tế 200mg/ ngày
    - Người ở miền núi lạnh cần 140mg/ ngày.

Sản phẩm One a day for women (women' s formula) chứa 60mg vitamin C mỗi viên nên nếu thể trạng bạn bình thường thì không cần bổ sung thêm!!!
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ nó mà mua thì báo em nhé. Chị em mua bên Mỹ cho em mấy lọ liền, em có nhu cầu để lại.