• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.2K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 108 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mình sắp sinh rồi không biết thủ tục và trình tự làm giấy khai sinh như thế nào? ở đâu? bệnh viện sẽ cấp cho mình những giấy j?Mong các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ sớm nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 784 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Bênh viện chỉ cấp giấy chứng sinh và giấy xuất viện để mình làm thủ tục thanh toán BH (nếu có tham gia BH XH). Trong giấy chứng sinh nếu bạn chưa nghĩ ra tên đặt cho con thì dùng tạm tên bất kỳ. Khi đi làm giấy khai sinh mới cần tên chuẩn (tên mình mún đặt cho con), làm GKS ở phường (chỗ mình đăng ký kết hôn ý), khi làm bạn mang theo giấy CMTND của cả hai vc, giấy đăng ký kết hôn, giấy chứng sinh nữa, mất vài ba giwof thui nếu ko phải đợi... Đơn giản ko phải dịch vụ viếc gì hết!
    People are illogical, unreasonable, and self-centered

Love them anyway. Người đời thường vô lý, không biết điều và vị kỷ

Dù sao đi nữa, hãy yêu thương họ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 108 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Hoàn cảnh nhà mình neo người, không biết lúc mình sinh xong theo quy định tối đa là trong thời gian bao lâu phải đăng ký khai sinh cho bé!

• 203 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi habang Xem bài viết
    Hoàn cảnh nhà mình neo người, không biết lúc mình sinh xong theo quy định tối đa là trong thời gian bao lâu phải đăng ký khai sinh cho bé!
    Tối đa 2 tháng đó bạn, nếu quá 2 tháng là bị phạt hành chính, hình như là 80.000 đồng thì phải, mình không nhớ rõ lắm.
    Nhà bạn neo người có thể nhờ ai đó trong gia đình làm giấy khai sinh giùm bạn (Ông Bà Nội,Ngoại) và khi đi nhớ mang theo CMND của người làm giùm, à, mang theo hộ khẩu nữa nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Tiger1111; 01/03/2011 vào lúc 06:04 PM.

NB:4kg / 1m:5,5kg / 2m:7kg / 3m3w:8,6kg / 5m2w:9,7kg :Kiss:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 103 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Thủ tục nhập khẩu cho bé thì như thế nào các mẹ nhỉ. Mình đã làm xong giấy khai sinh. Nhập khẩu thì ra CA phường hay quận nhỉ? Khi đi mang theo những giấy tờ gì?

• 203 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi blackyenmy Xem bài viết
    Thủ tục nhập khẩu cho bé thì như thế nào các mẹ nhỉ. Mình đã làm xong giấy khai sinh. Nhập khẩu thì ra CA phường hay quận nhỉ? Khi đi mang theo những giấy tờ gì?
    Chỉ cần mang bản sao giấy khai sinh, bản sao CMND của Ba để xác định nguyên quán cho bé, hộ khẩu ra Công An Quận (đừng ra Công An Phường nhé, CA Phường không có chức năng này đâu), ra đó sẽ có tờ khai nhập khẩu cho Con, điền đầy đủ và chủ hộ trong hộ khẩu kí tên vào tờ khai đó. Thế là xong. Thời gian nhập hộ khẩu là sau 7 ngày, cũng không tốn phí gì cả. Mà lúc nhận lại hộ khẩu, các Mẹ nhớ kiểm tra tên Con trong hộ khẩu có đúng không nhé, cũng như các chi tiết khác. Bé nhà mình tên Hoàng Anh thế mà lại bị ghi thành HOÀNH ANH, phải mất thời gian chỉnh sửa lại.

NB:4kg / 1m:5,5kg / 2m:7kg / 3m3w:8,6kg / 5m2w:9,7kg :Kiss:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ ! Vợ chồng mình kết hôn năm ngoái nhưng mình vẫn chưa chuyển hộ khẩu về nhà chồng, hiện nay hộ khẩu của mình vẫn để ở nhà bố mẹ đẻ. Bây giờ mình sắp sinh con rùi và muốn cho con mình khai sinh theo hộ khẩu của chồng mình thì có được ko ? Con có bắt buộc phải khai sinh theo mình ko ? Mẹ nào có kinh nghiệm tư vấn giúp mình với, thanhks u ! :Rose: :Rose:

• 2,287 Bài viết

• 1,129 Được cảm ơn

Thì bây giờ bạn làm thủ tục chuyển đi, ko thì cứ khai sinh theo mẹ rồi sau này chuyển sau cũng đc.
    Các mẹ đi lấy chồng thì tốt nhất là chuyển ngay hộ khẩu theo chồng luôn đi để tránh những t/h thiệt thòi.
    Mình yêu nhau như khi vừa mới biết nhé anh!

• 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Uh, cảm ơn mẹ Hoa Biển, mình cũng đang tiến hành chuyển rùi ban a

• 182 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Honglevan Xem bài viết
    Chào các mẹ ! Vợ chồng mình kết hôn năm ngoái nhưng mình vẫn chưa chuyển hộ khẩu về nhà chồng, hiện nay hộ khẩu của mình vẫn để ở nhà bố mẹ đẻ. Bây giờ mình sắp sinh con rùi và muốn cho con mình khai sinh theo hộ khẩu của chồng mình thì có được ko ? Con có bắt buộc phải khai sinh theo mình ko ? Mẹ nào có kinh nghiệm tư vấn giúp mình với, thanhks u ! :Rose: :Rose:
    Mình lấy chồng xong hộ khẩu vẫn ở nhà ông bà ngoại làm khai sinh cho con xong hộ khẩu của con cũng ở nhà ông bào ngoại luôn cũng lười chưa chuyển khẩu

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3