• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

tháng thứ mấy sau khi sinh thì cắt tóc máu cho bé?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.97K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 77 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

câu hỏi như trên, các mẹ biết chỉ dùm. mẹ gilainh xin cám ơn
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Xót xa cảnh mẹ sinh con khi biết mình sắp chết

Đọc trường hợp của chị mà thương quá, thương chị và các con. Chị bệnh hiểm nghèo và đã vào giai...

• Cắt tóc máu cho bé.

Bé nhà em được 1.5 tháng.trộm vía lúc mới sinh tóc cháu rất tốt.Bây giờ mọc khá dài.Mọi người bảo cắt dần dần cho hết tóc máu.không biết có nên cắt tóc cho bé luôn không các mẹ?

• Sau khi sinh phải tiêm phòng ngay cho bé như thế nào?

Các mẹ ơi, em được 38w rồi, sắp sinh đến nơi rồi. Em sẽ sinh ở Việt Nhật. Các mẹ sinh rồi cho em hỏi là sau khi sinh xong thì bệnh viện sẽ tiêm cho em bé những vacxin gì? Vì em thấy trên báo đài nói là phải tiêm Viêm gan B và lao cho bé càng sớm càng tốt (24h sau sinh). Cái này bệnh viện sẽ làm hay...

• Cùng nhau tập bụng nào các mẹ sau sinh bụng phệ ơi ;)

Ôi zồi ôi, sinh đẻ xong bụng phệ như bụng bia của chồng á, mẹ nào quan tâm bài tập cho nhỏ bụng thì...

• Con mình sẽ là cầu thủ tương lai

Mình thấy các chị mình quen cứ đặt nặng vấn đề con cái sau này phải làm bác sỹ hay doanh nhân này...

• 100 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

con em được hơn 2,5tháng rồi, chưa cắt tóc máu.không biết là có nhất thiết phải cắt k nhỉ?

• 272 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Em bé nhà tớ đc hơn 1 tháng, trộm vía tóc mọc tốt um từ khi sinh ra, giờ bế lên nóng gáy bé và nóng cả tay người bế nữa. Hình như mọi ng bảo khi đầy tháng bé thì cắt tóc máu, nhưng hôm đầy tháng quên cắt rùi. Mà bé nhỏ xíu nên chả bít dùng cái gì cắt nữa, chỉ sợ cắt lại chạm vào da thịt con thì...hik hik.
    • 1,392 Bài viết

• 368 Được cảm ơn

Uh mình cũng muốn hỏi câu này vì bé nhà mình tóc dài lắm, mới sinh ra đã dài quá vành tai, gáy bé lúc nào cũng đầy mồ hôi và bị rôm ngứa nữa. Không biết bao giờ mới được cắt để cho con đỡ bị nóng đây.
    • MP
    • 6 năm
    • 162 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Thường thấy các cụ nói con đầy tháng thì cắt tóc máu cho con nhưng bé nhà mình 3 tháng minh mới cắt tóc cho con vì tóc bé dài chấm tai nên cắt cho khỏi bị ngứa.
    • 389 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

E thì cứ thấy tóc dài là đè con ra cắt thôi. Chứ để dài con hay thò tay lên đầu bứt tóc lắm. Nhất là lúc ti toàn thò tay lên thôi
    • 2,199 Bài viết

• 855 Được cảm ơn

Tớ thấy có người bảo qua 3 tháng 10 ngày mới cắt, có người lại bảo đầy năm, chả biết đâu mà lần. Nhưng con mình ít tóc nên giờ 4 tháng vẫn chưa cắt lần nào
    • 5,224 Bài viết

• 11,306 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gialinh09 Xem bài viết
    câu hỏi như trên, các mẹ biết chỉ dùm. mẹ gilainh xin cám ơn
    Cu nhà mình 2m21d rồi, mẹ mình bảo 3m10d xong sẽ đi cắt tóc máu cho bé.
    Mình nghĩ tùy nhà, tùy phong tục, bạn thử hỏi người lớn nhà bạn xem. :LoveStruc:
    Bạn mà hỏi câu này là bạn có quan tâm đến việc kiêng cử rồi :Smug:. Hỏi xem nhé, nếu k thì 3m10d xong thì cắt.
    Mình thì chưa biết có mang be đi cắt tóc k vì tóc cu nhà mình loe hoe mấy sợi hà. :Straightf:
    :Rose:
    • 52 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

nhà mình thì bà ngoại bảo căt tóc hôm đâỳ tháng để bé khỏi lì. Vâỵ nên đâỳ tháng mình sẽ cắt tóc cho cu cậu để lấy viá thui.
    • 118 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bé nhà mình 7 tuần, tóc dài qua tai rồi. Ngày mai mình phải đè ra hớt thôi. Chắc mỗi ngày đẽo một tí vì mình chưa cắt bao h cả.:Laughing: