Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

tháng thứ mấy sau khi sinh thì cắt tóc máu cho bé?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.4K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 77 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

câu hỏi như trên, các mẹ biết chỉ dùm. mẹ gilainh xin cám ơn
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bí quyết làm đẹp da và săn chắc mỡ bụng sau sinh!

Các mẹ yêu quý, chúng ta vui mừng chờ đón những đứa con thân yêu chào đời, với bao nhiêu thắc mắc,...

• Cách dễ dàng để có bữa sáng no đủ mà ít béo

Các mẹ sau sinh thường mang nhiều cảm xúc. Một phần rất sợ sau sinh béo hoài mà k xuống được. Một...

• Có nên cắt tóc máu cho bé.

Chào cả nhà ! Mình là thành viên mới gia nhập diễn đàn dù biết đến webtretho đã lâu vì không ngờ diễn đàn lại xôm tụ đến thế. Mình đã đọc hết và save lại tất cả những kinh nghiệm hay mà mình đã học hỏi được từ các anh chị. Tủn nhà mình được 9.5 tháng, dài 76cm, nặng 10.3kg. Lúc 1 tháng tuổi...

• Mua OMO để có cơ hội nhận Quả bóng OMO - Manchester United

Các mẹ ơi, hôm qua dắt Tom đi siêu thị thấy quả banh có in chữ ký các ngôi sao bóng đá (Wayne...

• Sau khi sinh phải tiêm phòng ngay cho bé như thế nào?

Các mẹ ơi, em được 38w rồi, sắp sinh đến nơi rồi. Em sẽ sinh ở Việt Nhật. Các mẹ sinh rồi cho em hỏi là sau khi sinh xong thì bệnh viện sẽ tiêm cho em bé những vacxin gì? Vì em thấy trên báo đài nói là phải tiêm Viêm gan B và lao cho bé càng sớm càng tốt (24h sau sinh). Cái này bệnh viện sẽ làm hay...

• 100 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

con em được hơn 2,5tháng rồi, chưa cắt tóc máu.không biết là có nhất thiết phải cắt k nhỉ?

• 251 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Em bé nhà tớ đc hơn 1 tháng, trộm vía tóc mọc tốt um từ khi sinh ra, giờ bế lên nóng gáy bé và nóng cả tay người bế nữa. Hình như mọi ng bảo khi đầy tháng bé thì cắt tóc máu, nhưng hôm đầy tháng quên cắt rùi. Mà bé nhỏ xíu nên chả bít dùng cái gì cắt nữa, chỉ sợ cắt lại chạm vào da thịt con thì...hik hik.
    • 1,387 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

Uh mình cũng muốn hỏi câu này vì bé nhà mình tóc dài lắm, mới sinh ra đã dài quá vành tai, gáy bé lúc nào cũng đầy mồ hôi và bị rôm ngứa nữa. Không biết bao giờ mới được cắt để cho con đỡ bị nóng đây.
    • MP
    • 6 năm
    • 160 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Thường thấy các cụ nói con đầy tháng thì cắt tóc máu cho con nhưng bé nhà mình 3 tháng minh mới cắt tóc cho con vì tóc bé dài chấm tai nên cắt cho khỏi bị ngứa.
    • 389 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

E thì cứ thấy tóc dài là đè con ra cắt thôi. Chứ để dài con hay thò tay lên đầu bứt tóc lắm. Nhất là lúc ti toàn thò tay lên thôi
    • 2,199 Bài viết

• 852 Được cảm ơn

Tớ thấy có người bảo qua 3 tháng 10 ngày mới cắt, có người lại bảo đầy năm, chả biết đâu mà lần. Nhưng con mình ít tóc nên giờ 4 tháng vẫn chưa cắt lần nào
    • 4,870 Bài viết

• 10,913 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gialinh09 Xem bài viết
    câu hỏi như trên, các mẹ biết chỉ dùm. mẹ gilainh xin cám ơn
    Cu nhà mình 2m21d rồi, mẹ mình bảo 3m10d xong sẽ đi cắt tóc máu cho bé.
    Mình nghĩ tùy nhà, tùy phong tục, bạn thử hỏi người lớn nhà bạn xem. :LoveStruc:
    Bạn mà hỏi câu này là bạn có quan tâm đến việc kiêng cử rồi :Smug:. Hỏi xem nhé, nếu k thì 3m10d xong thì cắt.
    Mình thì chưa biết có mang be đi cắt tóc k vì tóc cu nhà mình loe hoe mấy sợi hà. :Straightf:
    :Rose:
    • 52 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

nhà mình thì bà ngoại bảo căt tóc hôm đâỳ tháng để bé khỏi lì. Vâỵ nên đâỳ tháng mình sẽ cắt tóc cho cu cậu để lấy viá thui.
    • 118 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bé nhà mình 7 tuần, tóc dài qua tai rồi. Ngày mai mình phải đè ra hớt thôi. Chắc mỗi ngày đẽo một tí vì mình chưa cắt bao h cả.:Laughing: