• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.91K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 1,076 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái cho em hỏi, em nghe nói sinh xong thì tắm không được kì kẻo nổi gân, vậy kiêng trong bao lâu ạ? hic, em chả chịu được nên kì luôn, chắc sau này xấu quá1
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 127 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình nghe thấy các bà nói phải kiêng đủ 3tháng 10 ngày đấy,mình cũng kiêng được 3tháng 10 ngày,tắm chỉ dám lấy khăn mặt chà sơ sơ thôi,ko biết có phải kiêng đủ hay ko nhưng được cái tay chân mình ko bị nổi gân
    • 66 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Hic, mình chả biết cái vụ này nên kỳ cho em bé mất rồi, từ 1 tháng cơ
    • 1,076 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Chít em roài, em kì rùi, chân tay nổi gân hay chỗ nào mình kì thì nổi gân chỗ đó ạ?
    • 2,808 Bài viết

• 390 Được cảm ơn

Tớ chẳng biết bao giờ nó mới nổi gân, như mẹ tớ hồi xưa cũng chẳng kiêng gì, thế mà giờ gần 60 tuổi, trông vẫn ngon, tớ bảo con cũng chỉ cần thế, bằng tuổi mẹ chắc các bác "không kỳ" cũng nổi gân hết rồi. Chẳng sao đâu, các mẹ đừng lo thế. Tắm mà không kỳ thì tắm làm gì.

• 357 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Emvitbeo Xem bài viết
    Hic, mình chả biết cái vụ này nên kỳ cho em bé mất rồi, từ 1 tháng cơ
    hi hi mẹ này tếu thật. Mẹ hiểu sai rồi nhé. Ở đây đang nói tới việc kỳ cọ mẹ chứ ko phải kỳ cọ con đâu ạ. Mà sao e bé da mỏng mà mẹ nó lại kỳ nhỉ. Khổ thân...
    • 328 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

:Silly: chết thật nha,,, cái vụ này thì có nghe loáng thoáng qua thui,,, nhưng tắm mà hok kì cọ ...tắm như thế thì sau khi lau người vẫn còn cảm giác nhơn nhớt bẩn à.vì nào là tế bào da chết, bụi bẩn, mồ hôi mồ kê bao nhiu thứ ý chứ... ngại quá .
    jess cũng kiên , tắm 1 tuần 1 lần , lau người bằng khăng mềm tắm dưới vòi hoa sen trong 10 phút , chứ cái vụ hok kì cọ này chắt chết mất.mà còn phải kiên 3 tháng 10 ngày như mẹ nào nói ở trên thì cũng dơ tay đầu hàng luôn thôi....:Sick: lúc ý chắt là ko thể nghĩ đến đc ... trên người bám mí centimec bẩn nữa:Sad:
    • 1,076 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Hihi, thui kệ vậy, phó mặc may rủi, mà có vẻ nhiều mẹ không kiêng nhỉ, em theo số đông là được rùi!