• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Tại sao bé sơ sinh vừa bú vừa càu nhàu, thỉnh thoảng khóc ré lên và nhả vú?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.9K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

• 55 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Tại sao bé sơ sinh vừa bú vừa càu nhàu, thỉnh thoảng khóc ré lên và nhả vú?
    Mình ít sữa, trước đây bé thường như vậy vào ban đêm, ban ngày bé chỉ ngủ, thỉnh thoảng dậy bú rồi ngủ tiếp. Giờ thì bé như vậy vào ban ngày, và đổi lại ban đêm từ 11h trở đi bé có ngoan hơn trước. Bé mình tròn 1 tháng tuổi. Mình nghĩ có lẽ mình ít sữa quá nên bé tức tối cứ vừa bú vừa làu bàu, thỉnh thoảng đợi rất lâu mới bú tiếp, rồi cằn nhằn, rồi nhả vú ra và khóc ré lên đầy vẻ khó chịu, nhét vú vào thì bé vừa làu bàu vừa ngậm vú. Nhưng khi mình cho bú bình bé cũng cằn nhằn y như vậy. Thế là bé muốn gì? Mẹ chồng mình bảo trẻ con nó vậy, nhưng mình nghĩ bé phải ko hài lòng chuyện gì thì mới thế. Có phải thường thì các bé hay như vậy ko?
    cách đây 2 giây - 4 ngày
    Khỏe mạnh, thông minh, xinh xắn, hiếu thảo...con nhé! Mong bé con của mẹ từng ngày!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,016 Bài viết

• 2,608 Được cảm ơn

bé nhà mình duoc 3 tuần cũng thế...nhưng thường thì do bé đau bụng muốn ị...hoặc là buồn ngủ quá nên gây ngủ đó...nhiều khi sữa xuống nhiều quá bé bú ko kịp cũng bực mình gây khóc nữa...mẹ chồng mình nói nó bú mà gừ gừ như chó gặm cá mắm í...những bé này tính hơi bị khó chịu....bạn cố gắng nhá....
    • 124 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

y chang mình nè, không những làu bàu, khóc thét mà đôi khi còn cắn, kéo vú mẹ. làm mình cũng khóc thét và muốn..làu bàu nó. Chắc tại mình ít sữa quá. mẹ mình nói, đợi nó lớn lớn tí, khoảng 3 tháng là ngoan. từ giờ tới lúc đó phải nghe nó làu bàu và mình khóc thét quá...
    MỌI NGƯỜI ƠI VOTE CHO KEN NHÀ MÌNH VỚI NHÉ! MS 66
    http://zaodich.com/forum/f3069/ku-ke...-ms66-1385200/
    • 57 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Ax ax con e 3thang rồi mà ăn còn kém hơn nhiều lúc 1,2 tháng. Giờ thấy con ăn ít mà sốt ruột,sợ lại còi dí còi dị chán lắm ý! Sữa mẹ nhiều mà nhiều quá ăn cũng cáu,hút ra bình toàn phải đổ đi,ăn sữa ngoài thì k chịu. Chẳng biết làm nào nữa
    :LoveStruc: Mẹ yêu Nhím...Mẹ yêu Bố Nhím...:LoveStruc:
    • 171 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Mình thấy bé như vậy là do sữa mẹ xuống ít, không đều làm bé khó chịu. Con mình lúc đầu cũng vậy, bây giờ mình toàn hút sữa ra để sẵn trong bình cho bé, như vậy sữa xuống nhiều và đều, bé mình mới không khó chịu như trước, Lúc ngực căng thì bé bú mẹ mới không "ọ ọe"

• 992 Bài viết

• 1,522 Được cảm ơn

Mình nghĩ là do bé không quen với cách bú mẹ + bú bình xen kẽ. Hai loại "bình" này khác nhau về cấu tạo, độ mềm, tốc độ sữa chảy nên đối với các bé nhạy cảm sẽ rất khó để dùng cả hai.
    Bé nhà mình chỉ dùng được cả hai trong tháng, khi cu cậu lớn đến tháng thứ 2 là bú mẹ cũng khóc hoặc bắt đứng dậy đi rong mới bú, còn bú bình thì nhai nhai chứ ko ngậm nữa.
    Tùy quyết định của từng bà mẹ còn mình quyết tập cho bé bú mẹ thế là từ tháng thứ 3 bỏ bú bình hoàn toàn, sữa ko bú hết vắt ra xúc thìa, cũng vất vả hơn bú bình đấy.
    Đến đứa thứ 2 mình đang lo lắng nếu nó không chịu bú bình xen bú mẹ thì lần này mình có chọn cho bé bú bình ko đây? Hic. Mình vẫn vắt sữa ra nên sữa là của mẹ nhưng cách thức cho ăn cũng mệt mỏi lắm, con không bú mẹ thì nhớ, con bú mẹ thì sữa lúc ít lúc nhiều, chẳng biết con ăn được bao nhiêu, sữa thừa vắt ra lại phải xúc...
    Đang học hỏi các mẹ cách dùng cả hai "bình" nhưng e là mỗi bé lại khác nhau, ko có công thức chung.
    • 3,016 Bài viết

• 2,608 Được cảm ơn

ôi...mỗi bé mỗi kiểu nhỉ?....rõ chán...mai mốt đi làm chắc phải cho bé bú bình thôi...chứ mẹ đâu có ở nhà cho mà bú...
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hic, sao nhieu me cung canh ngo nhu nha em the nay. Be nha em hon 2 thang roi ma cung vua bu me vua khoc, lan nao cung bu binh thuong duoc 4-5 phut, sau do la bu duoc vai phat lai nha ra, co luc cau nhau, luc thi khoc thet lam minh rau qua, chang biet con an uong nhu vay co du de lon ko?
    Me nao co cach giup em voi, em sua cung nhieu va dac.
    • 542 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Đọc tít thì thấy bé nhà mình giống hệt vậy, thỉnh thoảng cũng càu nhàu, nhả ti và khóc ré lên xong lại ngậm và lại tiếp tục như thế, ăn bình cũng thế, hóa ra bé nhà mình là gắt ngủ vì sau mỗi lần như vậy là bé lăn ra ngủ ngon lành ạ