Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Tác dụng và cách làm rượu gừng?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 113K Lượt đọc
  • 127 Trả lời

26 Người đang theo dõi

• Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi went Xem bài viết
    theo các cụ thì nên hạ thổ 3 tháng 10 ngày mẹ nó ơi.
    Tks bạn, bạn cho mình xin kinh nghiệm nên chôn bình rượu gừng này sâu dưới đất khoảng bao nhiêu mét để rượu được đảm bảo với nhé.
    • 224 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

cảm ơn kinh nghiệm của các mẹ nhé, mình có lần cũng dùng thử rượu gừng xoa vào bụng nhưng mà nóng ran hết bụng không chịu được, nên bỏ cuộc để bụng to vậy
    • 131 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vananh.tlcc Xem bài viết
    Tks bạn, bạn cho mình xin kinh nghiệm nên chôn bình rượu gừng này sâu dưới đất khoảng bao nhiêu mét để rượu được đảm bảo với nhé.
    Mình cũng k chắc chắn về khoản này lắm. Mình chôn như mẹ bảo, đào hố đủ sâu để chôn bình rượu, sao cho nắp bình cách mặt đất tầm 40 - 50cm cho chắc. Còn tùy vào địa hình nhà mình đất có hay bị sạt lở không nữa.
    Mình cũng không chắc chắn như thế này là cách tốt nhất
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 131 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ninhvtv Xem bài viết
    cảm ơn kinh nghiệm của các mẹ nhé, mình có lần cũng dùng thử rượu gừng xoa vào bụng nhưng mà nóng ran hết bụng không chịu được, nên bỏ cuộc để bụng to vậy
    Mẹ nó nóng có bị mẩn đỏ không? Thế có khi lại bị dị ứng đấy. Thế thì mẹ nó dùng dầu dừa hoặc dầu oliu massage bụng cho đỡ béo bụng cũng được
    • 94 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi went Xem bài viết
    Mẹ nó nóng có bị mẩn đỏ không? Thế có khi lại bị dị ứng đấy. Thế thì mẹ nó dùng dầu dừa hoặc dầu oliu massage bụng cho đỡ béo bụng cũng được
    e cứ nghĩ rượu nghệ gừng lành chứ, vẫn gây dị ứng ạ?
    • 131 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeutinh0102 Xem bài viết
    e cứ nghĩ rượu nghệ gừng lành chứ, vẫn gây dị ứng ạ?
    có chứ mẹ nó, nhiều người vẫn dị ứng vs nghệ mà. Nên phải bôi thử ở cổ tay trước khi dùng nhé, bôi tầm 10' không sao thì có thể tiến hành được, cẩn thận đặc biệt vùng da mặt nhé
    • 51 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hôm trước mình cũng từng hỏi cho cô em, mn tháng 9 sinh giờ ngâm sợ không kịp vì mình thấy mọi người bảo hạ thổ ngâm 3 tháng 10 ngày dùng mới tốt. Mn chọn củ gừng già nhé cứ 1kg gừng thì 1 lít rượu trắng. Cạo sạch gừng giã dập rồi đổ rượu vào ngâm cho vào bình thủy tinh hoặc bình gốm, sứ là tốt nhất, hạ thổ để 3 tháng 10 ngày. Hôm trước mình cũng hỏi nhưng ngâm cho cô ấy có 2 kg gừng thôi còn đâu mua tặng 1 bộ dùng xem có hiệu quả hơn mình tự ngâm không.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 94 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Rio1010 Xem bài viết
    hôm trước mình cũng từng hỏi cho cô em, mn tháng 9 sinh giờ ngâm sợ không kịp vì mình thấy mọi người bảo hạ thổ ngâm 3 tháng 10 ngày dùng mới tốt. Mn chọn củ gừng già nhé cứ 1kg gừng thì 1 lít rượu trắng. Cạo sạch gừng giã dập rồi đổ rượu vào ngâm cho vào bình thủy tinh hoặc bình gốm, sứ là tốt nhất, hạ thổ để 3 tháng 10 ngày. Hôm trước mình cũng hỏi nhưng ngâm cho cô ấy có 2 kg gừng thôi còn đâu mua tặng 1 bộ dùng xem có hiệu quả hơn mình tự ngâm không.
    có thể ngâm thêm cả nghệ chung vào hoặc ngâm nghệ riêng dùng cho đủ bộ mẹ nó ạ
  • Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7