• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Tác dụng và cách làm rượu gừng?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 104K Lượt đọc
  • 99 Trả lời

15 Người đang theo dõi

• 16 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chào cả nhà!
    mình cũng tết nảy là sanh cháu T2, vậy cho mình hỏi là rượi gừng + nghệ thì bôi lên body, có bôi được lên da mặt không, vì mình nghĩ da mặt mỏng rất nhạy cảm thì có bị nám hay làm sao không, hay là chỉ bôi rượi nghệ hoặc củ nghệ tươi lên da mặt thôi ????

• 3 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hỏi về tác dụng phụ của việc dùng gừng ngâm rượu giảm vòng 2 ???
    Xin chào các chị ! các chị cho em hỏi về tác dụng phụ của viẹc dùng rượu ngâm gừng thoa lên bụng với ạ??
    Em 23tuoi ,chưa có kết hôn gì cả, vì béo nên em dùng nó để cho giảm vòng bụng, mà dùng được 2 tuần rồi , bây giờ thấy hiện tượng NỔI MẨN ĐỎ VÀ NGỨA ở bụng, huuhhu.có lúc ngứa lắm ạ. e bị thế 3 hôm nay chưa thấy hết.
    Khong bt như thế có làm sao k các chị?? nhìn nó mẩn đỏ thành nốt lên nhìn ghê lắm chị ạ .
    Mọi khi cách em làm thường là :
    -cho bã gừng trực tiếp vào bụng
    -quấn nilong 2 vòng bên ngoài
    -thường để trong vòng 1-2 tiếng ==> sau nó nóng và rát
    -em thường làm tối sau ăn từ 9-10ruoi hoặc chiều tư 3h- 5h . có hôm làm cả 2 lần
    -sau khi bỏ ra, em thường khong lau lại = nước sạch, vì em nghĩ để cho nó ngấm luôn, e chỉ bỏ sạch bã gừng đi thôi ạ.
    Em làm như vậy có k tốt không ạ???
    chị nào làm rồi có kinh nghiệm cho em bt với ạ, em sợ sau cứ mẩn đỏ thếw này tự nhiên da bụng lại xấu đi thì chết
    EM xin cảm ơn ạ!!!

• 43 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cac me oi,thoa ruou nghe len mat co bi di ung khong ah ???

• 1,244 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bichloan20100 Xem bài viết
    Chào cả nhà!
    mình cũng tết nảy là sanh cháu T2, vậy cho mình hỏi là rượi gừng + nghệ thì bôi lên body, có bôi được lên da mặt không, vì mình nghĩ da mặt mỏng rất nhạy cảm thì có bị nám hay làm sao không, hay là chỉ bôi rượi nghệ hoặc củ nghệ tươi lên da mặt thôi ????
    Nếu là rượu nghệ không thì mẹ nó bôi mặt được, còn có cả gừng thì dùng cho body thôi nhé. Bôi rượu nghệ cũng là cách trị nám rất tốt cho da mặt. Để trị nám mẹ nó có thể dùng mặt nạ nghệ hạ thổ thuốc bắc, rất hiệu quả nhé.
    Mẹ nó nên bôi rượu nghệ hơn là nghệ tươi, vì nghệ tươi còn nhiều tính axit, và rất khó rửa sạch sau khi bôi

• 1,244 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuonglinhv87 Xem bài viết
    Cac me oi,thoa ruou nghe len mat co bi di ung khong ah ???
    Em rất ít thấy người dị ứng với rượu nghệ, nhưng nếu mẹ nó da nhạy cảm quá thì cứ thử trước bằng cách bôi ra mu bàn tay, để tầm 10' trước khi dùng nhé

• 24 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Rượu gừng nghệ được ngâm theo tỷ lệ 1:1 bạn ạ, tức là 1 lít rượu với 1kg gừng nghệ bạn. Ngoài ra bạn nên uống thêm nước cốt nghệ tươi rất tốt, vừa nhanh lành vết thương tầng sinh môn, vừa đẹp da và giảm cân nữa.

• 1,362 Bài viết

• 392 Được cảm ơn

Nhà em có hủ rượu gừng ngâm rất lâu rồi, h mình mua nghệ bỏ vào rồi 1 tuần sau xài có đc ko các chị? Tuần sau em sinh rồi

• 1,244 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi funny_moon Xem bài viết
    Nhà em có hủ rượu gừng ngâm rất lâu rồi, h mình mua nghệ bỏ vào rồi 1 tuần sau xài có đc ko các chị? Tuần sau em sinh rồi
    k nên như thế đâu mẹ nó ơi, nếu ngâm thì phải ngâm từ đầu, chứ kiểu lẫn lộn vậy khéo còn hỏng cả rượu gừng đó. Mẹ nó nên để bình rượu gừng đó dùng, còn rượu nghệ thì ngâm bình riêng, có thể xin hoặc mua nếu k có thời gian làm

• 955 Bài viết

• 1,449 Được cảm ơn

Nhà mình còn hũ rượu gừng + hũ rượu nghẹ ngâm gần 1 năm. Mẹ nào gần Q7 - Nhà Bè mà cần thì PM mình nhé.

• 1,244 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoang_tu_be Xem bài viết
    Nhà mình còn hũ rượu gừng + hũ rượu nghẹ ngâm gần 1 năm. Mẹ nào gần Q7 - Nhà Bè mà cần thì PM mình nhé.
    Tiếc thế, mẹ nó ở tận trong Nam à, mẹ nó mà ở Bắc thế nào e cũng đặt gạch xin đầu tiên ^^!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)