• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Sữa nhiều nhưng không đặc... Ăn gì cho sữa đặc?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 13K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 1,374 Bài viết

• 875 Được cảm ơn

Mình sinh xong là có sữa cho con bú liền, mà sữa mình cũng nhiều (chém mồm chém miệng)onttella: Baby của mình chưa khi nào bú hết 1 bên cả, mặc dù mình đã nặn sữa đi rất nhiều. Nhưng sữa mình ko được đặc, một bên có vẻ cũng hơi đặc, bên kia thì loảng lắm. Mình cũng tẩm bổ nhiều lắm, lúc trong tháng thì móng giò lợn, lợn rừng, móng dê ăn nhiều lắm, giờ thì sáng nào cũng cháo gà, bồ câu... nói chung là mình cũng cố gắng ăn uống cho "mát sữa" cho baby nhưng chỉ thấy sữa nhiều chứ ko đặc. Có mẹ nào có bí quyết gì hay ăn món gì cho sữa đặc thì chỉ cho mình với!!! :Worried:

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 871 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Bạn ơi sữa loãng cũng không hẳn là ít chất đâu nhé, như mình đây sữa cũng loãng lắm,nhiều lúc thấy nó cứ trong veo ý,mình chẳng được tẩm bổ gì đâu,Bill chỉ ti mẹ thôi không ăn sũa bình mà mình lại ít sữa nhiều lúc thương con lắm,chỉ sợ sữa mình không có chất con không lớn được,vậy mà hồi 1 tháng Bill nhà mình cũng lên được 1,5Kg đấy(Trộm vía con).

• 108 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹBill Xem bài viết
    Bạn ơi sữa loãng cũng không hẳn là ít chất đâu nhé, như mình đây sữa cũng loãng lắm,nhiều lúc thấy nó cứ trong veo ý,mình chẳng được tẩm bổ gì đâu,Bill chỉ ti mẹ thôi không ăn sũa bình mà mình lại ít sữa nhiều lúc thương con lắm,chỉ sợ sữa mình không có chất con không lớn được,vậy mà hồi 1 tháng Bill nhà mình cũng lên được 1,5Kg đấy(Trộm vía con).
    Mình nghe chị bạn nói là sáng nào chị ấy cũng ăn xôi ( xôi đậu xanh, xôi trắng, xôi gấc,....) và còn lấy 1 nắm xôi nóng bọc vào khăn và chườm lên ngực, kết quả là sữa rất đặc và thơm. (trong cữ mà chị ấy ăn hết 20kg gạo nếp đấy). Thằng cu nhà chị ấy mũm mĩm dễ thương lắm. Bạn thử làm như vậy xem có đúng không, mình tháng 9 mới sinh baby, hi vọng là cái món xôi này cũng giúp mình có một baby mũm mĩm.
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta được thêm một ngày nữa để yêu thương.
    (Chữ ký vi phạm Nội quy - Size chữ 2 - Chỉnh sửa bởi Admin - Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây. Tiếp tục vi phạm sẽ bị khóa ID.)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 40 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimphungpt Xem bài viết
    Mình nghe chị bạn nói là sáng nào chị ấy cũng ăn xôi ( xôi đậu xanh, xôi trắng, xôi gấc,....) và còn lấy 1 nắm xôi nóng bọc vào khăn và chườm lên ngực, kết quả là sữa rất đặc và thơm. (trong cữ mà chị ấy ăn hết 20kg gạo nếp đấy). Thằng cu nhà chị ấy mũm mĩm dễ thương lắm. Bạn thử làm như vậy xem có đúng không, mình tháng 9 mới sinh baby, hi vọng là cái món xôi này cũng giúp mình có một baby mũm mĩm.
    Em thì ít ăn xôi lắm.nhưng cho em hỏi đang mang thai ăn nhiều xôi thì sau này sẽ có nhiều sữa đặc phải không chị.Nếu vậy thì từ giờ em sẽ ăn xôi nhiều.Em cám ơn chị nhiều nha.Chúc chị và GD khỏe mạnh
    medoanha

• 529 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi medoanha Xem bài viết
    Em thì ít ăn xôi lắm.nhưng cho em hỏi đang mang thai ăn nhiều xôi thì sau này sẽ có nhiều sữa đặc phải không chị.Nếu vậy thì từ giờ em sẽ ăn xôi nhiều.Em cám ơn chị nhiều nha.Chúc chị và GD khỏe mạnh
    Bà cụ bốc thuốc nam cho mình còn bảo là ăn xôi thì gân cốt của bé cứng cáp nữa nhưng mình sợ ăn xôi nhiều thì nóng.

• DHT
    • 7 năm
    • 79 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình nghe nói mua thuốc mekolactagil ở Thái thịnh uống thì vừa lợi sữa mà sữa lại đặc hơn, nhưng mình cũng chưa thử nghiệm nữa.

• 501 Bài viết

• 774 Được cảm ơn

Bạn thử uống BOKIMILK nhé, mình dùng cái đó cũng gọi là tạm đủ sữa cho con bú: nhớ uống truớc bữa ăn 30' k0 có lại k0 ăn được cơm nhé

• 40 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chíp bông Xem bài viết
    Bà cụ bốc thuốc nam cho mình còn bảo là ăn xôi thì gân cốt của bé cứng cáp nữa nhưng mình sợ ăn xôi nhiều thì nóng.
    Vậy là ăn xôi lúc đang mang thai sẽ có nhiều sữa đặc cho con bú phải không chị.
    medoanha

• 620 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Mình thấy lúc đẻ xong ăn xôi cho sữa đặc là đúng đấy. Nếu được, trước khi cho bé bú, nên uống 1 cốc sữa nóng thì sữa sẽ ra nhiều hơn. Còn chất lượng sữa thì phụ thuộc vào nhiều yếu tố, có cả di truyền nữa. Nhưng quan trọng là mẹ phải ngủ nhiều, ăn nhiều và tinh thần thoải mái. Những cái đấy là quan trọng lắm. Mình đã từng dùng Bokimilk rồi, có thấy ăn thua gì đâu. À, mà ăn đu đủ xanh, or quả sung hầm với chân giò cũng hiệu quả ra phết đấy. Chúc các mẹ thành công nhé.:Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

các mẹ muốn sữa đặc mình cũng có một cách và đã áp dụng thấy hiệu quả phết. Mình lấy quả mít mật non gọt hết vỏ đi cho ruột mít vào nấu cháo ăn. Có thể nấu cùng cả móng giò. chúc các mẹ có nhiều sữa cho các bé. Thân!
    Nhi'm

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2