Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Sữa mẹ chưa về có nên cho trẻ sơ sinh uống Mama sữa non không hay uống sữa bột?

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 10.1K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thân chào cả nhà! Mình đang có em bé tập 1 nên ko có kinh nghiệm gì hết,có chút thắc mắc mong mọi người chia sẻ! Mình muốn hỏi là lúc sinh xong mà sữa mẹ chưa về thì có nên mua sữa non cho con uống ngay không hay dùng sữa bột? Mình hỏi 1 số người bảo là giờ ít người dùng sữa non lắm vì em bé uống vào hay bị chớ,tốt nhất là pha sữa bột cho bé (loại của Enfa grow khá tốt). Mình đang băn khoăn quá,giờ mình 36T rùi,sắp sinh rùi mà chẳng biết gì cả,mọi người tư vấn hộ mình nhé!Tks các mẹ!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 157 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mẹ tuyệt đối ko nên cho bé uống sữa non trước 1 tháng nhé. như thế sẽ làm trẻ bị viêm ruột đấy ạ .
    Ở viện e gặp nhiều trường hợp mới sinh , mẹ chưa có sữa cho con uống sữa non khiến trẻ bị viêm ruột ạ . Mẹ chỉ nên cho trẻ uống sữa bột cho trẻ sơ sinh ( hãng thì tùy mẹ chọn ạ ) Mẹ nhớ phải pha đúng công thức nhé
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Duong.Y.Thu; 03/06/2013 vào lúc 05:36 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tks mẹ nó nhiều nhé, khi nào sinh mà sữa mẹ chưa về em sẽ pha sữa bột cho con
    • 157 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nhưng chọn sữa bột cũng là 1 vấn đề khó khăn lắm đấy ạ
    • 32 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanh_phuc_gian_don Xem bài viết
    Thân chào cả nhà! Mình đang có em bé tập 1 nên ko có kinh nghiệm gì hết,có chút thắc mắc mong mọi người chia sẻ! Mình muốn hỏi là lúc sinh xong mà sữa mẹ chưa về thì có nên mua sữa non cho con uống ngay không hay dùng sữa bột? Mình hỏi 1 số người bảo là giờ ít người dùng sữa non lắm vì em bé uống vào hay bị chớ,tốt nhất là pha sữa bột cho bé (loại của Enfa grow khá tốt). Mình đang băn khoăn quá,giờ mình 36T rùi,sắp sinh rùi mà chẳng biết gì cả,mọi người tư vấn hộ mình nhé!Tks các mẹ!
    Ối mẹ nó ơi, bé mới sinh xong đừng cho uống sữa non mua ngoài nhé. Chi có sữa non của mẹ thì mới uống ngay thôi :-) Chứ sữa non ngoài phải mấy tháng mới uống được. 2 bé nhà mình phải ngoài 6 tháng mình mới cho uống bổ sung sữa non Goodheath.
    • 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

lại có thêm 1 kinh nghiệm nữa từ các mẹ rồi