• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

sữa chua có tốt cho phụ nữ sau sinh không?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 69K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi mình mới sinh được 10 ngày.Ox đã mua sữa chua về cho mình ăn,nhưng mình sợ mới sinh xong kiêng ăn chua nên mình chưa dám ăn.Có mẹ nào ăn chưa

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 366 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuonghai1401 Xem bài viết
    Các mẹ ơi mình mới sinh được 10 ngày.Ox đã mua sữa chua về cho mình ăn,nhưng mình sợ mới sinh xong kiêng ăn chua nên mình chưa dám ăn.Có mẹ nào ăn chưa
    Hic minh day da 4 thang roi ma chua dam an day

• 96 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Co minh an roi ne. An ngay sau khi sinh 1 ngay - theo thuc don cua benh vien - va tu do den nay (gan 4 tuan) ngay nao mình cung an 2 hộp sữa chua có đường hết. Minh nghe noi la an sua chua mau het san dich ma den bay gio van chua het SD . Nhung thoi, minh ăn coi như la để tăng canxi thôi.

• 922 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Mình nghe mọi người bảo sản phụ nên kiêng đồ lạnh và đồ chua nên chắc sữa chua là phải kiêng rồi.

• 461 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Đừng có kiêng, đặc biệt ai cho con bú cứ sau 1 hoặc 2 tháng là nên ăn phân em bé bú mẹ đi rất tốt. Mẹ sau đẻ tránh táo bón nữa đấy.
    Cho đi là còn mãi!

• 346 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bạn nên ăn vì sữa chua rất tốt cho đường ruột của mẹ và bé, nhưng các cụ hay bảo sợ sua này ghê răng. Nếu cẩn thận thì bạn kiêng khoảng 1thnag là được và nhớ đừng ăn lạnh đấy nhé!

• 183 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mình cũng được mẹ bảo là không được ăn sửa chua ,nhưng ngày đầu tiên trong bệnh viện người ta cho ăn rồi ,mình cũng ăn luôn . VÌ ăn sửa chua rất tốt ,lại chống táo bón . Chứ sanh xong hay bị táo bón lắm ,chỉ có sửa chua mới chống nổi:1:

• 1,030 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kiki's Mom Xem bài viết
    Mình nghe mọi người bảo sản phụ nên kiêng đồ lạnh và đồ chua nên chắc sữa chua là phải kiêng rồi.
    Mình chả kiêng gì, bs cũng nói ko nên kiêng nước cam nước chanh là Vitamin C tăng sức đề kháng mà. Thành ra sinh xong, lúc ăn được là mình xơi liền, mỗi ngày 1 hũ sữa chua và 2-3 trái cam. Bé đi ị vẫn tốt chả vấn đề gì.

• 2,683 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Tớ nghĩ là nên ăn những gì làm từ sữa, dù sao cũng rất tốt khi bổ sung thêm một nguồn canxi cho cơ thể mẹ sau khi sinh.

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ mình cũng chả cho ăn cho dù mình rất xèm, hic... đọc sách người ta còn khuyến khích cơ các mẹ ạ.

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3