• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

sữa chua có tốt cho phụ nữ sau sinh không?

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 88.4K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi mình mới sinh được 10 ngày.Ox đã mua sữa chua về cho mình ăn,nhưng mình sợ mới sinh xong kiêng ăn chua nên mình chưa dám ăn.Có mẹ nào ăn chưa
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 10 ân tình của mẹ dành cho con

Ân thứ nhất : mang nặng Ân thứ hai : đẻ đau Ân thứ ba : quên mình Ân thứ tư : ngặm đắng...

• Cùng nhau tập bụng nào các mẹ sau sinh bụng phệ ơi ;)

Ôi zồi ôi, sinh đẻ xong bụng phệ như bụng bia của chồng á, mẹ nào quan tâm bài tập cho nhỏ bụng thì...

• Thực phẩm tốt cho phụ nữ sau khi sinh

Mục đích của việc ăn uống căn bằng, khoa học và thông minh đối với sản phụ sau sinh là đảm bảo dưỡng chất cho hai người, đặc biệt đủ sữa cho con bú, giúp người mẹ không bị tăng cân và mệt mỏi, trong đó một số thực phẩm dưới đây được xem là có lợi nhất. Cá hồi...

• Cảnh giác với bệnh viêm loét dang vị dạ dày

Viêm, trợt hang vị, xung huyết hang vị, thậm chí hang vị đa ổ loét. Đó là kết quả của rất nhiều...

• Hành trình sữa Dr.Luxia đến Việt Nam

Tổng quan thị trường sữa Thị trường sữa hiện nay đang có rất nhiều sản phẩm tốt và chất lượng...

• Những loại rau củ tốt cho phụ nữ sau sinh

Nguồn sữa mẹ dồi dào, giàu dưỡng chất hay không phụ thuộc rất nhiều vào thực phẩm, rau củ quả mà chị em ăn mỗi ngày. Dưới đây, Eva xin giới thiệu đến các mẹ những loại rau củ tốt cho các mẹ đang cho con bú. 1. Rau ngót Đây là sự lựa chọn số một với tất cả sản phụ mới sinh con. Ngoài việc...

• 367 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuonghai1401 Xem bài viết
    Các mẹ ơi mình mới sinh được 10 ngày.Ox đã mua sữa chua về cho mình ăn,nhưng mình sợ mới sinh xong kiêng ăn chua nên mình chưa dám ăn.Có mẹ nào ăn chưa
    Hic minh day da 4 thang roi ma chua dam an day
    • 96 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Co minh an roi ne. An ngay sau khi sinh 1 ngay - theo thuc don cua benh vien - va tu do den nay (gan 4 tuan) ngay nao mình cung an 2 hộp sữa chua có đường hết. Minh nghe noi la an sua chua mau het san dich ma den bay gio van chua het SD . Nhung thoi, minh ăn coi như la để tăng canxi thôi.
    • 924 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Mình nghe mọi người bảo sản phụ nên kiêng đồ lạnh và đồ chua nên chắc sữa chua là phải kiêng rồi.
    • 461 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Đừng có kiêng, đặc biệt ai cho con bú cứ sau 1 hoặc 2 tháng là nên ăn phân em bé bú mẹ đi rất tốt. Mẹ sau đẻ tránh táo bón nữa đấy.
    Cho đi là còn mãi!
    • 346 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bạn nên ăn vì sữa chua rất tốt cho đường ruột của mẹ và bé, nhưng các cụ hay bảo sợ sua này ghê răng. Nếu cẩn thận thì bạn kiêng khoảng 1thnag là được và nhớ đừng ăn lạnh đấy nhé!
    • 183 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mình cũng được mẹ bảo là không được ăn sửa chua ,nhưng ngày đầu tiên trong bệnh viện người ta cho ăn rồi ,mình cũng ăn luôn . VÌ ăn sửa chua rất tốt ,lại chống táo bón . Chứ sanh xong hay bị táo bón lắm ,chỉ có sửa chua mới chống nổi:1:
    • 1,034 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kiki's Mom Xem bài viết
    Mình nghe mọi người bảo sản phụ nên kiêng đồ lạnh và đồ chua nên chắc sữa chua là phải kiêng rồi.
    Mình chả kiêng gì, bs cũng nói ko nên kiêng nước cam nước chanh là Vitamin C tăng sức đề kháng mà. Thành ra sinh xong, lúc ăn được là mình xơi liền, mỗi ngày 1 hũ sữa chua và 2-3 trái cam. Bé đi ị vẫn tốt chả vấn đề gì.
    • 2,683 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Tớ nghĩ là nên ăn những gì làm từ sữa, dù sao cũng rất tốt khi bổ sung thêm một nguồn canxi cho cơ thể mẹ sau khi sinh.
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ mình cũng chả cho ăn cho dù mình rất xèm, hic... đọc sách người ta còn khuyến khích cơ các mẹ ạ.
    • 98 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình vừa sinh xong ở bênhij viện là ôx mua sữa chua cho mình ăn liền. Mình hỏi bs bả ăn được nên ăn luôn. Mình ăn và đi ngoài tốt , sinh xong chẳng tháy bón chut nào, con đi nhiều nữa là.
    • 5 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

em thấy chị gái em vừa mới sinh mẹ chồng chị ý đã cho ăn sữa chua rồi. em thấy chị ý ăn nhiều mà không làm sao.lại tránh được táo bón nữa ạ.
    • 657 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Đến ở trong bệnh viện người ta còn cho ăn sữa chua ngay ngày đầu tiên sau khi sinh mà, không cần phải kiêng đâu bạn ơi. Quan trọng là ăn vừa phải, đừng quá nhiều là được.
    • 781 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Mình cũng nghe nói là kiêng mà nhỉ, kiêng ăn đồ chua sau sinh vì sợ răng bị ảnh hưởng, hic ... dù mình rất thích ăn sữa chua.
    • 30 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Mình cũng chả kiêng nên ăn luôn, nói là kiêng chua nhưng sữa chua có chua lắm đâu ăn vừa tốt cho tiêu hóa nữa chứ. Các mẹ bỏ ra ngoài tủ lạnh chờ nguội thì ăn. Từ lúc ra viện về ngày nào mình cũng chén 2 cốc.
    • 46 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Mình kiêng 1 tháng là ăn đều ngày 1-2 hộp.
    • 27 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

hazz. CHán thiệt các Mẹ ơi! Mẹ Chồng mình bắt kiêng khem đủ thứ. Ngày nào cũng ăn cơm với thịt kho nghệ. Mình thì lo con không đủ chất chậm lớn mà Mẹ thì quá cổ hủ. Nói thì Bà lại tự ái, mệt ghê cơ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi sontra_baby; 02/11/2012 vào lúc 11:32 AM.
    Bé Ngọc Linh
    NB: 2,7 kg; 47 cm
    1M: 4,2 kg; 55 cm
    2M 5,8 kg; 60 cm
    • 288 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

ngày trước mình cũng ko kiêng món này, nhưng cũng ăn hạn chế thôi
    • 55 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em nghĩ không phải kiêng đâu các mẹ ah vì sữa chua rất tốt cho hệ tiêu hóa mà.
    • 118 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

các cụ bảo là kiêng đồ chua, lạnh, tốt nhất là sau 1 tháng hãy dùng, sanh xong thèm măng cụt, thèm chua không ah. Nhưng có kiêng có lành các mẹ ơi, mình sau 1 tháng mới dám dùng đó
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2