• 0 Lượt chia sẻ
  • 33.2K Lượt đọc
  • 244 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi, bây giờ sữa cho bé mới chào đời loại nào tốt và mát?
    Em cám ơn sự tư vấn của các mẹ nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Làm sao để giữ vệ sinh khăn bông, khăn sữa cho bé sơ sinh?

Chào các mẹ! Em vừa có bé đầu lòng được 3 tháng tuổi. Em đã mua cho bé rất nhiều khăn lông đủ kích cỡ lớn nhỏ khác nhau, và rất nhiều khăn sữa từ loại thường đến loại tốt.Nhựng, không hiểu sao khi mang giặt và sử dụng cho bé thì khăn nào cũng đỗ lông, bụi vải ra rất nhiều và dính lên người bé. ...

• Bột ăn dặm

Các mẹ có thể cho bé dùng thử bột ăn dặm ninolac nhé! https://www.facebook.com/sanphamsuaphysiolac

• Chọn sữa cho bé sơ sinh? Giúp em với

Các chị ơi, e hỏi giùm c của em, chứ e thì chưa sinh bé chỉ vào đây để học hỏi dần thôi. Chuyên là 2 vợ chồng chị e ko có con, nên sắp nhận nuôi con từ 1 người quen (người này ko có điều kiện để nuôi vì đang còn trẻ quá). Nhưng c em ko hề có kinh nghiệm gì cả, mới mua sắm các đồ cho bé sơ sinh...

• Hành trình cùng vợ con 'vượt cạn' kinh hoàng của ông bố 9x

Hành trình cùng vợ con 'vượt cạn' kinh hoàng của ông bố 9x 1h sáng, mưa xối xả, Tú run rẩy đưa...

• 10 ân tình của mẹ dành cho con

Ân thứ nhất : mang nặng Ân thứ hai : đẻ đau Ân thứ ba : quên mình Ân thứ tư : ngặm đắng...

• 1,864 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

từ lúc có thai tới giờ mình cũng tìm hiểu nhiều loại sữa lắm nhưng mình vẫn chủ trương cho con bú mẹ là chính nên mình tính cho con uống sữa NAN 1 của Nga phòng khi sữa mẹ chưa về. Vì nghe các mẹ khác nói sữa này nhạt và mát giống sữa mẹ, bé uống sẽ ko bị táo bón và mai mốt bú mẹ cũng ko chê. Bạn cứ tham khảo đi nhé! Chúc 2 mẹ con khỏe!

"Sâu dù xấu cũng là Sâu của mẹ. Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo Sâu!!!"

• 654 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Đúng rồi đấy mẹ nó ah, em cũng đã tham khảo nhiều người và quyết định sẽ mua sữa NAN cho con gái yêu phòng lúc sữa mẹ chưa về.
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cám ơn 2 mẹ đã trả lời mình. Bé đầu mình cũng cho uốn sữa Nan, bác sĩ cũng nói là sữa này mát, nhưng nó lại không hợp với con mình, bị táo lắm.
    Lần này mình muốn tìm xem có loại sữa gì khác tốt hơn không.
    • 692 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ally Xem bài viết
    Cám ơn 2 mẹ đã trả lời mình. Bé đầu mình cũng cho uốn sữa Nan, bác sĩ cũng nói là sữa này mát, nhưng nó lại không hợp với con mình, bị táo lắm.
    Mình dự định cho bé dúng Mama sữa non. Bạn thử tham khảo thêm nhé.
    • 1,864 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

Vậy bạn cho bé uống thử sữa Farley của hãng Heinz xem sao, mình thấy sữa này cũng được các mẹ quan tâm nhiều lắm!

"Sâu dù xấu cũng là Sâu của mẹ. Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo Sâu!!!"

• 11,724 Bài viết

• 518 Được cảm ơn

NAN mà táo thì chả biết loại nào ổn nhỉ?? tớ cho con tớ uống S26. mùi hơi bị tanh, nhưng bé tí xíu chả biết gì, măm hết.

• 3,812 Bài viết

• 3,510 Được cảm ơn

hic hic có cái loại sữa non gì mà vừa mát vừa có mùi dễ chịu cho em bé ko các mẹ nhỉ ? mình sắp sinh rồi mà vẫn chưa mua đc cho con
    • 149 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sữa NAN 1 là bao nhiêu gram ạ? Bao nhiêu xiền 1 hộp? Mua ở đau ạ?
    • 85 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn thử sữa Lactogen xem sao, tớ thấy dùng loại này không bị táo.
    • 53 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhóc nhà tớ thì dùng enfalac, thấy cũng okie lắm, mẹ thử xem sao? Không bị táo và lên cân cũng tạm ổn
    • 102 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pink mouse Xem bài viết
    Mình dự định cho bé dúng Mama sữa non. Bạn thử tham khảo thêm nhé.
    Mình cũng hý hửng mua 1 hộp Mama sữa non cho con phòng khi sữa chưa về, nhưng hôm qua lại đọc thấy thông tin thế này. Chẳng biết có thực hư ra sao, phân vân quá...http://www.webtretho.com/forum/f106/lai-la-sua-non-mama-540262-post2674935/
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sữa nào trên thị trường hiện giờ cũng đều tốt và mát cả mẹ à,nên mẹ thích sữa nào thì cho con bú sữa đó thôi..nên mẹ cố gắng xem xét và chọn loại nào thích hợp cho con mình nhé..:Laughing:
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hồi giờ mình cũng chưa nghe sữa NAN là gì cả,nhưng nếu đã ko hợp thì nên tìm loại khác để đổi đi,con nhà mình dùng Enfa tăng cân đều,và ko bị bón.Nên mẹ thử cho bé dùng Enfa xem có hiệu quả ko nếu ko thì đổi loại nào tốt hơn ấy.
    • 43 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boorin7777 Xem bài viết
    từ lúc có thai tới giờ mình cũng tìm hiểu nhiều loại sữa lắm nhưng mình vẫn chủ trương cho con bú mẹ là chính nên mình tính cho con uống sữa NAN 1 của Nga phòng khi sữa mẹ chưa về. Vì nghe các mẹ khác nói sữa này nhạt và mát giống sữa mẹ, bé uống sẽ ko bị táo bón và mai mốt bú mẹ cũng ko chê. Bạn cứ tham khảo đi nhé! Chúc 2 mẹ con khỏe!

Mẹ Boorin ơi sữa Nanko bị táo bón và mát giống sữa mẹ . Nhưng sữa Nan có đầy đủ dưỡng chất giống sữa mẹ ko? Tớ đang quan tâm sữa nào mà con uống vẫn khỏe mạnh, lên cân tốt và thông minh ... giống con được bú sữa mẹ ấy .
    Vì tớ ko đủ sữa cho con :Sad:
    Cả nhà thương nhau :Rose:
    • 654 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Em chưa sinh bé nên chả có kinh nghiệm nhưng em vừa hỏi lại bạn em, nó cho con dùng sữa NAN rùi thì nó bảo là sữa NAN mát nhưng con nó dùng sữa NAN còi lắm, chả thấy bụ như các bé khác đâu mẹ nó ah! Thế thì nên dùng sữa gì cho con khi mà mẹ ko đủ sữa bây giờ nhỉ, hix..
    • 106 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sô cô la Xem bài viết
    Sữa NAN 1 là bao nhiêu gram ạ? Bao nhiêu xiền 1 hộp? Mua ở đau ạ?
    Hôm qua mình vừa đi mua sữa cho con đây, cũng sắp đến ngày sinh rồi. Tham khảo các mẹ + nghe cửa hàng giới thiệu là sữa NAN thì mát và nhạt như sữa mẹ, còn Similac thì ngọt hơn. Nói chung là bé hợp với sữa nào thì sữa ấy là tốt nhât thôi các mẹ ạ. Vì chưa thử nên mình quyết định chọn NAN 1, sau này sữa về con cũng đỡ lạ lẫm chứ đang uống mấy loại sữa ngọt ngọt rùi lại chê sữa mẹ nhạt ko bú thì phiền lắm.

Mình mua NAN 1 ở cửa hàng Hồng Minh chỗ chợ Thành Công, hộp nhỏ 400gr là 193k (mới tăng giá). Chắc ở cửa hàng baby hoặc siêu thị thực phẩm đều có bán thôi các mẹ ạ

• 11,724 Bài viết

• 518 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ mèo Tôm Xem bài viết
    Hôm qua mình vừa đi mua sữa cho con đây, cũng sắp đến ngày sinh rồi. Tham khảo các mẹ + nghe cửa hàng giới thiệu là sữa NAN thì mát và nhạt như sữa mẹ, còn Similac thì ngọt hơn. Nói chung là bé hợp với sữa nào thì sữa ấy là tốt nhât thôi các mẹ ạ. Vì chưa thử nên mình quyết định chọn NAN 1, sau này sữa về con cũng đỡ lạ lẫm chứ đang uống mấy loại sữa ngọt ngọt rùi lại chê sữa mẹ nhạt ko bú thì phiền lắm.

Mình mua NAN 1 ở cửa hàng Hồng Minh chỗ chợ Thành Công, hộp nhỏ 400gr là 193k (mới tăng giá). Chắc ở cửa hàng baby hoặc siêu thị thực phẩm đều có bán thôi các mẹ ạ
    similac ngọt hơn, lên cân hơn, nhưng táo em ạ. NAN nhạt nhưng bụ hay ko là do bé hợp sữa hay ko nữa nhé. bạn chị này, con uống Nan mà tăng cân vù vù nhé.

• 654 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi papa_and_mama Xem bài viết
    similac ngọt hơn, lên cân hơn, nhưng táo em ạ. NAN nhạt nhưng bụ hay ko là do bé hợp sữa hay ko nữa nhé. bạn chị này, con uống Nan mà tăng cân vù vù nhé.
    Vậy cứ yên tâm thử dùng cho bé sữa NAN trong lúc sữa mẹ chưa kịp về xem có hợp với bé ko chị nhỉ, tks chị nhiều nhiều nhé!
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình nghĩ sữa thì đều tốt và mát cả.Nhưng loại nào phù hợp với nhóc? đó mới là điều đáng quan tâm í.:Laughing: