Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Sử dụng máy hút sữa có làm xấu ngực không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.65K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy nhiều người nói nếu sử dụng máy hút sữa thì sau này ngực xấu đi, không biết có đúng không? Có người nói nặn sữa bằng tay thì ngực xấu, không biết sao, các mẹ giúp tớ với.:Sad:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 436 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Xấu là cái chắc mẹ nó ạ. Mình dùng dụng cụ vắt sữa Avent thấy đầu ti bị dài hơn và to hơn đấy.
    BÀI THUỐC HAY TRỊ HO LONG ĐỜM CHO BÉ
    Hoa: 0983 152 886 / YM: truonganhhoa1908
    • 5,532 Bài viết

• 2,372 Được cảm ơn

Mình thì thấy chẳng làm sao cả. Nhóc nhà mình ko bú mẹ chút nào và mình hút sữa từ khi bé con ra đời đến nay là gần 10 tháng rùi.

• 261 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Aquarius Xem bài viết
    Mình thì thấy chẳng làm sao cả. Nhóc nhà mình ko bú mẹ chút nào và mình hút sữa từ khi bé con ra đời đến nay là gần 10 tháng rùi.
    Tớ hòan tòan nhất trí với mẹ nó. Tớ vừa cho con bú vừa hút sữa. Ti tớ hoạt động hết công suất mà vẫn ngon tự khen tí. Mẹ nó dùng máy hút sữa hiệu gì vậy?
    • 5,532 Bài viết

• 2,372 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lequyen25 Xem bài viết
    Tớ hòan tòan nhất trí với mẹ nó. Tớ vừa cho con bú vừa hút sữa. Ti tớ hoạt động hết công suất mà vẫn ngon tự khen tí. Mẹ nó dùng máy hút sữa hiệu gì vậy?
    Mình dùng Medela bạn ạ Đã dùng qua Medela Swing, Mini Electric Plus và Freestyle.

• 41 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

sao em thấy các chị dùng máy hút sữa có vẻ dễ dàng vậy nhỉ?còn em thì thật khó khăn,ox mua máy hút sữa về mà em chỉ hút đc 2,3 lần,mỗi lần được 1 ít,mà nó chỉ ra lúc đầu còn sau thì 1 giọt 1,lại thêm đau đầy ti lắm nên em chán quảng đấy chảng dùng nữa,đi đâu lại pha sữa ngoài cho con bú.thế là sao hả chị?hay em dùng chưa đúng cách?
    “Đàn ông nhớ những người phụ nữ làm họ cười, còn phụ nữ chỉ nhớ những người đàn ông làm họ khóc”.
    • 261 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Aquarius Xem bài viết
    Mình dùng Medela bạn ạ Đã dùng qua Medela Swing, Mini Electric Plus và Freestyle.
    Mẹ nó xịn thế tớ ít xèng nên chịu khó cho con bú. Chỉ dùng cái hút tay của Medela thôi mà cũng thấy ổn lắm rồi.