Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Sinh xong bao lâu thì có kinh trở lại

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 19.6K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 182 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình đã sinh cháu được 11 tháng rồi mà vẫn chưa thấy có kinh trở lại. Có ai như mình không? Liệu phải đi khám hay uống thuốc điều kinh gì không thì cho mình biết với. Mình sinh mổ, muốn có chu kỳ kinh ổn định để có bầu tập 2 nên không thấy có kinh trở lại cũng hơi lo lắng. Cảm ơn các mẹ!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 103 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình thì đúng hôm sinh nhật bé 1 tuổi là có luôn nhưng mẹ nó nhớ vẫn phải kế hoạch nhé nếu cứ nghĩ chưa co kinh là ko dính thì coi chừng mình dính lúc nào mà chẳng hay đâu rooling::Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 182 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ME BE BOOM Xem bài viết
    Mình thì đúng hôm sinh nhật bé 1 tuổi là có luôn nhưng mẹ nó nhớ vẫn phải kế hoạch nhé nếu cứ nghĩ chưa co kinh là ko dính thì coi chừng mình dính lúc nào mà chẳng hay đâu rooling::Laughing:
    Vậy ah? vậy là bạn cũng 1 năm sau mới có kinh ah? mình đỡ lo hơn rùi!
    • 87 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chu kỳ kinh của mỗi người khác nhau, sau khi sinh có người có kinh ngay, có người lâu hơn, có người còn cai sữa xong mới có lại bạn ạ. Nên mẹ cháu đừng lo lắng quá nhé :smiling:
    • 447 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Kinh nguyệt sau sinh
    Có hẳn 1 topic về chuyện mẹ nó thắc mắc nè :Battin ey:
    Yêu 2 bố con nhất trên đời :561::561:
    [url=http://********][img]http://********/userdocuments/nxminh/signatureimage/17233.png[/img][/url
    • 293 Bài viết

• 530 Được cảm ơn

Mình con 6 tháng mà đã có kinh rồi nè...chán
    • 507 Bài viết

• 654 Được cảm ơn

mình thì đầy tháng con đc vài ngày là có kinh luôn mặc dù vẫn đang cho con bú đều

• 94 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Có kinh nhanh hay chậm sau khi sinh bé còn tùy thuốc vào từng mẹ. Tuy nhiên nếu cho con bú mẹ hoàn toàn thì sẽ kéo dài thời gian có kinh. Vì bác sĩ có nói vơi mình cho con bú cũng là biện pháp tránh thai tạm thời mà. Tuy nhiên nhiều khi mẹ chủ quan cứ nghĩ cho con bú là an toàn nên chủ quan nhiều khi có thai mà vẫn không biết. Mình thì 10 tháng mới có kinh trở lại.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em bé nhà mình đã 13 tháng rùi mà cũng chưa thấy đèn đỏ gì hết, mình tính cho bé bú đến 18 tháng luôn, đến cuối năm nghỉ cho bé bú rùi kiếm tập 2,hihi
    Mẹ nào có nhiều kinh nghiệm cho mình hỏi bé thôi bú bao lâu thì mới có kinh lại vậy ạ?!
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta có thêm ngày nữa để yêu thương
    • 41 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình cũng thế chẳng thấy gì cả, nghe nói chưa có kinh lại thì cũng coi chừng, lỡ kẻo dính đó. Chị họ nhà mình cũng thế, con được 9 tháng không thấy kinh và cũng cứ nghĩ là cho con bú ko có kinh đến khi con được 11 tháng thì thấy bụng nổi từng cục đi kiểm tra thì phát hiện có thai 5 tháng. Cho nên rút kinh nghiệm từ những người đi trước nên hôm qua em đi đặt vòng luôn cho nó an toàn:Laughing::Laughing::Laughing:
    Các con là hạnh phúc bất tận của bố mẹ, yêu các con
    • 24 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Con nhà mình đã được 20 tháng mà mình vẫn chưa có kinh trở lại đây nè, mình chỉ cho con bú mỗi buổi tối thôi, nên chủ top cứ yên tâm nhé. Chậm có kinh mình thấy mẹ khỏe ra, đi chơi nhàn tênh, có gì phải lo đâu. Mình chẳng đi đâu khám xét về vần đề đấy cả, chắc khi cai sữa sẽ có ngay thôi
    • 585 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Mình thấy bảo sau sinh khoảng 20 ngày thì có kinh non ( Kinh lần đầu) nhưng mình gần tháng rồi mà chẳng thấy gì cả. Có mẹ nào giống mình ko?
    Bé Na: NB:3,1kg - 53cm;
    1M: 4kg - 56,5cm;
    2M: 5kg - 60cm;
    3M: 5,8kg - 62,5cm;
    4M: 7,4kg - 65cm;
    5M: 7,6kg - 67cm;
    6M: 7,8kg - 69cm;
    7M: 8,2kg - 70,5cm;
    8M: 8,5kg - 72cm
    9M:9,1kg - 75cm - sốt virut - sụt mất 0,3kg
    9M15D: 9,5kg
    • 20 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

chào các mẹ,mình sinh bé được gần 20 ngày rùi mà hum trước tự nhiên bị ra máu nhìu như có kinh ấy.m thắc mắc chã lẽ chu kì kinh trở lại sớm thế.mình đọc trên tài liệu nếu nuôi con bằng sữa mẹ thì sau 2-3 tháng mới có kinh trở lại chứ.hjc hjc
    • 1,882 Bài viết

• 1,662 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mamamiumiu Xem bài viết
    chào các mẹ,mình sinh bé được gần 20 ngày rùi mà hum trước tự nhiên bị ra máu nhìu như có kinh ấy.m thắc mắc chã lẽ chu kì kinh trở lại sớm thế.mình đọc trên tài liệu nếu nuôi con bằng sữa mẹ thì sau 2-3 tháng mới có kinh trở lại chứ.hjc hjc
    Tớ nuôi con hoàn toàn bằng sữa mẹ nhưng có kinh ngay sau hết dịch có 2 tuần và bé mới có 1 tháng, hic! Đều như vắt chanh cho đến khi bầu bé thứ 2 đây.
    • 141 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

chào các mẹ. Em có kinh trở lại sau khi sinh con được hơn 1 tháng. Bg con 4 tháng rồi mà không thấy kinh nữa. Có mẹ nào biết lí do tại sao giải thích em với?
    Hóa ra hạnh phúc là điều bất ngờ nhất của nỗi đau.........
    • 967 Bài viết

• 528 Được cảm ơn

M thấy bây giờ các mẹ toàn có kinh sớm thôi, 1-2 tháng là có kinh trở lại roài, chẳng biết có fai do ăn uống k nữa
    • 5,568 Bài viết

• 7,007 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HuongThuy82 Xem bài viết
    chào các mẹ. Em có kinh trở lại sau khi sinh con được hơn 1 tháng. Bg con 4 tháng rồi mà không thấy kinh nữa. Có mẹ nào biết lí do tại sao giải thích em với?
    Ko sao đâu mẹ nó, mình có bà chị, sinh xong 1 tháng thì có, sau đó 6 tháng sau mới có lại ^^
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 30 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

mình sinh được 3 tháng là có kinh trở lại à.mà có nhiều nữa là
    • 1,885 Bài viết

• 1,894 Được cảm ơn

Mình cũng như bạn ở trên, đúng 3 tháng sau sinh có kinh trở lại như thường.

Ba Mẹ Yêu BiNheo nhất nhất nhất!!!!!!!!

NB: 3,5kg-50cm
    1M: 4,8kg-55cm
    2M;6,3kg-58cm-2,5M : Biết lật
    3M: 7,4kg-61cm
    4M: 8,1kg-65cm- Tập trườn
    5M: 8,5kg-68cm -Bò giỏi, 2 răng
    6M: 9,2kg-69cm-Ngồi tốt, 4 răng

7M: 10,2kg-70cm-8 răng
    8M: 10,7kg-72cm-Tự vịn tường đứng dậy, đứng chựng rất vững
    9M: 10 kg-72,5cm. 9,5M: Biết đi những bước đầu tiên
    10M: 10,7kg-75cm-9 răng, Đi tốt