• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Sinh xong bao lâu thì ăn được hải sản và cá

Đến trả lời mới nhất
  • 8 Lượt chia sẻ
  • 23.7K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 101 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Các mẹ cho hỏi, sinh xong bao lâu thì ăn được hải sản và cá. Mình hay ăn cá và hải sản, giờ kiêng cữ thèm quá rùi
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 50 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Cá và tôm mình an ngay sau khi sinh. Còn các loại hải sản khác sau 3 tháng. Mình thuộc trường phái không kiêng nhiều
    • 101 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Cho mình hỏi là có phải kiêng loại cá gì không.
    • 1,262 Bài viết

• 650 Được cảm ơn

Mình thì kiêng sau 1 tháng. Cá thì mãi sau mới ăn. Còn tôm thì mẹ mua loại tôm lành về cho ăn. Đc cái HP nhiều đồ biển.
    Bếp nhà Bình: http://baobinhbep.wordpress.com/

Kim Bảo Bình

Kim Bảo Tường Nghi

• 259 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Mình chả kiêng gì cả vì mình đẻ thường, phải ăn tất cả cho đủ chất bạn ạ, có điều bạn cũng nên theo dõi phân của con khi ăn những đồ đó xem có ảnh hưởng gì tới bé ko
    Trở thành bố mẹ ku Bo là niềm hạnh phúc lớn trong đời!
    • 967 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

Mình cũng ăn uống bình thường, chăng kiêng khem gì hết, chẳng biết roài có làm sao k nữa ^^
    • 2,706 Bài viết

• 2,336 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhmi Xem bài viết
    Các mẹ cho hỏi, sinh xong bao lâu thì ăn được hải sản và cá. Mình hay ăn cá và hải sản, giờ kiêng cữ thèm quá rùi
    mình kiêng 1 tháng đầu sau đó ăn thử một chút , nếu con output ko vấn đề gì thì ok. còn có thì dừng. trộm vía bé nhà mình ok hết.
    nhưng mình vẫn kiêng tôm đến 3 tháng vì sinh mổ, bs bảo dễ bị ngứa vết mổ nên chưa dám ăn
    Các con là gia tài của mẹ. Yêu các con nhiều lắm

• 322 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

e cũng đẻ thường, cố gắng kiêng thịt gà, tôm, đồ nếp, rau muống cho vết rạch liền hẳn.
    giờ qua 1 tháng rồi, thèm cua quá rùi ăn đc chưa nhỉ
    • 134 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Mình sinh thường, ăn cá thu, cá mối, tôm từ đầu thấy ok. có cá tai tượng thì con xì xẹt. các loại khác thì mình chưa thử.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi firstviollet; 20/05/2012 vào lúc 08:40 AM. Lý do: thêm
    • 447 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Mình sinh mổ, 5 ngày sau khi ở viện về, ng nhà mách ăn cua bể tốt. Mình chén liền 3 con, trộm vía bé chả sao, mỗi tội đi ị phân hoa cà hoa cải mà thúi um củ tỏi vì mẹ ăn nhìu chất quá!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 134 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Chị gái mình sinh thường. Sau khi sinh thấy mẹ toàn nấu móng heo cho ăn. Lâu lâu cũng ăn hải sản nhưng mẹ không dám cho ăn nhiều
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

M kiêng khoảng 10 ngày là ăn uống bình thường rồi. Nên ăn nhiều rau, hoa quả cho mát tránh táo bón. Mùa hè nóng nên ăn thêm các loại đậu như chè đậu đen, chè sen.. Cho mát sữa
    • 673 Bài viết

• 684 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhanhvu Xem bài viết
    Mình sinh mổ, 5 ngày sau khi ở viện về, ng nhà mách ăn cua bể tốt. Mình chén liền 3 con, trộm vía bé chả sao, mỗi tội đi ị phân hoa cà hoa cải mà thúi um củ tỏi vì mẹ ăn nhìu chất quá!
    bé nhà mình đi ị cũng thúi um vì mẹ ăn nh chất
    • 842 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Tháng đầu mình ăn tô m đồng, tháng thứ 2 ăn cá, nhưng ăn lượng vừa phải vì bụng dạ mình cũng k tốt lắm. Đến tháng thứ 6 mới ăn ghẹ, mẹ thì k sao nhưng con thì xì xoẹt mất một hôm. Ăn gì kiêng gì chủ yếu phụ thuộc vào bụng mẹ và output của con. Nếu k vấn đề gì thì chả việc gì phải kiêng cả