Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Sinh xong bao lâu thì ăn được cà pháo

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.81K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 143 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Mẹ nào có kinh nghiệm về vụ ăn uống này cho mình biết với. Sinh xong 6 tháng rồi, vừa ăn 2 quả cà bị mọi người la mắng om xòm, vậy không biết đến khi nào mới ăn được nữa.
    Cảm ơn các mẹ nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,953 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Anh Minh Xem bài viết
    Mẹ nào có kinh nghiệm về vụ ăn uống này cho mình biết với. Sinh xong 6 tháng rồi, vừa ăn 2 quả cà bị mọi người la mắng om xòm, vậy không biết đến khi nào mới ăn được nữa.
    Cảm ơn các mẹ nhé.
    Hihihi, tớ chỉ kiêng đúng 1 tháng đầu, còn sau đó thì tớ ăn cua, ốc, cà.... lung tung hết cả ( trộm vía con ăn theo mẹ nhưng cũng ko bị làm sao ):Smiling::Smiling::Smiling:
    • 1,310 Bài viết

• 2,020 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Anh Minh Xem bài viết
    Cảm ơn các mẹ nhé.
    Theo các cụ ngày xưa thì sau khi cai sữa xong mới được ăn, nếu không bạn sẽ bị hậu sản ( kiêng mà, bạn sang đọc mục " sau sinh các mẹ có kiêng không" ). Nếu bạn đã "lỡ" ăn rồi thì bạn nghe xem bé nhà bạn có đi ngoài, ngứa hay nổi mẩn đỏ không. Tớ đẻ xong cũng ăn ào ào, canh cua, nước rau muống mà không có cà pháo thì mất hết vị ngon.
    ... Đêm nằm nghe tiếng bước chân qua, xa rồi xa, sao nhẹ nhàng đến thế ...