• 0 Lượt chia sẻ
  • 22.2K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 72 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ ạ! Em đang có chiến dịch uống nước ép trái cây cho ...đẹp da và cho con bú có Vitamin, em tự chăm em chứ chả ai chăm, em sinh được 1 tháng 27 ngày rồi, vừa mua cái máy ép.em chủ yếu là nho mỹ, táo, lê và carot, thay nhau uống mỗi ngày, em nghe đứa bạn nói là kiêng cử j đấy, các mẹ thấy có j k ổn ko ạ?
    cam on cac me nhe
    Không ai thương con bằng mẹ, Iu lắm Titi cưng ơi! :Kiss:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 289 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Em sắp sinh, tiện thể hỏi các mẹ luôn là sinh xong có được ăn bưởi với uống chanh leo kô vì đây là 2 món khoái khẩu của em, cho con bú có ảnh hưởng ko, nhờ các mẹ cao kiến chỉ giáo
    • 1,858 Bài viết

• 2,539 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hungbinh2801 Xem bài viết
    Em sắp sinh, tiện thể hỏi các mẹ luôn là sinh xong có được ăn bưởi với uống chanh leo kô vì đây là 2 món khoái khẩu của em, cho con bú có ảnh hưởng ko, nhờ các mẹ cao kiến chỉ giáo
    Đọc sách nghe nói ko nên ăn đồ có vị chua, sẽ ảnh hưởng tới dạ dày của bé sơ sinh ...
    • 120 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

ăn được không sao bạn à, nước chanh thì thêm đường, thêm nước nóng vào cho ấm. Lúc trước mình sinh mổ xong, yếu lắm, cả tháng đầu k ăn uông sđược mấy, sau cùng mẹ mình cho mình uống hàng tạ cam ấy, k biêt có phải nhờ thế k mà sang tháng thứ hai ăn như thuồng luồng, sữa nhiều ơi là nhiều, con bự (trộm vía)
    :Battin ey:Lòng tự hỏi lòng, hôm nay mình vui hay buồn?
    • 137 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Sau khi sinh em thấy Bác sĩ dặn không kiêng cữ gì cả, cứ ăn trái cây cho con nó có vitamin, nhưng kiêng chua thôi.
    • 438 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

thấy bảo uống nước dừa lạnh nên đẻ xong ko nên uống ko biết có đúng ko :Sigh:
    • 618 Bài viết

• 2,474 Được cảm ơn

Kiên đồ nào chua và nóng (ổi) nữa các mẹ nhé.
    Uống nước ép hoa quả rất tốt nhưng ko nên cho vào tủ lạnh hoặc cho đá vào đâu kẻo lạnh bụng cả mẹ và con
    Mình mới sinh được 2 tháng; mùa này mình hay ăn vú sữa, thanh long, bưởi diễn, quýt SG, na, táo, bơ, mãng cầu.
    • 72 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Oh, cảm ơn các mẹ nhé, em sẽ phát huy chiến dịch ăn trái cây và uống nước ép, tất nhiên là chừa đồ nóng và lạnh ra rồi.
    Tks các mẹ nhé! chúc các mẹ sức khoẻ
    Không ai thương con bằng mẹ, Iu lắm Titi cưng ơi! :Kiss:
    • 823 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Chết , kiêng ổi thế mà em ko biết vẫn ăn đều. Mẹ chồng mua cho phải mấy kg rồi ấy
    • 228 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

hic, mình k biết phải kiêng khem cái gì. Sinh xong được mấy ngày, mc mình vắt nước cam cho uống. K chua lắm nhưng cũng rôn rốt. Lúc uống k sao, giờ thì mới thấy tác hại. Mỗi lần uống lạnh, nóng, ăn chua là ghê hết cả răng. Đến bưởi là món khoái khẩu mà giờ mỗi lần ăn chẳng còn thấy ngon nữa vì răng với lợi. hic, các mẹ nhớ đừng ăn chua sau khi sinh nhé!

• 1,858 Bài viết

• 2,539 Được cảm ơn

Hoa quả gì phải kiêng ăn kẻo mất sữa mấy mẹ????