• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.21K Lượt đọc
  • 54 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 130 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Có mẹ nào đã sinh ở Việt Pháp rồi ạ? Cho em hỏi chút ạ.

- Giá chỉ đẻ thường /đẻ mổ
    - Giá dịch vụ trọn gói ( bao gồm cả đẻ và khám)

Em nghe nói ở VP đẻ không đau do tiêm thuốc gì đó. Ăn uống không phải lo gì cả,mọi cái đều trong gói dịch vụ. Phòng riêng và papa được vào xem bé chào đời có phải không ạ.

Các mẹ đã từng sinh ở đó hoặc biết thông tin thì confirm lại giúp em nhé.

Thanks các mẹ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 237 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

dv trọn gói o VP với đẻ thường la 700 usd còn đẻ mổ là 1150 usd. ko dc phòng riêng mà phòng đôi bạn a. đẻ thường thì ở lại 1 đêm còn đẻ mổ thì ớ lại 4 đêm.
    • 3,953 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi junny123 Xem bài viết
    dv trọn gói o VP với đẻ thường la 700 usd còn đẻ mổ là 1150 usd. ko dc phòng riêng mà phòng đôi bạn a. đẻ thường thì ở lại 1 đêm còn đẻ mổ thì ớ lại 4 đêm.
    Mẹ nó ở HN hay trong TP HCM vậy? Mình mới mổ ở VP HN thì đẻ thường hình như là 995$ còn đẻ mổ là 1553$
    • 237 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

mình ở HN. mẹ nó nhầm rùi giá đó là dành cho các mẹ đẻ sinh đôi mà. mẹ nó xem lại em. em cũng đăng ký ở VP HN mà
    • 3,953 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

mình ở HN. mẹ nó nhầm rùi giá đó là dành cho các mẹ đẻ sinh đôi mà. mẹ nó xem lại em. em cũng đăng ký ở VP HN mà
    Oài, thấy mẹ nó nói thế tớ phải tìm ngay bộ hợp đồng khi sinh ( tớ vừa sinh mổ chưa đến 3 tháng ). Giá thế này:

Đối với sinh một: 995USD đối với sinh thường
    1535 USD đối với sinh mổ
    Đối với sinh đôi: 1235 USD đối với sinh thường
    1805 USD đối với sinh mổ
    • 3,953 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Hay là mẹ nó đăng ký dịch vụ sinh trọn gói nhỉ:Thinking::Thinking::Thinking::Thinking:, gói của tớ là dịch vụ thai sản trọn gói
    • 237 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

sao lại thế nhỉ các mẹ tham khảo lại xem này http://www.hfh.com.vn/spip.php?article233&lang=vi
    • 237 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

tớ đăng ký sinh trọn gói thui
    • 130 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thanks các mẹ nhé. 700*17 = 11.900.000

Em nghe thấy các chị nói đẻ ở Việt Nhật đến 7, 8 triệu.

Các chị ơi, ở Việt Pháp ăn uống không lo đúng không ạ?
    • 3,953 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Threecandle Xem bài viết
    Thanks các mẹ nhé. 700*17 = 11.900.000

Em nghe thấy các chị nói đẻ ở Việt Nhật đến 7, 8 triệu.

Các chị ơi, ở Việt Pháp ăn uống không lo đúng không ạ?
    Ở VP ko phải lo gì hết ngoài việc mang 1 bộ quần áo cho mẹ và 1 bộ cho con lúc đi về thôi ( à, còn phải mang xèng vào thanh toán nữa:Battin ey
    • 237 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

ở VP đỗ ăn có dẽ ăn ko?? trước khi sinh mình phải vào viện năm chờ trước mấy ngày hả mẹ elovi?
    • 1,907 Bài viết

• 358 Được cảm ơn

ở VP đỗ ăn có dẽ ăn ko?? trước khi sinh mình phải vào viện năm chờ trước mấy ngày hả mẹ elovi?
    Nếu bạn ko vấn đề gì mẹ tròn con vuông thì sau khi sinh đúng 24h mẹ con bạn ra viện, còn sinh mổ thì sau 4 đêm, đêm đầu tiên con ngủ riêng, mẹ ngủ riêng, vì mẹ phải truyền tiếp thuốc.

Vụ ăn uống thì sau khi mổ phải đợi đến khi nào bạn đánh hơi được thì mới được ăn, và là ăn cháo, đến bữa sau thì mới được ăn cơm. Thực đơn thì họ sẽ hỏi bạn trước, những món cũng đơn giản thôi, như thịt bò kho, thịt nạc thăn rim, canh rau ngót, canh gì nữa mình cũng ko nhớ, vì đẻ xong thì bữa nào mình cũng ăn canh rau ngót, sáng thì có cháo, phở bò, gà, bánh mỳ.

Con của bạn sẽ được đưa đi tắm theo giờ, nếu muốn bạn có thể đứng ngoài trông vào xem các cô nữ hộ sinh tắm cho con bạn.

Bỉm, sữa ở bệnh viện cũng đã có sẵn, nếu người nhà vào thăm thì tránh ko nên để ngồi nên giường của sản phụ, trước khi vào phòng thì nên rửa tay.

Nếu trong trường hợp đẻ mổ thì cố gắng tự tay chăm con, vì ko biết gì thì có thể nhờ các cô nữ hộ sinh hướng dẫn luôn, từ cách cầm bình cho con bú, cho con bú thế nào để kích thích nhiều sữa, vỗ ợ hơi, thay bỉm, cách bế khi nghi bé bị đau bụng.

Giá mẹ Elovi nói là chính xác đấy, mình sinh mổ đúng bằng ngày này năm ngoái giá cũng như vậy, nhưng giá này là dành cho 2 sản phụ 1 phòng, nằm riêng 1 mình 1 phòng thì mình ko biết, vì khi ra khỏi phòng mổ thì được biết OX yêu cầu nâng hạng phòng cho mình, nhưng nghe nói giá năm ngoái là 150USD/ đêm.
    Thứ nhất là tu tại tâm, thứ hai tu chợ thứ ba tu chùa
    Với những kẻ nghĩ rằng tiền làm được tất cả thì sẵn sàng làm tất cả để có tiền./.
    • 237 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

các mẹ mà định đăng ký sinh trọn gói thì nhớ la dc 32w hãy tới đăng ký nhé. dc 32w ng ta mới ký hợp đồng mà.
    mẹ linhdu oi! mình phải tới viện ở trước ngày sinh hay thấy có dấu hiệu sinh mới phải tới viện.
    • 1,254 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

trả lời hộ mẹ linhdu nhé, có dấu hiệu sinh mới tới viện mẹ junny ạ, mà dấu hiệu là sắp sinh hẳn hoi ý. nếu ko mẹ thích đến trc cũng đc, nhưng sẽ phải trả tiền phòng theo số đêm mẹ nằm, và viện họ cũng ko thích thế lắm đâu, cho dù mình trả tiền nhưng thiếu phòng mà, có thể họ sẽ từ chối vì cần phòng cho những sản phụ đã sinh. em đau 3 phút/ cơn, gọi đt đến viện họ bảo vào mới vào này, thế mà đến gần 10 tiếng sau mới sinh đấy, mẹ junny đừng lo quá
    mà em nhớ là box bệnh viện cũng có 1 topic về VF, có vẻ đầy đủ thông tin lắm, mẹ junny sang đấy thử xem
    • 237 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

nhưng mà từ nhà em tới VP phải di 1 tiếng mới tới mẹ chouette a. đấy là còn chưa lo đến khoản tắc dường đấy. em sợ đau rùi mới đi thì lỡ sinh luôn trên xe
    • 418 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đồ ăn ở VP ngon, hợp khẩu vị với mình. Mình vẫn nhớ mãi bữa cơm sau khi đẻ, cơm với thịt thăn rang, tôm rang, ăn ngon miệng vô cùng và lúc đó cảm giác là bữa ăn ngon nhất trong vòng mấy tháng ý chứ...
    • 237 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

thank mẹ nó nhá. nghe mẹ nó nói vậy là em yên tâm rùi. chuẩn bị tinh thân vài tháng nữa là xông trận rùi
    • 989 Bài viết

• 1,516 Được cảm ơn

Mình đăng ký gói sinh trọn gói tại VP, họ có yêu cầu khám tổng quát trước khi ký hợp đồng. Đúng 32 tuần đến khám rồi làm thủ tục luôn.
    Khi đăng ký khám thì mình thấy nói là ngày hôm đó Bs. Hợp sẽ khám. Mình cũng không có ý chọn bác sĩ đâu, nhưng cũng muốn là được bác sĩ đã khám đỡ đẻ cho luôn thì yên tâm hơn.
    Không biết làm thế nào để được bs. Hợp đỡ cho luôn các mẹ nhỉ? Hay là hôm đau đẻ rơi vào ca trực của bác sĩ nào thì bác sĩ đó sẽ thực hiện?
    • 3,953 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SongAn Xem bài viết
    Mình đăng ký gói sinh trọn gói tại VP, họ có yêu cầu khám tổng quát trước khi ký hợp đồng. Đúng 32 tuần đến khám rồi làm thủ tục luôn.
    Khi đăng ký khám thì mình thấy nói là ngày hôm đó Bs. Hợp sẽ khám. Mình cũng không có ý chọn bác sĩ đâu, nhưng cũng muốn là được bác sĩ đã khám đỡ đẻ cho luôn thì yên tâm hơn.
    Không biết làm thế nào để được bs. Hợp đỡ cho luôn các mẹ nhỉ? Hay là hôm đau đẻ rơi vào ca trực của bác sĩ nào thì bác sĩ đó sẽ thực hiện?
    Nếu đẻ mổ thì có được chọn BS, nhưng đẻ thường thì trúng ca ai người í đỡ
    • 292 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Chào các mẹ!

Em đăng ký dịch vụ thai sản chọn gói ở Việt Pháp. Các mẹ đã sinh ở đó rồi cho em hỏi tí kinh nghiệm.
    - Khi đau thì sẽ alo vào viện đúng ko ạ? Bộ phận nào sẽ tư vấn cho mình?
    - Khi đã đến viện rồi thì gặp bộ phận nào đầu tiên? Khu cấp cứu, lễ tân tầng 1 hay lễ tân tầng 3?
    - Ai sẽ khảm cho mình khi nhập viện? Các y tá ở khu cấp cứu? Hay các nữ hộ sinh, bác sĩ ở tầng 3?

Mong các mẹ giải đáp giúp cho em đỡ phải đi loằng ngoằng. Em cảm ơn!
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3