Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

sinh mo? sau bao lau thi` duoc tap the duc

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.98K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cac chi oi giup em voi,em sinh dc 20 ngày rồi mà bụng em vẫn to như có bầu 2 th vậy,em thi` ko béo lên nhiều,chỉ tăng 2kg so với trước khi có bầu thôi nhưng bụng thì to wa.Em lai ko dám nhịn ăn vì đang phải cho bé bú,em muốn tập thể dục nhưng em sinh mổ nên ko biết có được tập ko?Nếu chưa được tập thể dục thí`au bao lâu mới được tập ạ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Trang điểm làm bạn đẹp hơn

Là mẹ rồi thì thường là dành thời gian cho con mà chăm sóc cho bản thân cũng quên lo luôn, nên...

• Sữa CT đã mở sau bao lâu thì hỏng?

Mình sinh mổ nên mua sẵn 1 hộp sữa Nan đề phòng lúc sữa Mẹ chưa về thì cho Bé bú. Nhưng may mà hôm sau mình ngồi dậy được rồi, có sữa nên cho Bé bú luôn nên hộp sữa mới vơi đi vài thìa. Bây giờ hộp sữa vẫn còn ( 1 tháng rồi ), như vậy đã hỏng chưa nhỉ, mình có thể uống được không chứ bỏ đi thì phí...

• Sinh mổ, sau bao ngày thì vết mổ lành, có thể tắm được?

Mình sắp sinh ở phụ sản HN. Nhưng đang thắc mắc vd vết mổ: - sau bao hôm thì khô, - bao hôm thì có thể ko dùng băng dán, để mở tự do - bao hôm thì vết mổ ổn định có thể tắm được (mình ko kiêng đâu, miễn là vết mổ trông như thế nào ổn định để tắm là đc, ) - nếu ở bv về nhà, thì vết mổ mình cần...

• Món ngon bổ dưỡng cho các mẹ sau khi sinh

Sau sinh nở, việc bổ sung dưỡng chất là vô cùng quan trọng để sản phụ nhanh phục hồi sức khỏe và có...

• Chia sẻ kinh nghiệm cho các mẹ muốn giảm cân sau khi cai sữa con nè!

Đọc được bí kíp của một bạn có người thân giảm được 30kg trong vòng 6 tháng mà không quá vất vả với...

• 92 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bạn mới mổ thôi chưa được tập thể dục đâu. Nghe nói là 6 tháng sau mới được tập. Còn vụ bụng thì bạn yên tâm. Theo như tình trạng bụng của bạn thì sau 2 tháng bụng sẽ xẹp lại như cũ thôi. Chúc vui