• 2 Lượt chia sẻ
  • 50.8K Lượt đọc
  • 53 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 247 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giúp em với. Em sinh mổ gần được 1 tháng rùi. Bụng lèo bèo quá ( vòng = 74 cm):Crying:. Em ko biết là sinh mổ thì được nịch bụng ko? Nếu dc thì bao lâu sau sinh có thể làm? Loại nịch bụng nào tốt và mua ở đâu?
    Em cảm ơn các mẹ rất nhiều!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Sinh mổ mới được 13 tháng lại có thai nữa

Chào các chị, Em đang ở trong tâm trạng sợ hãi thật sự, vì em sinh bé đầu tiên là sinh mổ, nay bé mới được 14 tháng. Nay em thử thai thấy mình đã có thai nữa, thai được 20 ngày rồi. EM biết là sinh bây giờ rất nguy hiểm cho cả Mẹ và con, nhưng gia đình em có đạo, nếu bất trắc thì chuyện bỏ thai...

• Sinh mổ có được ăn trứng????

Các mẹ ơi mình sinh mổ, được 1 tuần rồi. Mọi người bảo phải ăn trứng cho tốt nhưng mà mình nghĩ sinh mổ thì không được ăn trứng vì nó sẽ làm loang lổ vết sẹo sau này. Co người lại bảo là ăn lòng đỏ không thì không sao cả. Mình chẳng biết nữa, các mẹ có kinh nghiệm cho lời khuyên đi.

• Sữa Dumex Fruit & Veg mới với 13 dưỡng chất từ rau củ quả

Mẹ bối rối và lo lắng khi con em không chịu ăn rau, củ và quả hay mẹ đang tập cho bé ăn dần rau...

• Tắm gội, xông hơ và kiêng cữ cho bà mẹ sau sinh

Vậy là bạn đã thành mẹ thực thụ sau cuộc “vượt cạn” thành công. Rời bệnh viện về nhà, bạn cần phải...

• Bạn có gặp trầm cảm sau sinh? Dấu hiệu đây nhé !

Dạo gần đây mình gặp nhiều bạn bè sau khi sinh con, lớn có nhỏ có đều than vãn về việc họ buồn chán...

• 260 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Chào bạn. Mình sinh được 5 tuần, không có kinh nghiệm nhiều trong việc nịt bụng. Mình chỉ nói lại cho bạn đôi điều mà mình đã được đọc từ trang web như sau: nịt bụng sớm dễ gây mất sữa, bí sản dịch rất nguy hiểm (phải hút sản dịch) và hở vết mổ. Do đó bạn hãy chờ cho sản dịch hết, vết mổ thật ổn định và bé bú mẹ ổn định rồi hãy nịt bụng, và chỉ nịt khoảng 30 phút đến 1 tiếng rồi tháo ra. Trong thời gian chờ đợi, bạn hãy mua muối hột đem xáo trên nồi rồi bỏ vào túi vải đắp bụng hoặc lấy chai nước nóng chườm bụng, hoặc nằm sấp (khi vết mổ ổn).
    • 8,371 Bài viết

• 2,640 Được cảm ơn

Thế này nhé. Tốt nhất là sau 2 tháng bạn thử dùng 2 ngón tay để giữa bụng. Bạn nằm ngửa ra rồi ngồi bật dậy, nếu ngón tay của bạn vẫn bị kẹp giữa ngấn bụng thì chưa nịt đc. Nêud ngón tay bị bật ra thì nịt đc rồi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 520 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

e ko bít mọi ng sao nhưng e cũng sinh mổ,ở bv 1 tuần về thì e cũng dùng nịt bụng rồi,hì........Vẫn thấy bt,chẳng sao cả.1 tuần về nhà là vết mổ hết đau rồi....E nghĩ chị thử cứ nịt thử,nịt bao lâu cũng đc tuỳ theo sức c,c cảm thấy ok thì cứ tiếp tục,còn cảm thấy ko ổn thì stop.vậy thôi.hi
    :LoveStruc:Mèo:LoveStruc:
    • 247 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Cảm ơn ý kiến của các mẹ.

Mà chị Thuý Ngọc ơi, em sinh mổ liệu làm cách đắp muối hột có ảnh hưởng đến vết thương ko? Em cũng có nghe nói về cách làm này ( thậm chí là hiệu nghiệm hơn cả nịch bụng ấy chứ) nhưng vẫn còn phân vân lắm. Chị biết thì thông tin dùm em nha!

Mẹ yêu Zinh ơi, em vẫn chưa rõ cách làm của chị lắm. Chị có thể giải thích thêm cho em dc ko?

Nhỏ bạn em cũng sinh mổ. Nó nói là nó hơ than ( về khoản này thì em nhất định ko chịu làm) và uống nghệ, giờ kết quả tốt lắm. Nó còn nói là uống nghệ và thoa sữa mẹ lên mấy vết rạn ở bụng thì sau có 1 tháng ko còn vết rạn nào ( Khoản này thì ko tin lắm- chắc do cơ địa mỗi người thôi).

Em cũng xem nhiều thông tin về việc nịt bụng sau sinh với loại nịch quế, nghe nói là công dụng lắm, nhưng áp dụng cho những người sinh thường thôi. Còn sinh mổ thì ko biết thế nào? Các mẹ nào biết thì chỉ giúp ạh!

Em cảm ơn các mẹ nhiều nhiều!!!:Smiling:
    • 187 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Bạn cứ để khoảng hơn 1 tháng là nịt được bạn ak! Ban nên dùng nịt bụng nào mà nó không bị bó sát người quá nha.Tớ thấy sản phảm nịt bụng hương quế rất phù hợp cho người mổ đẻ đó.Vì nó có thảo dược quế nên không làm đau vết thương và nịt đó có sự đàn hồi nhẹ nhàng. bạn thủ gọi số này người ta tư vấn cho: 0986 355 162 hoac web http://huongque.com.vn
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chào mẹbau
    Mình cùng sinh mổ nè, mình sinh mổ ở bệnh viện được tuần, sau đó về nhà được gần 20 ngày là mình nịt bụng đó, thậm chí mình còn hơ than khi ăn mình nằm úp dưới bụng còn để chậu than nóng, mình lấy một tấm ván dày bỏ dưới vùng vết mổ để che độ nóng, thế là mình cứ nằm úp bụng như zậy một ngày cũng được hơn 30 phút. Nên giờ bụng mình cũng mi nhon lắm, đén lúc bé mình gần 3 tháng ra đường không ai biết mình mới sinh dây, họ chỉ thấy mình bôi nghệ vàng khè đầy người, mang áo quần kín mít thì họ mới hỏi mình thôi, còn bụng thì không thấy. Lúc đầu mình cũng khổ tâm lắm, mình sinh xong rồi đến mấy ngày sau bác sĩ biểu mình nên tập đi để không bị dính ruột, mình đi đi lại lại trong phòng, kế giường mình cũng có cô mới sinh sau mình một ngày, các anh chị đồng nghiệp của cô ấy tới thăm, thấy mình đi lại họ hỏi chị đó tập đi cho dễ đẻ ah. Thật tội nghiệp sinh xong rồi mà bụng vẫn cứ như cũ chỉ nhỏ hơn một chút thôi.
    Bạn bè mình ai cũng kêu sao mày đẻ dậy mà bụng vẫn to như chưa đẻ đó, thế là mình lên kế hoạch phải mua cái nit bụng 320 ngàn dạng co giãn, có thể điều chỉnh tùy thích. bây giờ ăn uống vẫn bình thường , sức khỏe vẫn tốt đau có vấn đề gì vết mổ đâu, chỉ có điều vết mổ của mình không được đẹp, bị thẹo lồi thôi. chúc các mẹ thành công nhé
    TRAN THI NGOC HUONG
    ANHNGUYEN TRADING & TRAVEL CO.LTD
    8/27 Nguyễn Thiện Thuật, Street, Nha Trang City, Khanh Hoa Province, VN
    Tel: 058.6524.681
    Fax: 058.6254.680
    Mobile: 0905004089: 01245.042.949
    Email: anhnguyentravel.huongttn@gmail.com, trannguyenhuong87@gmail.com
    Yahoo: ngochuongvn2004@yahoo.com
    Yahoo ID : ngochuongvn2004
    Web: www.anhnguyentour.com ; www.dichvunhatrang.com
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 653 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Haiz, mình sắp sinh. Muốn sinh thường nhưng bs nói e bé to. Nếu muốn sinh thường thì thử tới đó không được thì mổ nên xem trước máy topic này. Vụ chườm muối hột nhất định phải làm rồi có mỗi cái bôi nghệ lên người ngại quá. Mà mẹ Me-cukavin ơi. Bạn bôi nghệ tươi lên người chừng nào hết vàng vậy?
    Cảm ơn Phật Trời đã ban cho con một thiên thần nhỏ!!!
    Thiên thần của ba mẹ ăn ngoan, ngủ ngoan nhé con!!! yêu con lắm lắm!!!
    • 905 Bài viết

• 1,267 Được cảm ơn

Mình không biết cái nịt bụng ở VN thế nào nhưng bên Mỹ người ta nịt bụng mình ngay sau khi mổ xong. Nó dài đủ quấn 2 vòng (có nhiều size khác nhau), rộng chừng 30cm, màu trắng, không mùi, không tẩm gì hết, tất nhiên là co dãn rồi. BS nói thích xài bao lâu thì tuỳ mình. Mình xài 10 ngày đã thấy bụng mình thu nhỏ hẳn.
    • 187 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

EM ĐANG CÓ ĐỢT KHUYẾN MẠI GIÁ : 150k/chiếc + 1 đôi lót giày hương quế cao cấp trị giá 30k

Mình là Vân : Địa chỉ SỐ 114 Ngõ 64 Triều Khúc_ Thanh Xuân_HN
    yahoo : tinh_ban355
    Tiền ship từ 10k -25k (tùy vào vị trị)
    Ban nào gần chỗ mình thì qua nhà lấy luôn!
    Các ban ở xa PM cho em: Chuyển khoản theo số tk : 1507205367632 Ngân Hàng NN & PT NT Chi nhánh Cầu Giấy - HN. ctk : Đặng Thị Vân
    Các ban chuyển khoản xong nhắn tin cho em số điện thoại, địa chỉ người nhận.Em sẽ chuyển phát nhanh tại bưu điện luôn.

Nịt bụng hương quế
    giá : 150k/chiếc + 1 đôi lót giày hương quế cao cấp trị giá 30k HÃY LIỆN HỆ VỚI EM NGAY: 0984568226
    địa chỉ: số 4 NGõ 64 Triều Khúc _ Thanh Xuân _ HN
    các ban yên tâm hàng chất lượng chuẩn nhé! Thanks các mẹ

Đợt này em nhận phân phối bán các sản phẩm nịt bụng của công ty Hương Quế trong Đà Nẵng chuyển giao rất tốt cho phái đẹp mình đặc biệt tốt cho phụ nữa sau khi sinh
    Bụng chị em mình sinh xong sẽ eo thon gọn hơn nhờ nịt bụng hương quế với sự đàn hồi nhẹ nhàng và nguyên liệu là thảo dược thiên nhiên nên rất tốt cho chị em sinh mổ nữa. Có 2 size cho bạn lựa chọn :size 80cm (cho mẹ nào từ 70kg trở xuống )và 86cm(cho mẹ nào từ 70 kg trở lên ). [/COLOR][/SIZE][/I]

Sự lựa chọn thông minh cho người béo phì và phụ nữ sau khi sinh (Điện thoại: 0984568226 )
    Thành phần:
    Sử dụng 100% nguyên liệu là bột quế rừng Trà My – Quảng Nam trên 30 năm tuổi. Đây là loại quế có chất lượng tinh dầu tốt nhất, được mệnh danh là “Cao sơn ngọc quế”.
    Bột cũ gừng cao nguyên
    Bột cam thảo
    Và các thảo dược quý hiếm thiên nhiên.

Tác dụng:
    Dưới tác dụng từ lực ép của vòng nịt kết hợp với lớp bột quế rừng và các phụ gia thảo dược trong lớp giữa của sản phẩm
    - Giúp tiêu dần mỡ, làm thon, chắc bụng, tạo dáng đẹp.
    - Làm nhỏ vòng bụng, căng và mịn da bụng
    - Làm phẳng bụng, tạo cho bạn thân hình thon thả, đường nét quyến rũ đầy nữ tính.
    - Giữ ấm và tạo mùi thơm dịu nhẹ cho cơ thể;
    - Phòng ngừa rối loạn tiêu hóa, rất hiệu quả cho người béo phì và phụ nữ sau khi sinh
    - Món quà quý cho chị em, những người làm việc văn phòng, công việc đứng hoặc phải ngồi nhiều

Ôm sát như làn da thứ 2, dễ sử dụng và mang tính thẫm mỹ cao giá : 150k/chiếc + 1 đôi lót giày hương quế cao cấp trị giá 30k (Điện thoại: 0984568226 )
    Điểm nổi bật của nịt bụng Hương Quế:
    - Ôm sát như làn da thứ 2, dễ sử dụng và mang tính thẫm mỹ cao…
    - Đai đeo chắc chắn, có 3 nấc giúp bạn dễ dàng điều chỉnh phù hợp với cơ thể của mình
    - Người dùng có thể sử dụng ở nhà, khi đi dạo, chơi thể thao và cả khi làm việc ở cơ quan, văn phòng…
    - Có thể dùng cho cả 4 mùa
    - Sử dụng nịt bụng Hương Quế hàng ngày giúp làn da được săn chắc, và vòng eo ngày càng thon gọn, gợi cảm...

Túi đựng sản phẩm đẹp, rất tiện dụng, có dán tem chống hàng giả (Điện thoại: 0984568226 )
    Sản phẩm được sản xuất bằng công nghệ xanh, không có bất cứ sự tham gia nào của các loại hóa chất hoặc hương liệu tinh dầu… mang lại hiệu quả cao cho người sử dụng nhất là việc làm đẹp dáng cho các quý bà, quý cô. Sản phẩm đã được kiểm nghiệm tại Việt Nam và Cộng hòa LB Đức về chất lượng và các tiêu chuẩn đảm bảo sức khỏe con người

Có thể sử dụng mọi nơi, mọi lúc (Điện thoại: 0984568226 )
    Nịt bụng Hương Quế không giới hạn độ tuổi sử dụng, rất an toàn, thoáng mát và tiện dụng với mọi thời tiết mà không sợ bị nóng, bí, ra mồ hôi hay bức bối khó chịu. Chỉ cần vóc dáng hơi mất cân đối như bụng có mỡ, vòng eo hay bị ngấn, sệ mỡ do ngồi nhiều, da bụng bị nhăn nheo, chảy sệ sau sinh, do ăn uống không đúng cách dẫn tới thừa mỡ ở vòng eo, hông …, các bạn đều có thể sử dụng nịt bụng Hương Quế để lấy lại vóc dáng thon gọn của mình.

[SIZE=3]Nịt bụng có khả năng co giãn, đàn hồi tốt, đem lại cảm giác thoải mái (Điện thoại: 0984568226 ) [/SIZE]
    Sản phẩm có mẫu mã đẹp, mặt trên và mặt dưới vải thun các màu, lớp giữa là vải cotton hút ẩm, bột quế, bột gừng và các phụ gia thảo dược. Xung quanh miếng lót được viền vải màu, chỉ may bền, đường may đều đẹp.Có 2 size cho bạn lựa chọn :size 80cm (cho mẹ nào từ 70kg trở xuống )và 86cm(cho mẹ nào từ 70 kg trở lên ).

Cách dùng:
    Bạn hãy nịt vào lưng 4-6 tiếng đồng hồ mỗi ngày vào lúc thích hợp. 10 ngày nên mang ra phơi nắng hoặc sấy nóng.
    Sau khi sinh 15 ngày nịt 1 giờ/ngày
    Sau khi sinh 3 tháng nịt 2 giờ/ngày
    Sau khi sinh 6 tháng nịt 4 giờ/ngày

giá : 150k/chiếc + 1 đôi lót giày hương quế cao cấp trị giá 30k
    (Điện thoại: 0984568226 )

NỊT LƯNG CAO CẤP HƯƠNG QUẾ
    Là sản phẩm 2 trong 1, với 2 tác dụng vừa nịt lưng, vừa có thể nịt bụng.Nịt lưng quế ko chỉ tốt cho phụ nữ sau sinh mà cũng rất tốt cho phụ nữ đang mang bầu mà bị đau lưng đau xương, NÓ ko ảnh hưởng gì đến mẹ và bé.Với những người bị đau xương đau mỏi lưng, các cụ già .... đều giảm đau nhanh và dần có thể phục hồi tốt.
    GIÁ: 200.000 + 1 đôi lót giày hương quế cao cấp trị giá 30k (0984568226)
    A. Công dụng và hiệu quả
    - Phòng và hổ trợ chữa trị đau lưng, mỏi lưng, các bệnh về đốt sống lưng, cảm cúm, cảm lạnh và bệnh rối loạn tiêu hóa.
    - Tăng năng lượng , tiêu dần mở thừa, làm mịn, giảm nhăn da bụng
    - Làm thơm, giữ ấm cơ thể và làm nhỏ vòng eo một cách tự nhiên

Là sản phẩm 2 trong 1, với 2 tác dụng vừa nịt lưng, vừa có thể nịt bụng

C. Cách Dùng

- Nịt vào lưng hoặc bụng bất cứ lúc nào bạn muốn.
    - Tốt nhất không nên nịt trực tiếp vào da lưng –bụng, nên nịt ngoài một lớp áo lót mỏng.
    - Không được tiếp xúc với nước
    - Dùng 4-5 ngày nhất thiết phải mang ra phới nắng hay sấy nóng hoặc dùng bàn ủi để ủi nóng tấm nịt. Mục đích để bột thảo dược chiết ra tinh dầu, tăng hiệu quả và công dụng cho bạn,làm thơm, ấm cơ thể.

Lưu ý:
    - Phụ nữ có thai không được nịt chỉ dc đặt phía dưới lưng để nằm
    - Phụ nữ sinh mổ sau 10 ngày dùng 02 giờ/ ngày
    - Sau 20 ngày dùng 4h/ ngày
    - Sau 90 ngày dùng bình thường
    Đọc kỹ hướng dẫn kèm theo trong bao bì sản phẩm trước khi sử dụng.

Sản phẩm được sản xuất 100% từ thảo dược tự nhiên

GIÁ: 200.000 + 1 đôi lót giày hương quế cao cấp trị giá 30k

Hiện nay, trên thị trường trong nước đã xuất hiện một số sản phẩm sử dụng nhãn mác Hương Quế hoặc nhái kiểu dáng bao bì, nhãn hiệu của các sản phẩm Hương Quế.

Để tiện cho quý khách mua chính xác các sản phẩm của Hương Quế, chúng tôi xin nêu một số đặc điểm nhận diện như sau:

- Các nhãn hiệu sản phẩm Hương Quế đều được in màu offset, cán màng PE bóng đẹp, rõ nét.

- Logo Hương Quế (đã được đăng ký bảo hộ) nằm trên hình các thanh quế nguyên liệu.

- Tất cả các sản phẩm đều có mã vạch.

địa chỉ: số 114 NGõ 64 Triều Khúc _ Thanh Xuân _ HN
    [/SIZE]
    • 459 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

không nên nịt bụng mẹ nó ạ như thế ảnh hưởng tới vết mổ, thời tiết nóng bức mẹ nó nịt mồ hôi không thoát ra được sẽ gây ngứa và sẩn đỏ vùng bụng, sản phụ sau sinh phải mất ít nhất 6 tháng cơ thể mới lại bình thường.
    • 187 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

mẹ nó nói đúng nhưng bây giờ bên mình đang bán loại nịt bụng hương quế ko chỉ giúp tiêu tan mỡ bụng mà còn nhanh lành viết mổ nhờ tác dụng của quế + gừng làm cho viết mổ khô ráo. Đặc biệt đeo nịt này còn kích thích tuyến sữa.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bongngo2011 Xem bài viết
    không nên nịt bụng mẹ nó ạ như thế ảnh hưởng tới vết mổ, thời tiết nóng bức mẹ nó nịt mồ hôi không thoát ra được sẽ gây ngứa và sẩn đỏ vùng bụng, sản phụ sau sinh phải mất ít nhất 6 tháng cơ thể mới lại bình thường.
    • 465 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekuteen2012 Xem bài viết
    mẹ nó nói đúng nhưng bây giờ bên mình đang bán loại nịt bụng hương quế ko chỉ giúp tiêu tan mỡ bụng mà còn nhanh lành viết mổ nhờ tác dụng của quế + gừng làm cho viết mổ khô ráo. Đặc biệt đeo nịt này còn kích thích tuyến sữa.
    Nge thì hấp dẫn đó ^^ nhưng k bít có đúng vậy k nhỉ?
    Mình chưa sinh nhưng lót dép hóng hớt để thêm kinh nghiệm để còn thực hiện...
    • 1,014 Bài viết

• 913 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongngo2011 Xem bài viết
    bạn dựa vào đâu mà nói thế?

Mình tập 1 mổ, sau khi cắt chỉ và hết đau vết mổ thì mình nịt. trong tháng là mình bắt đầu nịt 24/24 đến hết 4 tháng nghỉ thai sản là đi làm. ko ai biết mình mới sanh bé vì bụng mình siêu phẳng, eo thon, rất đẹp.

M nghỉ các mẹ chịu khó nịt thì sẽ cố định được vết mổ, bụng ko sồ ra. khi nịt, cảm giác nóng nực, khó chịu, nhưng dần sẽ quen thôi.

Lúc mình đi làm, ai cũng ngưỡng mộ. vì mấy chị Cty sinh xong là bụng bèo nhèo,sồ sề. mình đẻ mổ con trai 3,9kg, nên bầu bụng rất bự.

túm lại, các mẹ đừng lo lắng quá. nịt bụng là giữ dáng tốt nhất đó
    • 465 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongxanhdo Xem bài viết
    bạn dựa vào đâu mà nói thế?

Mình tập 1 mổ, sau khi cắt chỉ và hết đau vết mổ thì mình nịt. trong tháng là mình bắt đầu nịt 24/24 đến hết 4 tháng nghỉ thai sản là đi làm. ko ai biết mình mới sanh bé vì bụng mình siêu phẳng, eo thon, rất đẹp.

M nghỉ các mẹ chịu khó nịt thì sẽ cố định được vết mổ, bụng ko sồ ra. khi nịt, cảm giác nóng nực, khó chịu, nhưng dần sẽ quen thôi.

Lúc mình đi làm, ai cũng ngưỡng mộ. vì mấy chị Cty sinh xong là bụng bèo nhèo,sồ sề. mình đẻ mổ con trai 3,9kg, nên bầu bụng rất bự.

túm lại, các mẹ đừng lo lắng quá. nịt bụng là giữ dáng tốt nhất đó
    Nhìu ng` bảo sinh mổ xog khó lấy lại dáng nhưng theo mẹ nó kể thì .... chẳng đúng tẹo nào nhỉ!!!
    • 187 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

hihi mẹ nó yên tâm là nhiều người dùng lắm nha.Hiệu quả trông thấy
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhoc_booni Xem bài viết
    Nge thì hấp dẫn đó ^^ nhưng k bít có đúng vậy k nhỉ?
    Mình chưa sinh nhưng lót dép hóng hớt để thêm kinh nghiệm để còn thực hiện...
    • 89 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhoc_booni Xem bài viết
    Nhìu ng` bảo sinh mổ xog khó lấy lại dáng nhưng theo mẹ nó kể thì .... chẳng đúng tẹo nào nhỉ!!!
    E ko đồng quan điểm với mẹ nó đâu ah.em ủng hộ chị hongxanhdo vì em cũng sinh mổ tập 1 và chuẩn bị mổ tiếp tập 2.dáng em trước khi sinh tập 1 cũng khá là cao lớn và đẫy đà.em cao 1m7 và nặng 60-62kg,nhưng thời con gái nó rắn chắc thì trông cũng ko đến nỗi xồ.khi em chửa em lên 25kg :-\.mọi người dọa là ko gầy được đâu,khó xuống cân lắm...v.v..em rất hoang mang.sau khi mổ đẻ thì bụng nói chung trông vẫn như chửa 7 tháng.10 ngày sau khi mổ,em ko thấy đau vết mổ nữa.nhưng vẫn ko dám cuốn bụng vì sợ ảnh hưởng đến vết mổ.e bắt đầu tập bài hít thở.và chườm nóng.đến 20 ngày sau khi mổ em bắt đầu cuốn bụng.nhưng chưa dám dùng gen bụng vì bụng em luc đấy vẫn to,gen vào ko thể thở được. E lấy cái cuộn màng bọc thực phẩm ý,cuốn đều quanh bụng khoảng 5-7 vòng,cuốn chặt nhé.sau đó khoảng hơn 1 tháng j đấy em bắt đầu dùng gen bụng.bụng bé đi trông thấy nhé.sau 4 tháng thì bụng em ko phẳng lì như chị hongxanhdo nhưng so với người là cân xứng,ko bị bụng xổ ra,lèo nhèo như nhiều người.cũng do tạng người e to.....tạm thế đã e đi thổi cơm đã
    Chỉnh sửa lần cuối bởi methoxinh; 19/08/2012 vào lúc 05:32 PM.
    NB:3,1kg 52cm // 1m:3,9kg 56cm // 2m:5,4kg 62cm // 3m:6,5kg 66cm // 4m:7,5kg 70cm // 5m:8,3kg 72cm // 6m:9kg 75cm // 7m:9,5kg 75cm // 8m:10kg 77cm // 9m:10,8kg 79cm //10m :11,4kg 82cm //11m:11,9kg 83cm //1Y:12kg 85cm//13m:12,8kg 86cm//14m :13,3kg 86cm
    23m:16,5kg 94cm:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 83 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mẹ nó cũng kiên trì ghê nha, nhưng cách của mẹ nó mình cũng thấy nhiều người dùng mà, nói chung cách nào thì cách cũng phải gen bụng thì mới vào nếp dc.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi methoxinh Xem bài viết
    E ko đồng quan điểm với mẹ nó đâu ah.em ủng hộ chị hongxanhdo vì em cũng sinh mổ tập 1 và chuẩn bị mổ tiếp tập 2.dáng em trước khi sinh tập 1 cũng khá là cao lớn và đẫy đà.em cao 1m7 và nặng 60-62kg,nhưng thời con gái nó rắn chắc thì trông cũng ko đến nỗi xồ.khi em chửa em lên 25kg :-\.mọi người dọa là ko gầy được đâu,khó xuống cân lắm...v.v..em rất hoang mang.sau khi mổ đẻ thì bụng nói chung trông vẫn như chửa 7 tháng.10 ngày sau khi mổ,em ko thấy đau vết mổ nữa.nhưng vẫn ko dám cuốn bụng vì sợ ảnh hưởng đến vết mổ.e bắt đầu tập bài hít thở.và chườm nóng.đến 20 ngày sau khi mổ em bắt đầu cuốn bụng.nhưng chưa dám dùng gen bụng vì bụng em luc đấy vẫn to,gen vào ko thể thở được. E lấy cái cuộn màng bọc thực phẩm ý,cuốn đều quanh bụng khoảng 5-7 vòng,cuốn chặt nhé.sau đó khoảng hơn 1 tháng j đấy em bắt đầu dùng gen bụng.bụng bé đi trông thấy nhé.sau 4 tháng thì bụng em ko phẳng lì như chị hongxanhdo nhưng so với người là cân xứng,ko bị bụng xổ ra,lèo nhèo như nhiều người.cũng do tạng người e to.....tạm thế đã e đi thổi cơm đã
    • 83 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình nghĩ các mẹ dùng cách nào thì dùng nhưng cũng phải dùng gen bụng.Lúc gen vào rồi thì bụng mình mới vào nếp dc.
    mình đang có loại nịt bụng đặc biệt tốt cho phụ nữ sau sinh, các mẹ tham khảo xem.đây là sản phẩm đc ưa chuộng nhất hiện nay.
    • 2,300 Bài viết

• 1,950 Được cảm ơn

Sinh mổ đau lắm, làm sao nịt bụng được?
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3