• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 13.8K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 50 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ơi mình sinh mổ, được 1 tuần rồi. Mọi người bảo phải ăn trứng cho tốt nhưng mà mình nghĩ sinh mổ thì không được ăn trứng vì nó sẽ làm loang lổ vết sẹo sau này. Co người lại bảo là ăn lòng đỏ không thì không sao cả. Mình chẳng biết nữa, các mẹ có kinh nghiệm cho lời khuyên đi.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 72 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

[QUOTE=Bé Bu;944116]Các mẹ ơi mình sinh mổ, được 1 tuần rồi. Mọi người bảo phải ăn trứng cho tốt nhưng mà mình nghĩ sinh mổ thì không được ăn trứng vì nó sẽ làm loang lổ vết sẹo sau này. Co người lại bảo là ăn lòng đỏ không thì không sao cả. Mình chẳng biết nữa, các mẹ có kinh nghiệm cho lời khuyên đi.[/QUOTE
    Sao mẹ bé ngồi máy sớm thế. mình cung sinh mổ đến hôm nay là được 1 tháng 20 ngày rồi mà ngồi máy thấy hoa mắt lắm. Mình cũng thấy mọi người nói vậy nhưng chẳng biết có phải không. Mình đã ăn gần hết 100 quả trứng gà rồi. Mình nghĩ cũng chẳng sao nếu có bị thật thì ở vùng kín chẳng ai nhìn thấy đâu mà lo. Cứ ăn đi cho con nó đủ chất bạn ạ.

• 50 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ôi mẹ nó cũng sinh mổ giống mình à? Mình xuất viện cái về nhà ngồi máy luôn ví có bao nhiêu thắc mác muốn hỏi mọi người chứ mình cũng vẫn yếu và chân tay vẫn hơi run. Mình mới ăn có 3 quả trứng nay nghe mẹ nó nói thế mình cũng yên tâm. Mà không hiểu sao mình thèm ăn lắm, nhìn cái gì cũng muốn ăn. Đặc biệt là bơ và hoa quả. Bơ mình cứ ngồi ăn từng tảng một í, còn hoa qua thì không dám ăn nhiều vì vẫn chưa biết phải ăn gì và kiêng gì. Mẹ nó có kinh nghiệm gì về ăn uống, thực phẩm, hoa quả, nên ăn gì và không nên ăn gì sau khi sinh mổ thì chia sẻ cho mình với. Cảm ơn mẹ nó nhiều.

• 3,702 Bài viết

• 1,795 Được cảm ơn

Bạn cứ ăn trứng thoải mái đi, hồi mình sinh mổ mỗi ngày mẹ chồng ép phải ăn 8 quả trứng đấy. Nếu mẹ nó ăn được, mỗi sáng ăn 2 quả trứng rán với tam thất+ lá mơ (lá ngải). Mình ăn như thế ròng rã 2 tháng liền, không hiểu có phải vì thế ko mà cu con nhà mình rất hiếm khi bị đi ngoài đấy. Đường ruột cháu khá tốt (bây giờ cháu được 2 tuổi mà chỉ duy nhất 1 lần bị đi phân lỏng 3 ngày rồi tự khỏi thôi). Mình sinh xong ăn tùm lum, chỉ kiêng đồ tanh và mỡ trong vòng 3 tháng đầu thôi.

• 50 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dung 266 Xem bài viết
    Bạn cứ ăn trứng thoải mái đi, hồi mình sinh mổ mỗi ngày mẹ chồng ép phải ăn 8 quả trứng đấy. Nếu mẹ nó ăn được, mỗi sáng ăn 2 quả trứng rán với tam thất+ lá mơ (lá ngải). Mình ăn như thế ròng rã 2 tháng liền, không hiểu có phải vì thế ko mà cu con nhà mình rất hiếm khi bị đi ngoài đấy. Đường ruột cháu khá tốt (bây giờ cháu được 2 tuổi mà chỉ duy nhất 1 lần bị đi phân lỏng 3 ngày rồi tự khỏi thôi). Mình sinh xong ăn tùm lum, chỉ kiêng đồ tanh và mỡ trong vòng 3 tháng đầu thôi.
    Cảm ơn mẹ nó nhé. Thế còn vụ hoa quả thì sao? Mình có được ăn xoài, dưa vàng, anh đào, nho, măng cụt, dưa hấu....không? Mình thèm hoa quả đến chết mất. Mọi người toàn bắt mình ăn khô, cứ cơm mí lại thịt nạc rang gừng thôi. Chết mất.
    À quên nữa, có được ăn tôm không mẹ nó?

• 3,702 Bài viết

• 1,795 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bé Bu Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ nó nhé. Thế còn vụ hoa quả thì sao? Mình có được ăn xoài, dưa vàng, anh đào, nho, măng cụt, dưa hấu....không? Mình thèm hoa quả đến chết mất. Mọi người toàn bắt mình ăn khô, cứ cơm mí lại thịt nạc rang gừng thôi. Chết mất.
    À quên nữa, có được ăn tôm không mẹ nó?
    Mình ko ăn Tôm, à hình như Tôm trứng (tôm đồng ấy) thì ăn được bạn ạ. Còn vấn đề hoa quả thì thật ra mình ko rõ lắm, mình ăn tuốt luốt, chỉ kiêng những hoa quả nóng thôi. Còn ko nhất thiết cứ thịt rim gừng đâu, mình ăn cả thịt nạc luộc, giò nạc. À, ăn đủ đủ luộc hoặc mướp luộc tốt sữa hay sao ấy bạn ạ, mẹ chồng mình bảo thế.

• 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tớ đã sinh mổ hai lứa, ăn đủ thứ: trứng, tôm, gà, cá (biển), sườn , thịt bò, uống nhiều nước cam..... thấy Ok, không sao hết. Mẹ nhiều sữa, con khỏe, mẹ béo, và sẹo rất đẹp. Tớ thấy mọi người cứ phải kiêng này nọ, khổ ghê cơ. Sẹo đẹp hay không, lồi hay lõm, có lẽ do cơ điạ của từng người bạn à. À, khi nấu đồ ăn, nên cho thêm nghệ hoặc gừng vào.

• 50 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ kinh nghiệm với mình. Thế là mình cũng yên tâm an uống đầy đủ rồi. Chỉ mong bé khỏe, bú ngoan thôi.
    Cảm ơn các mẹ lần nữa nhé.