• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Sinh mổ-bao lâu thì xxx mới an toàn?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 39.2K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết sau khi sinh mổ xong thì bao lâu sau mới xxx lại được?:RaisedEye .vì mình cũng không biết gì vế vụ này,không khéo lại làm vết mổ bục ra(ghê wá!),nên các mẹ nào đã trải wa thì giúp mình biết với. Vì vợ chồng mà lâu wá ko gần nhau cũng...:Laughing: .Cám ơn các mẹ trước nhé!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,234 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ming Xem bài viết
    Có mẹ nào biết sau khi sinh mổ xong thì bao lâu sau mới xxx lại được?:RaisedEye .vì mình cũng không biết gì vế vụ này,không khéo lại làm vết mổ bục ra(ghê wá!),nên các mẹ nào đã trải wa thì giúp mình biết với. Vì vợ chồng mà lâu wá ko gần nhau cũng...:Laughing: .Cám ơn các mẹ trước nhé!
    cũng thắc mắc vụ này với em vừa sinh mổ đc 2 tuần, chồng thì có vẻ muốn gần gũi lắm rùi đi học tiền sản thấy bảo 6 tuần thì mới đc xxx vậy còn sinh mổ?
    Quang Anh

Em Be
    • 252 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maidanhda Xem bài viết
    cũng thắc mắc vụ này với em vừa sinh mổ đc 2 tuần, chồng thì có vẻ muốn gần gũi lắm rùi đi học tiền sản thấy bảo 6 tuần thì mới đc xxx vậy còn sinh mổ?
    Mình đọc 1 tài liệu thì thấy ghi là sau 8 tuần cho sinh mổ bạn ạ
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em nghe nói là khoảng 6 tuần sau là được em sinh mổ và cung như thế có sao đâu, nhưng mà nhẹ nhàng thôi
    • 179 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Híc.Mình thì sắp sinh thôi nhưng mình thấy dì mình ( ở quê ra ra chăm mình ) bảo là phải kiêng ko được ngủ chung với chồng trong 3 tháng. Nhưng mà ngủ riêng thế thì nhớ chồng lắm, mà chồng em cũng bảo là ko chịu ngủ riêng, chi kiêng 1 tháng thôi. Chồng em bận nhiều việc nên tối về là ngủ tít, hoặc là thức rất khuya nên chuyện xxx thì ít lắm. Nhưng ko có vợ nằm bên thì ông ý ko ngủ được. Các chị cho em hỏi là phải ngủ riêng trong bao lâu ạ ?
    Mẹ yêu Bông nhất trên đời !
    • 1,399 Bài viết

• 575 Được cảm ơn

Mình cũng sinh mổ. BS dặn là phải sau 2tháng mới được xxx để cho tử cung trở lại vị trí và kích thước cũ. Tuy nhiên, nếu nhịn được càng lâu càng tốt (mình chỉ nói vậy thôi chứ ax cũng chỉ nhịn được có 10 tuần à :Smiling: )
    • 284 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Cả sinh thường hay sinh mổ thì đều phải chờ hết sản dịch thì mới được quan hệ lại các mẹ à, không thì dễ viêm nhiễm nguy hiểm lắm. Đấy là mình đọc các sách bà mẹ trẻ em thì thấy có nói thế. Thông thường chắc khoảng tối đa 2 tháng là Ok rồi.
    Còn thì vợ chồng không nhất thiết phải ngủ riêng làm gì, thậm chí người ta còn nói "Ngủ riêng sẽ làm xói mòn quan hệ vợ chồng đấy" nên mình đã nhất định ko chịu ngủ riêng, dù cũng chẳng xơ múi gì. Các cụ ngày xưa cứ cẩn thận kiêng đủ 100 ngày chứ giờ hiện đại rồi, các bố chắc cũng thương mẹ, nên có ngủ chung cũng an toàn mà. Khi nào cả hai thực sự sẵn sàng cả về sức khỏe và tâm lý thì :cool: :cool:
    • 3,590 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Theo như mình biết là phải từ 6-8 tuần mới đc xxx lại, mình cũng sanh mổ, hồi đấy vc nhịn đc có hơn 8w tí là xơi luôn kekekeke....:Laughing: :Laughing:

• 7,764 Bài viết

• 7,700 Được cảm ơn

Lần sinh mổ tập 1, mình kiêng đúng 100 ngày đấy.

Khiếp lắm, mẹ chồng xuống nuôi đẻ, cách ly cho chồng ngủ phòng riêng. Mẹ mình xuống thăm nom hàng ngày, ra về cứ dặn dò là kiêng cử nghe con. Ham muốn sớm sẽ khổ thân sau này. 2 bà mẹ tâm đầu ý hiệp vụ kiêng cử này lắm, cứ ngâm nga thế này thế kia. Mẹ chồng sinh hoạt với chồng mình dặn dò 3 tháng kiêng cữ. Thế là vợ chồng mình khuyến mãi cho 2 bà mẹ thêm 10 ngày nữa, đủ 100 ngày rồi hành động. :Laughing: :Laughing:
    • 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thank các mẹ nè,mình đang lăn tăn không biết nên xử lí thế nào mà ko lẽ hỏi mẹ ruột hay mẹ chồng thì kì wá,hehe hỏi thế thôi chứ 2vc mình đang ngủ chung phòng với 1 bà vú và bé con nhà mình,nên hết "kì hạn" chắc phải "trốn" ra ngoài đánh "du kích" wá,hehehe... Thế có mẹ nào xử lí khác không?
    • 812 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Ối trời nghe chuyện này mà mẹ cháu buồn cười quá, tại mẹ cháu mới sinh mổ được gần 3 tuần, hôm trước vừa bảo chồng: Anh ơi mổ đẻ phải sau 1 năm mới đặt vòng được (ý mẹ cháu định tâm sự với bố cháu vụ kế hoạch ấy mà), lão ấy bảo ngay: bà đừng gợi ý, cái này (.....) giờ chỉ làm mỗi nhiệm vụ đi tè thôi. Đấy, các mẹ thấy đấy, lão chồng tớ thấy vợ đẻ xong thì chả thiết gì cả, hay tại mình xí quá nhỉ?????
    • 2,234 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Mi Xem bài viết
    Ối trời nghe chuyện này mà mẹ cháu buồn cười quá, tại mẹ cháu mới sinh mổ được gần 3 tuần, hôm trước vừa bảo chồng: Anh ơi mổ đẻ phải sau 1 năm mới đặt vòng được (ý mẹ cháu định tâm sự với bố cháu vụ kế hoạch ấy mà), lão ấy bảo ngay: bà đừng gợi ý, cái này (.....) giờ chỉ làm mỗi nhiệm vụ đi tè thôi. Đấy, các mẹ thấy đấy, lão chồng tớ thấy vợ đẻ xong thì chả thiết gì cả, hay tại mình xí quá nhỉ?????
    Ối chả bù cho xã nhà em đêm hôm nọ lọ mọ rồi hỏi vợ : " thế hết sản dịch chưa? phải kiêng bao lâu nhỉ? " vợ choáng :Silly: Nghĩ cũng tội đã kiêng 2 tháng trước đẻ rùi sau lại kiêng mà trc' 2 tháng đấy cũng nào được thoải mái đâu :cool:
    Quang Anh

Em Be
    • 1,188 Bài viết

• 473 Được cảm ơn

Nhà tớ đầy tháng con xong thì chồng tớ hạnh phúc quá chịu không nổi nên xin vợ tí ti cho đỡ thèm, thế là vợ OK luôn, sau đó bình thường nhưng nhẹ nhàng hơn chút đỉnh. Hihi, nói ra xấu hổ quá nhưng nhà tớ daily nên quen rồi
    • 2,234 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jeany Xem bài viết
    Nhà tớ đầy tháng con xong thì chồng tớ hạnh phúc quá chịu không nổi nên xin vợ tí ti cho đỡ thèm, thế là vợ OK luôn, sau đó bình thường nhưng nhẹ nhàng hơn chút đỉnh. Hihi, nói ra xấu hổ quá nhưng nhà tớ daily nên quen rồi
    Thế bạn sinh mổ hay sinh thường zậy???:Laughing: rooling:
    Quang Anh

Em Be
    • 1,188 Bài viết

• 473 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maidanhda Xem bài viết
    Thế bạn sinh mổ hay sinh thường zậy???:Laughing: rooling:
    Sinh mổ thì mới ngon lành thế đấy, chồng tớ sung sướng phát biểu cảm tưởng là "vợ là gái 1 con mà vẫn con origin"onttella:
    • 260 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các chị ơi em củng sinh mổ đây nhưng mà sinh đôi 2 bé đấy em thì đến 4 tháng sau khi mổ mới cho ông xã đụng đến đấy trước khi sinh kiêng 2 tháng nửa vị chi là 6 tháng tội anh xã lắm nhưng đành phải chịu rủi có gì thì chết luôn nhưng khi em đi kiểm tra vết mổ thì BS bảo 2 tháng thì đc rồi kiêng lâu quá tội chồng lắm
    • 580 Bài viết

• 434 Được cảm ơn

mình cũng sinh mổ, sau 1 tháng là ok rồi...hihi. Chồng mình bảo bà xã hấp dẫn quá, sinh xong béo trắng mà...bgio thì vẫn thấy bt, sức khỏe tốt, ko bit sau thì thế nào..hhih
    • 520 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phucbaokhanh Xem bài viết
    mình cũng sinh mổ, sau 1 tháng là ok rồi...hihi. Chồng mình bảo bà xã hấp dẫn quá, sinh xong béo trắng mà...bgio thì vẫn thấy bt, sức khỏe tốt, ko bit sau thì thế nào..hhih
    sau 1 tháng la ok rồi ah?Chắc Mẹ nó giữ gìn vết mổ kĩ lắm???Em sinh đến giờ đc 9 ngày rồi.Hi vọng em cũng có thể "sau 1 tháng là ok".
    :LoveStruc:Mèo:LoveStruc:
    • 2,374 Bài viết

• 702 Được cảm ơn

Sinh mổ thì mới ngon lành thế đấy, chồng tớ sung sướng phát biểu cảm tưởng là "vợ là gái 1 con mà vẫn con origin"onttella:
    Sinh mổ cộng với kiêng lâu quá hông làm việc thành ra khi làm lại thì đau thí mồ luôn onttella: :Laughing: gọi là "born again virgin" đó mấy mợ :Laughing: Mấy mợ đừng có ham dzui quá mà quên dzụ ngừa thai nghen :Laughing: :Laughing:
    • 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Máu thế! con mình vừa đầy tháng hôm wa,nhưng bữa giờ thì 2 vc mình cũng "rậm rực " lắm rùi rooling: haha kiêng lâu wá rùi còn gì,nhưng mà phải đợi đi tái khám xong mới chiến đấu cho chắc ăn
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3