• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Sinh con xong có được leo cầu thang không các mẹ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.49K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 69 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ chồng mình bảo sinh con xong ko được leo cầu thang, mà nhà vợ chồng mình thì buồng tắm với toa let ở tầng dưới, mình lo quá, ko biết nếu ko đc leo cầu thang thì làm thế nào đây
    :LoveStruc: Nghé yêu của bố mẹ :LoveStruc:

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 3,044 Bài viết

• 1,934 Được cảm ơn

Ko leo cầu thang vì sợ bị sa dạ con, chóng mặt do mất máu, nói chung là nên tránh. Nếu leo thì phải đi từng bước thật chậm, làm sao để phần bụng không chịu lực gì cả và bám thành cầu thang tránh bị chóng mặt ngã.

• 2,245 Bài viết

• 1,250 Được cảm ơn

Tớ cũng định hỏi bác sĩ bao nhiêu lần rồi lại quên khuấy mất. Tớ sinh bé lớn, lúc từ viện về, chồng phải bế vợ lên tầng 3 rồi tớ ở tịt trên tầng đến nửa tháng, 20 ngày thì phải. Nhưng tớ nghĩ có lẽ là không cần thiết, đi lại nhẹ nhàng chắc chẳng sao. Mẹ nào có kinh nghiệm tư vấn cho bọn tớ với. Cũng còn chưa đầy tháng nữa là tớ lại sinh rồi:Smiling:.
    You're my honeybunch, sugarplum, pumpie umpy umpkin, you're my sweetie pie.
    You're my cuppycake, gumdrop, snookum snookums, the apple of my eyes.

• 219 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Lạ nhỉ, tớ sinh xong vẫn đi cầu thanh loẹt quẹt bụng dạ có thấy gì đâu, chỉ có điều vừa sinh xong sức yếu thì đi từ từ thôi. Được 1 tháng thì phi cầu thang ầm ầm như lúc chưa đẻ. Hay tại mình liều nhỉ :Sigh:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Bông ngoan; 04/01/2009 vào lúc 08:04 PM.

• 2,854 Bài viết

• 690 Được cảm ơn

đi nhẹ nhàng là OK rồi.e hỏi bác sỹ,ah ý bảo em có lao động nặng đâu mà sa dạ con? thế là về nhà cứ đi lại bình thường thôi.

• 1,673 Bài viết

• 1,185 Được cảm ơn

Mình cũng đi cầu thang bình thường, không có sao cả. Bác sỹ ở VP khuyên bà đẻ nên đi lại nhiều để máu xấu ra ngoài, chứ ko phải cứ nằm trên giường khép chân vào đâu. Mà mình có làm việc gì nặng nhọc đâu mà bị sa dạ con được. Các mẹ nếu bị khâu thì nên đi lại nhẹ nhàng không bị rách mũi khâu.
    :Smiling:LOVE IS AROUND:Smiling:

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình sinh song, 2,5 ngày từ viện về đã phải leo lên 4 tầng vì phòng ở tầng 4 mà. Nói chung các mẹ cứ yên tâm, leo cầu thang cũng không vấn đề gì đâu nhưng mà cũng nên hạn chế ví dụ đi tè thì mang cái bô lên phòng còn đi nặng thì hãy leo xuống tầng, cố gắng kiêng khoảng 10 ngày cho đỡ đau là đi lại vô tư ấy mà. Cũng đừng nên nằm im trên giường mà hàng ngày nên vận động đi lại nhẹ nhàng cho máu hư chóng sạch. Chúc 2 mẹ con khoẻ mạnh.

• 3,094 Bài viết

• 753 Được cảm ơn

Hichic, mình sinh mổ, sau 5 ngày ở trong bviện, khi về nhà thì bé nhà mình chỉ ngủ khi mẹ ẵm lên xuống cầu thang. Mình đứng tại chỗ, nhấc chân như đi cầu thang, nó cũng nhận ra, khóc, không ngủ. Thương con, mình cứ khiêng vác thế mãi nên 2 đầu gối đau rụng rời, đứng lên ngồi xuống muốn bò luôn. Cũng phải một thời gian rất lâu mình mới hết đau. Nhưng đến giờ đầu gối vẫn ko như trước được. Thành ra, nên hạn chế bạn ạ.
    Luôn khỏe mạnh, ăn giỏi, mau lớn, ngoan ngoãn và vui vẻ con nha :Kiss:
    Quy trình bảo lãnh vợ/chồng đi Mỹ (đã bổ sung lại một số bài về cách điền form)

• 362 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Tớ sau đẻ 2 tuần leo cầu thang ầm ầm. Tại chẳng ai nói là leo cầu thang thì bị xa dạ con cả. Lại cả vụ cầm kim nữa chứ, tớ cũng cầm kim khâu rồi -> cũng tại chẳng ai chỉ bảo gì. Mình ko kiêng được nhiều lắm vì làm rồi mẹ mới nhắc nhở.
    À, ru hời, ơi hời ru... Mẹ thương con có hay chăng, thương từ khi thai nghén trong lòng. Mấy nắng sớm chiều mưa ròng. Chín tháng so chín năm, gian khó tính khôn cùng. À, ru hời, ơi hời ru...:Battin ey:

• 461 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Về nguyên tắc thì sanh con xong đi cầu thang vẫn được, chỉ cần đi đứng nhẹ nhàng thì không có gì. Nhưng mẹ mình nói phụ nữ mới sanh xong mà đi cầu thang nhiều, sau này về già sẽ bị nhức mỏi chân và nặng chân lắm các mẹ ạ!

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2