Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Sau sinh mổ bao lâu thì sữa mẹ về

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 7.19K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 353 Bài viết

• 1,852 Được cảm ơn

Không biết các bạn sau sinh mổ bao lâu thì bắt đầu có sữa? Mình đến giờ là bốn ngày rồi mà vẫn chưa có. Mình lo lắm, đã vậy hai hôm nay đau đến từ nằm ko ngồi dậy được nên mình stress quá
    Chỉnh sửa lần cuối bởi vn_kr83; 31/10/2011 vào lúc 02:36 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 138 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Bạn có cho bé bú ngay không? Nếu bé bú ngay thì sữa về nhanh, nhưng cũng phải phụ thuộc 1 chút vào thể trạng của bạn nữa, vì sinh mổ thừong hay mất máu nhiều nên dẫn đến ít sữa, và nếu bạn không chủ động cho bé bú ngay thì có nhiều khả năng sẽ rất rất ít sữa đấy. Kinh nghiệm từ mình nè, sinh con đầu lòng, chẳng biết gì cả, sau mổ đau quá nên cũng chẳng nghĩ đễn việc cho con bú, vì cũng nghĩ sữa sẽ tự về.huhu. Bé nhà mình đc 2 tháng rưỡi rùi mà phải ăn sữa ngoài từ lúc sơ sinh nè, chán lắm bạn à. Bạn cố gắng ăn uống nghỉ ngơi nhiều, chắc cũng sẽ cải thiện lắm đấy. Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh!
    • 292 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

mình cũng sinh mổ, nhưng đc 2 ngày thì có sữa về rùi, bạn thử làm theo cách của mình xem, mình đổ nước nóng vào chai nhựa rùi lăn đi lăn lại vào 2 bầu vú, rùi mẹ mình lấy 9 lá mít non, đun lên lấy nước rử bầu vú, mình cũng cho con mút đầu ti nữa, mặc dù ko có sữa cũng cho con mút để sữa nhanh về. Mình sinh mổ, nằm còn thấy đau lắm, nhưng nằm đc 1 hôm thì bác sĩ vào mắng và bắt ngồi dậy đi lại ko bị dính ruột, bạn cũng cố gắng ngồi dậy đi lại cho mau khỏe. Mới đầu thì đau khủng khiếp, nhưng lâu dần cũng quen. Chúc cho sữa của bạn mau về để con đc tu ti sữa mẹ nha!
    • 618 Bài viết

• 2,474 Được cảm ơn

Mình sinh mổ 2 lần rồi thì cả 2 lần đều có sữa luôn ngay sau khi con được bế về với mẹ. Kinh nghiệm của mình là các mẹ phải cố gắng cho con ti mẹ ngay, càng sớm càng tốt sau khi mổ kể cả khi mẹ chưa có tí sữa nào để bé mút kích thích sữa về. Và thêm nữa là các mẹ hãy luôn tự nhủ là mình sẽ ăn thật nhiều để có sữa cho con, luôn nghĩ là mình sẽ có đủ sữa cho con ti. Mình đang quyết tâm cho con ti mẹ hoàn toàn trong 4 tháng mẹ ở nhà đây hihi

Hôm trước 2 mẹ con mới từ viện về nhà, bạn mình đến nhà chơi thấy bé khóc bảo hay mẹ ko đủ sữa cho con ti. Mình nghe thế là thấy ko thích lắm, có cảm giác "xúc phạm" he he (mặc dù ko giận gì cô bạn đâu nhé ) ax mình thấy thế bảo hay cho con ti thêm sữa ngoài bla bla ... về sau phát hiện ra là bé ướt đít, thay bỉm xong thì cu cậu nằm yên hihi
    Mình chốt lại 1 câu với ax và mọi người là: Mình sẽ cố gắng cho con ti mẹ hoàn toàn trong 4 tháng đầu, cố gắng để cho con ti mẹ mới khó chứ còn cho con ti bình thì phút là xong --> ko ai nói gì nữa.

Các mẹ hãy cố gắng vì tinh thần "nuôi con bằng sữa mẹ" nhé! Mình rất tâm đắc việc này sau kinh nghiệm nuôi đứa đầu.
    • 2,795 Bài viết

• 5,220 Được cảm ơn

Hihi mình giống mẹ thaoxumi, cho con ti luôn luca về với mẹ. Mình tập ngồi dậy luôn do không đau nên mổ 6h sáng thì 6 tối sữa đã về rồi và hiện h thi sữa nhiu vô biÊn ^^
    Havana Cafe - 102 Vạn Phúc - Ba Đình - HN. Mời các mẹ qua ủng hộ mẹ Chíp.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 496 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

tớ có sữa ngay ngày hôm đó, mõi tội phải 4 ngày sau mới cho con ti được, toàn phải vắt ra thìa hoặc hút bằng xi lanh rồi cho vào bình để con ti thôi