Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Sau sinh bao lâu thì hết sản dịch ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 47.4K Lượt đọc
  • 59 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 39 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình sinh mổ được 1 thang 20 ngày vẫn còn ra sản dịch, đi khám bác sĩ cho uống thuốc, mà về con mình đang bón mình sợ uống thuốc tây cho con bú sẽ nóng nên chưa dám uống, có mẹ nào giống mình không
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 227 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Mình cũng phải đến 6-7 tuần mới hết hẳn sản dịch nè. Mấy tuần cuối nó cứ lắt nhắt chứ không nhiều. Có hôm tưởng hết hẳn rồi thì hôm sau lại thấy :Silly:
    Bạn hơn 1 tháng rồi chưa hết nhưng sản dịch ra nhiều như mấy ngày đầu ko?
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình sinh thường đứa thứ nhất thì chỉ 2 tuần là hết. Nhưng sinh mổ bé sau thì phải gần hai tháng, sau đó vẫn rỉ ra tí chút, đi khám thấy bảo bị viêm. đặt thuốc hai tuần thì hết hẳn. Kiểm tra xem có bị viêm ko. cực chẳng đã hãy uống thuốc, vì thuốc ra sữa con bú đó.
    • 2,046 Bài viết

• 648 Được cảm ơn

may quá có người hỏi chuyện mình cũng đang định hỏi, vì mình sinh hơn 1 tháng rồi mà vẫn ra, trộm vía mẹ, he he là mấy ngày nay chỉ tí chút thôi, chứ như đợt vừa rồi cứ như đến tháng ấy, hết 1 đợt lại tới đợt khác.
    cũng đang sợ hay là viêm nhiễm gì, nhất là sau khi bác sỹ đặt ống thông tiểu ấy, mấy ngày sau mình đi tiểu buốt dã man, giờ thỉnh thoảng vẫn buốt.
    Mẹ ơi, ton yêu mẹ lắm.
    • 79 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Em cũng thế này, chẳng hiểu sao, cứ tưởng hết rồi mà hôm sau lại ra, mà những ngày gần đây lại ra như kiểu máu QKĐ nữa, ít thôi nhưng cũng sợ các chị nhỉ? Em thì chưa đi khám, chắc qua 30-4 em phải đi thôi, em ko đau bụng cũng chẳng sốt, chỉ thấy sản dịch ra như thế nên hơi lo!
    • 9,369 Bài viết

• 1,905 Được cảm ơn

Theo mình biết thì SD ra khoảng 2 - 6 tuần.
    Như mình sinh bé đầu thì khoảng gần 7 tuần mới hết hẳn, sau đó khoảng 1 tuần thì có KQD lại (bé bú mẹ hoàn toàn), sinh bé thứ 2 thì 5 tuần hết SD, khoảng 5 tháng sau có KQD (bé cũng bú mẹ hoàn toàn).

@mecuabeBo : Bạn tiểu bị buốt thì chắc là bị viêm rồi, bạn nên đi BS khám đi.

@All : BS khuyên mình là nếu có gì bất thường như sốt, đau... thì cần đi khám ngay, k thì để sau 3 tháng cho cơ thể ổn định rồi đi khám sau sinh.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,651 Bài viết

• 396 Được cảm ơn

Mình đúng 2 tháng mới hết đấy, đang định đi khám thì hết. hix
    • 135 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

tớ cũng lằng nhằng ngoài hai tháng mới hết cơ. Mấy hum trc lại thấy có nhưng mờ hình như bị roài. Đau đời thật, mắn quá đi!
    • 249 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Các mẹ ơi. Mình thì sau 3 tuần vẫn thấy sản dịch. Sang tuần thứ 4 thấy ra cả máu màu đỏ tươi, sợ tá hỏa luôn. Mình sinh thường nhưng bị rách 2 bên phía trong và bị vỡ động mạch. Phía ngoài cũng bị rạch 2cm, bị khâu rất nhiều mũi. Về nhà được mấy hôm mình còn bị ngã dập mông nên cũng lo vết khâu bên trong không lành, máu chảy rỉ rả nên đi khám. Bác sĩ bảo mình đã bị KQD lại. Nếu quá 7 ngày còn thì đi khám lại. Thế nên các mẹ không loại trừ khả năng mình đã có kinh trở lại. Nhất là mẹ nào ít sữa.
    • 593 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TOAD Xem bài viết
    Cho em hỏi với,em sinh thường được 3 tuần rồi nhưng đến giờ dịch sản vẫn còn ra ko biết có sao ko các chị nhỉ? Có chị nào giống em ko? Cảm ơn các chị.
    Nếu ra sản dịch mà kèm đau bụng dưới (đau trằn tử cung), đau hai sợi dây chằng tử cung, đau thắt ngang lưng, mình mẩy tay chân mỏi mê bủn rủn,...
    Thì có thể Viêm nhiễm niêm mạc tử cung.
    • 1,993 Bài viết

• 691 Được cảm ơn

Mình cũng bị ra lâu lắm, có khi phải gần 2 tháng, không nhớ rõ lắm. Chỉ nhớ là dùng BVS hàng ngày không biết bao nhiêu gói nữa, đến mức bị hăm cơ. Cứ ra ít ít, nhưng không hết hẳn.
    • 784 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ChauAnhyeucuame Xem bài viết
    Mình cũng bị ra lâu lắm, có khi phải gần 2 tháng, không nhớ rõ lắm. Chỉ nhớ là dùng BVS hàng ngày không biết bao nhiêu gói nữa, đến mức bị hăm cơ. Cứ ra ít ít, nhưng không hết hẳn.
    Các mẹ dùng chè vằng đe uong thay nuoc hang ngay, giup co rut tu cung cho san phu tot, nhanh het san dich, mat, loi sua , tieu mo, bo mau. :Rose:
    • 138 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình cũng ra sản dịch 3 tuần nè, đi khám sa bs bảo có cục máu đông trong tử cung thành ra phải uống thuốc co bóp tử cung để tống máu ra. Hẹn 1 tuần sau tái khám, nếu không ra thì dùng kẹp gắp ra huhu chết mất
    • 7,941 Bài viết

• 1,663 Được cảm ơn

• 1,201 Bài viết

• 706 Được cảm ơn

Mình 6w mới hết sạch cơ, mình sinh mổ.
    [U]
    • 1,090 Bài viết

• 646 Được cảm ơn

Tớ cũng 3 tuần mới hết, sinh thường. Nếu ko có các dấu hiệu gì khác, chỉ là ra sản dịch bthg thì tớ nghĩ ko sao (Bằng chứng tớ ko sao thật, tớ đã đi khám PK lại sau khi bé nhà tớ >1th).
    • 300 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Nghe09 Xem bài viết
    Mình 6w mới hết sạch cơ, mình sinh mổ.
    Mình cũng giống mẹ này, sinh mổ, 6w mới hết.
    Cuộc sống, đó không phải là những gì ta muốn mà là những gì ta có thể kiếm được!
    • 593 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me ETP Xem bài viết
    Mình cũng ra sản dịch 3 tuần nè, đi khám sa bs bảo có cục máu đông trong tử cung thành ra phải uống thuốc co bóp tử cung để tống máu ra. Hẹn 1 tuần sau tái khám, nếu không ra thì dùng kẹp gắp ra huhu chết mất
    Để tống ứ dịch.
    Mẹo chữa sót nhau (Hoặc dự phòng sau khi sinh )
    Nguyên liệu:
    Cây đu đủ đực (Có nơi gọi đu đủ dải): 1 khúc chừng 0,2m
    Chế biến:
    Bước 1:Chặtđem về vạc bỏ lớp vỏ bên ngoài, lấy phần lõi bên trong nhé.
    Bước 2: Xắc mỏng, phơi héo, sao vàng, khử thổ.
    Cách chữa: Lấy 30g-50g cho vào nồi nhôm hoặc ấm nhôm, cho vào 0,6lít. Đun đến sôi, rêu lửa trong vòng 15 phút nữa, còn 0,3 lít là được. Uống hết 1 lần .

Bài này hiệu nghiệm 100%. Chỉ được uống 1 lần thôi nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,173 Bài viết

• 1,580 Được cảm ơn

Mình sinh thường hơn 5 tuần mới hết.
    • 770 Bài viết

• 6,059 Được cảm ơn

Chị ơi... mua 2 nắm Rau ngót cho vào máy say sinh tố say nhuyễn lấy nước uống đảm bảo hết đấy chị ạ... Em cũng làm như vậy nên lần trước đúng 3 ngày là hết!
    Nhưng nếu kèm đau bụng dưới thì phải đi khám ngay sợ viêm nhiễm...
    Nếu sốt hâm hấp cũng đi khám ngay :-s!

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3