Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

sau sinh 2 tháng, đau bụng như có kinh, ra 1 ít máu giống như khi bắt đầu có kinh nhưng k phải

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.46K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 95 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

có mẹ nào giống mình không? liệu có bị sao không? mình sinh con lần đầu nên chưa có kinh nghiệm.
    mình sinh con xong chưa đầy 2 tháng thì thấy khó chịu ở bụng dưới như là lúc có hành kinh ấy, sau đó thấy ra 1 ít máu giống như lúc bắt đầu có kinh, nhưng chờ mãi thì không thấy gì nữa, giờ con mình được gần 3 tháng mình lại bị giống như lần trước. có phải đó là dấu hiệu chuẩn bị có kinh không? hay là co thắt tử cung? mẹ nào thông thái giải thích giúp mình với
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng có kinh sớm sau khi sinh giống bạn, sau 2-3 tháng thôi.
    Nếu chủ là các dấu hiệu như bạn kể thì ko có gì đáng lo ngại đâu nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 100 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

mình sinh con hơn 8 tháng rồi. hiện tại vẫn chưa có kinh,bé vẫn đang bú mẹ. từ sau 3 tháng, mình thấy đau lưng và có ra dịch đỏ đỏ ( rất ít vì dùng giấy lau mới thấy). nhưng chỉ thế thôi.và cứ cách 1 tháng lại thấy như vậy. làm mình cứ tưởng có kinh lại rồi. k bít có bị sao k? có mẹ nào như mình k?

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho em hoi chut em sinh con duoc hon 1 thang san dich van con nhung rat it em de mo em va chong em co quan he voi nhau 2 ngay lien tuc den ngay thu 2 sau khi quan he den toi em thay thinh thoang lai ra 1 it mau mau do tuoi khong biet co sao ko nhi.Co nguoi noi do la hanh kinh tro lai vay em co bi mang thai ko? Co chi nao giup em voi:Crying:
    • 825 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Hix,mình đẻ xong 1 tháng cũng bị kinh trở lại,buồn thế :Crying:
    • 5,523 Bài viết

• 10,191 Được cảm ơn

Có vẻ như các mẹ đẻ mổ hay bị ra máu như vậy thì phải. Mình cũng sau khi sinh 12 ngày thì thấy ra máu, tuy ko phải là máu tươi.; đồng thời bụng dưới cũng đầy đầy khó chịu giống như đến kỳ vậy. Nhưng mà chỉ chút xíu thế thôi, còn ko hết 1 cái BVS cơ mà. Tớ đến khám lại ở PSHn thì BS nói có thể là sản dịch ra chưa hết, vì mình đẻ mổ thì ko có quá trình rặn đẻ giúp tống hết sản dịch ra như đẻ thường.

Nhưng mà nếu ra máu tươi thì phải xem lại nhe.