Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Sau khi sinh-trong thời gian ở cữ , các mẹ ăn được những loại quả gì ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 17.7K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 1,718 Bài viết

• 547 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi với . Bình thường em chỉ ăn cơm với thịt , sau đó ăn các loại hoa quả - nhiều nhất là cam chứ rất ít ăn rau , em rất ghét rau . Bây giờ sắp sinh , em thấy ai cũng bảo sinh xong phải ăn nhiều rau vào nhưng em thấy khó quá , em vẫn muốn ăn thay bằng hoa quả nhưng mẹ em lại bảo sinh xong ăn cam sợ lạnh , vậy sau khi sinh thì có thể ăn đc quả gì khác ạ ? Các mẹ chỉ cho em nhé . Tks các mẹ nhiều :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi MAMI-H@PPY; 01/12/2009 vào lúc 09:30 PM.
    Nhật ký vượt cạn của mẹ Cừu ạ :
    http://www.webtretho.com/forum/wttsh...&postcount=211
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,885 Bài viết

• 334 Được cảm ơn

Ui minh ăn đủ thứ quả miên là ngọt. Trừ ổi vì sợ bác Táo:Laughing: ăn nhiều đu đủ, ah nhg mới sinh xong con hay bị vàng da sinh lý thig ăn ít thôi, ăn na nhiều sữa bạn ạ, rồi la dưa hấu, chuối, táo, nho ko hạt, vú sữa... Ôi mình thèm ăn hoa quả lắm:Silly:

:Kiss:
    Nhà 2008 của em!!! :Kiss::Kiss::Kiss:
    • 1,718 Bài viết

• 547 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi soya-itbeo Xem bài viết
    Ui minh ăn đủ thứ quả miên là ngọt. Trừ ổi vì sợ bác Táo:Laughing: ăn nhiều đu đủ, ah nhg mới sinh xong con hay bị vàng da sinh lý thig ăn ít thôi, ăn na nhiều sữa bạn ạ, rồi la dưa hấu, chuối, táo, nho ko hạt, vú sữa... Ôi mình thèm ăn hoa quả lắm:Silly:
    Thế là đc ăn tất cả các loại hoa quả hả chị ? Em thấy mẹ em liệt kê ra đủ thứ phải kiêng nên ko biết cái vụ hoa quả này thế nào :Silly:
    Nhật ký vượt cạn của mẹ Cừu ạ :
    http://www.webtretho.com/forum/wttsh...&postcount=211
    • 9,369 Bài viết

• 1,905 Được cảm ơn

Bạn có thể ăn các loại hoa quả nhưng tốt nhất là ăn quả ngọt cho đỡ ghê răng, nếu bạn thích ăn cam thì bạn có thể pha nước cam ấm và nếu chua quá thì cho thêm chút đường.
    • 189 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Các mẹ bây h hiện đại rồi, ăn nhiều trái cây cho có vitamin, k kiêng cữ gì. E thì cũng thèm đủ thứ trái cây, nhưng bà ngoại k cho ăn. Chỉ được ăn chuối (mà là chuối sứ chứ k ăn chuối tiêu), ăn đu đủ và na. Được 2 tháng thì ăn thêm nho Mỹ vì nó ngọt và có khi là xoài chín. Không ăn ổi, vì cứng sợ răng còn yếu và sợ táo bón, không ăn cam quýt bưởi vì chua. Không ăn dưa hấu vì tính hàn, lợi tiểu.
    Em cũng chán lắm nhưng cũng phải nghe theo thôi thì có kiêng có lành. Trộm vía sữa mẹ mát nên con lên cân thix lắm. Kiêng ăn trái cây chua k phải vì sợ ê răng mà có bé k hợp, khi mẹ ăn chua thì con bị tiêu chảy đấy ah.
    • 1,885 Bài viết

• 334 Được cảm ơn

Ăn vú sữa rất tốt mà còn lợi sữa nữa đấy. Tớ mua 5 cân, chén tì tì, tớ ăn cả cherry chín nữa, rồi táo fuji... Miễn là đừng ăn chua. Vì rau mình chỉ đc ăn có vài loại nên tăg cương ăn hoa quả cho sữa mát

:Kiss:
    Nhà 2008 của em!!! :Kiss::Kiss::Kiss: