• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Sau khi sinh.. Người mẹ nên uống tiếp sữa loại nào...?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 24.4K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 212 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thân gởi các chị em trên diễn đàn.
    Cuối tháng 12 này con dâu mình sẽ sinh em bé. Hiện giờ con dâu mình đang uống sữa ENFA MAMA .. Xin các chị em cho mình hỏi : sau khi sinh xong mẹ bé có nên dùng tiếp không ? Nếu phải đổi sữa khác thì đổi loại nào ? Mình khuyến khích con dâu mình nuôi con bằng sữa mẹ, nên sợ con dâu mình ăn uống không đúng và không đủ cho 2 mẹ con.
    Thời mình sinh con..sữa Ông Thọ còn không có mà uống..:Crying::Crying: nên mình rất mong các chị em tư vấn giúp mình.
    Mình xin cám ơn rất nhiều..và xin chúc mọi người Giáng Sinh + An Lành + Hạnh Phúc

:Laughing::Laughing: Cho mình bổ xung thêm..mình 43 tuổi...
    Xin lỗi đã không rõ ràng làm các chị em kêu mình bằng bác.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 465 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

xong khi sinh xong cháu uống ensure để nhanh lại người. sau khi uống hết khoảng 10 hộp đó thì cháu chuyển qua uống enfa mama ạ
    Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,076 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Chào bác, chúc bác và gia đình một Giáng Sinh An lành. Sau khi sinh xong, bác có thể cho chị ấy uống tiếp loại sữa khi mang bầu, nếu hợp. Như cháu thì dùng Similac Mum. Ngoài ra, có thể uống sữa tươi, nước cam, nhưng phải pha ấm. Nếu máu chị ấy không nóng thì có thể bổ sung thêm sữa ông thọ cũng được, vì uống sữa này về sữa nhanh và nhiều lắm. Cháu nóng nên không uống được. Vài lời chia sẻ, chúc bác có một cháu nội ngoan, hay ăn, chóng lớn!
    • 638 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

chắc con dâu bác này trẻ lắm nhỉ,mẹ đẻ cháu cũng = tuổi bác thôi
    • 638 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Cháu thì bs bên này khuyên sinh xong uống sữa tươi,nên chắc cháu uống sữa tươi bác ạ
    • 1,055 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

Cháu thì uống sữa tươi, sữa similac mum, rồi uống chè vằng, nói chung uống nóng ấm thì thấy sữa ra rất nhiều, nhất là khi uống similac mum ạ.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 61 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi namtu1512 Xem bài viết
    Cháu thì uống sữa tươi, sữa similac mum, rồi uống chè vằng, nói chung uống nóng ấm thì thấy sữa ra rất nhiều, nhất là khi uống similac mum ạ.
    xin cho tớ hỏi chè vằng là chè gì a?

Đi khắp thế gian không ai tốt bằng mẹ
    Gánh nặng cuộc đời không ai khổ bằng cha
    Nước biển mênh mông không đong đầy tình mẹ
    Mây trời lồng lộng không phủ kín công cha
    • 61 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kingkong Xem bài viết
    xong khi sinh xong cháu uống ensure để nhanh lại người. sau khi uống hết khoảng 10 hộp đó thì cháu chuyển qua uống enfa mama ạ
    mẹ kinhkong ơi uống ensure có tác dụng gì tốt hơn sữa mama?

• 1,249 Bài viết

• 754 Được cảm ơn

Theo mình sau khi sanh người mẹ nên ăn uống bồi bổ để lấy lại sức. Vì sữa mẹ sẽ ra theo cữ bú của em bé nếu em bé bú càng nhiều thì sữa mẹ càng tiết ra nhiều.
    1 số món ăn thuộc dạng đại bổ cho bà bầu như gà hầm thuốc bắc, tam thất mật ong...
    Các bạn có thể xem chi tiết cách chế biến tại
    http://www.batdongsan24h.net/bds/mod...ewcat&catid=10
    Facebook của iem là Đinh Khánh An. Các mẹ cứ gọi iemmm là mẹ Bông nhé hehe
    • 1,854 Bài viết

• 677 Được cảm ơn

Mạn phép gọi bác chủ topic là chị, vì em làm việc toàn gọi các bác tầm tuổi ấy bằng anh chị.

Hồi em sinh cháu thứ 2, trong tháng em uống chè vằng, uống nhiều nước, ăn rất nhiều hoa quả (loại ngọt). Còn sữa thì em uống Ensure.
    • 784 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Mình 2 tháng đầu uóng sữa ensure, ăn hoa quả và uống sữa Friso mum (mát nêm bé và mẹ không bị táo ), nước chè vằng (rất tốt cho mẹ sau sinh, bé dễ ngủ nữa, uống cho đến bây giờ), hê hê ...
    • 12,907 Bài viết

• 4,759 Được cảm ơn

Chị có thể uống bất kỳ sữa nào có thể, nếu dư đường thì uống sữa tươi lọai k đường mà cao lượng canxi, vitamin D á. Còn bình thường thì uống sữa tươi full cream. Bên em họ khuyên uống sữa tươi, và điều cần thiết là uống thật nhiều nước (sữa+nước lọc+trái cây) để có nhiều sữa cho con bú, và người mẹ và cần bổ sung Vitamin D

• 465 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangha291082 Xem bài viết
    mẹ kinhkong ơi uống ensure có tác dụng gì tốt hơn sữa mama?
    sau khi sinh, tớ ăn rất kém mà lại mất nhiều máu sau khi sinh nên tớ uống ensure để có chất, bổ sung thêm cho mẹ nhanh khoẻ và sữa cho con cũng chất lượng. tháng đầu bé nhà tớ lên 1.7kg mà ăn sữa mẹ hoàn toàn nhé. mẹ thì ăn có 2 bát/bữa nhưng ngày uống 3 cốc ensure to
    Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây
    • 638 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹBông_86 Xem bài viết
    em thấy sữa tươi dễ uống hơn , nhưng hâm nóng mới đc uống pải ko các mẹ ? nhưng em thấy sữa tươi để nóng dễ bị hỏng lắm , bao bì ghi rõ ko để quá 27 độ mà ?:Sad:- đợt em mua sữa tươi Mộc châu về uống để bên ngoài ko uống ngay tầm 8 tiếng là hỏng luôn , thế mà ghi hạn là 2 hôm?:Sigh:
    Mẹ Bông ơi là mẹ Bông,sữa Mộc Châu mua về tốt nhất là để trong ngăn mát tủ lạnh,lúc nào uống thì bỏ cả gói vào bát nước ấm cho ấm sữa rồi xài,ko thì cắt ra bỏ nồi đun sôi lên cũng được ( nếu ko uống ấm thì uống luôn,e toàn thế chả mấy khi làm ấm đâu )...nếu bỏ ra ngoài thì 2-3h thôi,ko thì cứ vứt ngăn mát tủ lạnh í,để lâu ko tốt,ở bên e mát để bên ngoài 1-2 ngày được,chứ khí hậu vn ấm nóng để ra ngoài là hỏng hết í...Mà e nhớ không nhầm thì sữa tươi gói MC ghi là để trong vòng 4-8 độ chứ nhỉ ?
    • 986 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Võ Đình Nguyên Xem bài viết
    Thân gởi các chị em trên diễn đàn.
    Cuối tháng 12 này con dâu mình sẽ sinh em bé. Hiện giờ con dâu mình đang uống sữa ENFA MAMA .. Xin các chị em cho mình hỏi : sau khi sinh xong mẹ bé có nên dùng tiếp không ? Nếu phải đổi sữa khác thì đổi loại nào ? Mình khuyến khích con dâu mình nuôi con bằng sữa mẹ, nên sợ con dâu mình ăn uống không đúng và không đủ cho 2 mẹ con.
    Thời mình sinh con..sữa Ông Thọ còn không có mà uống..:Crying::Crying: nên mình rất mong các chị em tư vấn giúp mình.
    Mình xin cám ơn rất nhiều..và xin chúc mọi người Giáng Sinh + An Lành + Hạnh Phúc

:Laughing::Laughing: Cho mình bổ xung thêm..mình 43 tuổi...
    Xin lỗi đã không rõ ràng làm các chị em kêu mình bằng bác.
    Nếu cháu sinh xong chị có thể cho cháu uống sữa tươi, sữa ông thọ hoặc sữa bột...bất cứ loại sữa nào mà cháu thấy dễ uống và dễ hấp thu là được. Không cần thiết phải bắt cháu uống theo bất cứ một loại sữa nhất định nếu cháu cảm thấy khó uống.
    • 61 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pham Hai Binh Xem bài viết
    Mình 2 tháng đầu uóng sữa ensure, ăn hoa quả và uống sữa Friso mum (mát nêm bé và mẹ không bị táo ), nước chè vằng (rất tốt cho mẹ sau sinh, bé dễ ngủ nữa, uống cho đến bây giờ), hê hê ...
    Hi, chè vằng thì nghe nói cũng tốt, hình như mẹ nó ở HP và có bán chè vằng qua EMS

• 65 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Chị Nguyên à con dâu chị nếu có đk thì uống tiếp sữa Enfa Mama là tốt nhất, trong vài tháng. Nếu không thì có sữa gì cho uống sữa ấy cũng được nhưng không uống lạnh. Trường hợp cô ấy có đủ sữa cho em bé bú thì sữa mọi người tặng cho em bé cũng cho mẹ uống luôn. Ngày uống 3-4 cốc vừa nhiều sữa cho con mà mẹ cũng khỏe, không cần tẩm bổ quá nhiều thức ăn mẹ sẽ bị tăng cân quá mức.
    • 212 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Hổ còi Xem bài viết
    Chị Nguyên à con dâu chị nếu có đk thì uống tiếp sữa Enfa Mama là tốt nhất, trong vài tháng. Nếu không thì có sữa gì cho uống sữa ấy cũng được nhưng không uống lạnh. Trường hợp cô ấy có đủ sữa cho em bé bú thì sữa mọi người tặng cho em bé cũng cho mẹ uống luôn. Ngày uống 3-4 cốc vừa nhiều sữa cho con mà mẹ cũng khỏe, không cần tẩm bổ quá nhiều thức ăn mẹ sẽ bị tăng cân quá mức.
    :Laughing: Dạ vâng. Em cám ơn chị nhiều ạ
    • 65 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trời em còn kém chị nhiều tuổi mà:Sad:.
    • 212 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Hổ còi Xem bài viết
    Trời em còn kém chị nhiều tuổi mà:Sad:.
    Em nhỏ tuổi hơn chị à...vậy chị xin lỗi nhé...mấy hôm nay chị bận quá. Cám ơn em rất nhiều. Cháu vừa sinh hôm 28 / 12 bé trai nặng được 2 kg 8 ...dễ thương lắm em ạ.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2