• 0 Lượt chia sẻ
  • 25.6K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 2,090 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi sau khi sinh thì nên uống sữa gì để có thêm sữa cho con bú. Sữa bầu thì em chịu không uống được. Em thích uống sữa tươi lắm. Sau khi sinh có uống được sữa tươi không các mẹ? Có sợ bị lạnh bụng không?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 37 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

uống một cốc sữa nóng trước khi cho con bú một lúc thì sữa nhiều hơn thật
    mình mới sinh ba tuần,cũng k uống đc sữA bầu,sữa tươi thì sợ lạnh bụng
    vậy là uống sữa ông Thọ pha nóng,giờ đâm nghiện,he he
    • 855 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

em toàn uống sữa tươi trước mỗi lần hút sữa .nhưng mà cho vào lò vi sóng quay nóng 30s rồi mới uống . bà đẻ nên ăn nóng uống nóng mà.

ĐINH THÙY LINH
    TKVCB :0011002308318
    TKBIDV:1230000040162
    • 865 Bài viết

• 1,841 Được cảm ơn

Uống sữa đậu nành nóng cũng ok lắm đó bạn. Mình uống sữa tươi & sữa đậu nành, thấy cũng có sữa cho con. :Smiling:
    Đến cuối đời mới biết ai ở bên mình.
    • 170 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tunghao Xem bài viết
    uống một cốc sữa nóng trước khi cho con bú một lúc thì sữa nhiều hơn thật
    mình mới sinh ba tuần,cũng k uống đc sữA bầu,sữa tươi thì sợ lạnh bụng
    vậy là uống sữa ông Thọ pha nóng,giờ đâm nghiện,he he
    Mẹ này giống mình. Sữa OT là dễ uống nhất, nhiều sữa, mẹ lại ko bị rột rẹt.
    • 2,747 Bài viết

• 501 Được cảm ơn

mình thì uống sữa bò tươi do ng quen vắt cho, trôm vía Đô nhà mình tháng đầu tiên lên gần 2kg, bú mẹ 100% nhé!!!!!!!!
    • 2,801 Bài viết

• 6,297 Được cảm ơn

Mình thì uống đủ loại sữa luôn,chủ yếu là ăn cơm,canh nóng cho con có sữa bú nữa nên giờ cu Bi mới gần 4th mà đã gần 7kg rồi...:Battin ey:hiii!
    Hạnh Phúc Bình An Các Con Nhé!!! Ba,Mẹ yêu các con!
    Cho 2 bé song long nè: TI VÀ TIN 02/03/2012 Cho Anh 2 Bi nè: TRẦN QUỐC KHANG HY 17/04/2009

MINH AND TIÊN 14/04/2008

• 627 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Mình ko uống tí sữa nào kể cả lúc có bầu nhưng bù lại mình ăn uống được và uống bổ sung multiprenatal là loại bổ sung vi chất cho bà mẹ đang mang thai và đang cho con bú

Giờ mình vẫn uống thuốc này + ăn uống bình thường ngày 3 bữa chính (ko móng giò gì hết) + 1-2 bữa ăn vặt (ăn linh tinh bánh trái thôi). Hạn chế ăn nguội, lạnh. Con mình vẫn dùng sữa mẹ hoàn toàn từ lúc sinh + ăn dặm nhưng trộm vía bé vẫn phát triển rất tốt (lúc 9m có 5 cái răng, nặng 9.3kg, dài 74cm). Lúc sơ sinh 3kg, tháng đầu lên 1.4kg, tháng 2 1.5kg, tháng 3 1.2kg.
    • 42 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình tối trước khi đi ngủ toàn uống 1 cốc sữa nóng hiệu Ông Thọ, sữa lên nhanh lắm các mẹ ah. Hoặc là nấu súp rau ăn thành bữa phụ hoặc ăn trước khi ăn cơm bữa chính ăn một bát cũng đủ sữa cho bé bú, vì mình không ăn được nhiều cơm, mỗi bữa chỉ ăn được có 2 bát thôi

• 815 Bài viết

• 1,212 Được cảm ơn

Mình sắp sinh: nghĩ sẽ uống kết hợp 2 loại sữa
    - Sữa tươi vs sữa đậu nành
    Sáng 1 ly sữa đậu nành
    Chiều, tối 1 ly sữa tươi Úc: hâm nóng bằng gas (ấm ấm) vì ko dám quay micro sẽ mất chất
    Kèm uống cốm lợi sữa và 1 viên prenatal của Nature Made
    Ăn uống hạn chế đồ chua, cân nhắc các loại trái cây
    Theo các mẹ vậy có oki không? Mình muốn nuôi con bằng sữa mẹ hoàn toàn