• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Sau khi sinh mổ bao lâu thì mới được đặt vòng

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 20.6K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 457 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ ơi tớ sợ bị vỡ kế hoạch lắm rồi. Tớ sinh mổ 8 tháng rồi có được đặt vòng ko thế. Tháng trước tớ định đi đặt vòng thì thấy có người bảo là : chống chỉ định với trường hợp mổ đẻ. VÌ thế tớ phải dùng thuốc tránh thai nhưng mà tớ ko hợp thuốc rồi, uống vào người thấy khó chịu, mà lại bị ra máu bất thường linh tinh quá.
    Có mẹ nào mà mổ đẻ mà bác sĩ vẫn đặt vòng ko ah? Cho tớ xin địa chỉ bác sĩ nào đặt vòng tốt ở HN với. Tớ cảm ơn nhiều!
    Con là Khôi thối!!!:Rose:

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 1,934 Bài viết

• 911 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Automne Xem bài viết
    Các mẹ ơi tớ sợ bị vỡ kế hoạch lắm rồi. Tớ sinh mổ 8 tháng rồi có được đặt vòng ko thế. Tháng trước tớ định đi đặt vòng thì thấy có người bảo là : chống chỉ định với trường hợp mổ đẻ. VÌ thế tớ phải dùng thuốc tránh thai nhưng mà tớ ko hợp thuốc rồi, uống vào người thấy khó chịu, mà lại bị ra máu bất thường linh tinh quá.
    Có mẹ nào mà mổ đẻ mà bác sĩ vẫn đặt vòng ko ah? Cho tớ xin địa chỉ bác sĩ nào đặt vòng tốt ở HN với. Tớ cảm ơn nhiều!
    Chị BS mình hay khám thì bảo mổ đẻ 0 nên đặt vòng, dễ bị viêm nhiễm. Thế thì có mỗi BCS là thích hợp thôi

• 816 Bài viết

• 401 Được cảm ơn

Tớ ở HCM, sinh mổ lần 2 được 6 tháng thì đi đặt vòng. Đặt vòng ở bv Từ Dũ ý, có thấy bs chống chỉ định cái chuyện sinh mổ không nên đặt vòng đâu mặc dù mình đã khai tuốt luốt. Mà mình thấy bs còn welcome khi mình đi KHHGĐ. Ah thấy bs rất quan tâm tới chuyện có thai hay không thôi, cứ hỏi đi hỏi lại ngày kinh cuối, rồi bắt đi làm xét nghiệm thử thai rất kỹ. Nói chung lúc đầu cũng lo lắng nhưng sau đâu lại vào đấy rồi, bây giờ em bé được 1 năm vẫn thấy ok. Cho nên mình nghĩ đặt vòng bị viêm nhiễm hay không là do tùy người thôi chứ không phải mổ đẻ là đặt vòng bị viêm nhiễm đâu....Chị gái mình mình sinh thường ngon lành luôn không rạch không khâu gì cả nhưng đặt vòng lại không hợp, bị viêm nhiễm, rong kinh suốt thế lại phải gỡ ra. Nói túm lại đặt vòng rất hợp với mình nhất là thời kỳ cho con bú không thể uống thuốc...quyết định sáng suốt:Applause: còn đỡ hơn tháng nào cũng hồi hộp , rồi cầu trời khấn Phật rồi tốn 11 ngàn mua quictick.:Crying:

• 457 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tớ cũng không biết được nữa. Hôm trước tớ đi đến nhag hộ sinh quận Hoàn Kiếm thì thấy mấy cô bác sĩ ở đó nói là sau 6 tháng mổ đặt vòng được rồi. Nhưng sau đó tớ đi tư vẫn bác sĩ Tình ở Hà Đông (bác sĩ này thấy nói là khá giỏi ở Hà ĐÔng ) thì bác sĩ lại ko cho đặt vòng, nói là chống chỉ định đặt vòng cho người đẻ mổ. Rồi tớ gọi điện tư vấn 1088 thì bác sĩ lại nói là được đặt vòng nhưng sau 1 năm mới được đặt.
    3 nơi 3 ý kiến khác nhau mà tớ chẳng biết đường nào mà lần nữa. TỚ vẫn muốn được đặt vòng là tốt nhất mà giờ ko biết nên thế nào nữa.
    Con là Khôi thối!!!:Rose:

• 478 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

vậy a? mình cũng sinh mổ. BS chỗ mình thì dặn sau 2 tháng quay lại đặt vòng. Còn BS mổ cho mình thì dặn khi nào có kinh thì quay lai đặt vòng.
    Minh sinh ở BV phụ sản An Đông ở Sài Gòn
    Vậy túm lại là sao đây?
    mình mới sinh đươc 2 tháng rưỡi hà. Mình cũng hồi hộp lắm. Chưa bít tính sao

:LoveStruc:

• 217 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ma cu bin Xem bài viết
    vậy a? mình cũng sinh mổ. BS chỗ mình thì dặn sau 2 tháng quay lại đặt vòng. Còn BS mổ cho mình thì dặn khi nào có kinh thì quay lai đặt vòng.
    Vậy túm lại là sao đây?
    Ban mình làm bác sỹ, bạn ấy cũng bảo "các chị ở cơ quan tớ chẳng ai đặt vòng cả vì tự nhiên mang kim loại trong người". Tốt nhất là mẹ bé nên dùng bao cao su nhé, uống thuốc cũng sợ lắm, mình cũng suýt chết vì uống thuốc tránh thai đấy.

• 102 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ma cu bin Xem bài viết
    Vậy túm lại là sao đây?
    Chi cũng sinh mổ nè, chị ở SG chi sinh ở Bệnh viện ĐH Y Dược, chị có hỏi BS về vụ đặt vòng này thì bs bảo từ 6 tháng đến 1 năm là tốt nhất.

• 3,578 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Bs mổ cho mình cũng khuyên là kô nên đặt vòng, cụ thể thế nào phải kiêng thì mình kô rõ, vì lúc đó chỉ hỏi thui chứ cũng kô tính là sẽ dùng pp này nên kô tìm hiểu cặn kẽ, để lần sau đi khám phụ khoa định kì mình sẽ hỏi bác í xem sao

• 1,948 Bài viết

• 661 Được cảm ơn

Mình sanh em bé được 1 năm là đi đặt vòng ở BVBM&TE đường 3/2, tới bây giờ mình thấy vẫn ok,
    Mình sanh mổ đấy, không có gì trở ngại cả
    Có điều, mỗi kỳ tháng, ra nhiều trong 2 ngày, 1 ngày phải thay không biết bao nhiêu lần băng.
    ======================= NGƯỜI GIÀU, KHÔNG PHẢI LÀ NGƯỜI KIẾM ĐƯỢC NHIỀU TIỀN ========================
    ================================ MÀ LÀ NGƯỜI GIỮ ĐƯỢC NHIỀU TIỀN ==================================

• 1,393 Bài viết

• 572 Được cảm ơn

Mình cũng sinh mổ, mình nghe nói sinh mổ không nên đạt vòng vì dạ con đã có sự thay đổi rất lớn nên hiệu quả đặt vòng không cao, dễ gây biến chứng. Chẳng biết sao nữa.

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2