• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Sau Khi Sinh Có Triệu Chứng Sa Tử Cung , Cứu Em Với

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 27.4K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 24 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Dear các mẹ,
    Em sinh con đã được 4.5 tháng. Hàng họ xuống cấp trầm trọng. Ngoài các vết rạn ở bụng, 2 bên đùi và cả ở ngực nữa, thì em còn gặp một vấn đề khó chịu. Đó là em có cảm giác ở cửa mình mỗi lần ngồi xổm lại hơi tức tức khó chịu. Sờ tay vào đó thì thấy có một phần hơi lồi ra. Em thấy lo quá vì có lẽ đó là bệnh sa tử cung. Sau khi sinh em cũng giữ gìn lắm, không ngồi xổm, không làm việc nặng, em lai sinh con đầu lòng tại sao lại bị nhỉ?
    Có mẹ nào có kinh nghiệm chỉ cho em với, làm cách nào để chỗ đó lại trở lại như cũ. Em dang stress lắm đây. Đúng là sinh ra một thiên thần cũng thấy hạnh phúc lắm, nhưng nhan sắc, phụ tùng xuống cấp trầm trọng, không biết khắc phục sao đây? hic hic :Sad:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Chọn trang phục cho mùa xuân rộn ràng.

Những ngày cận kề mùa lễ hội lớn nhất năm, Tết! Đi đến đâu cũng thấy rộn ràng. Tự...

• Thư ngỏ của Người Mẹ xấu hổ về những vết rạn da trên cơ thể

Một người mẹ với đầy vết rạn da trên bụng đã bị chế giễu khi mặc bikini nằm tắm nắng trên bãi biển....

• Sau khi sinh có được duỗi/nhuộm tóc không?

Các mẹ ơi, tóc em thuộc loại rất xấu, nên trước khi có em bé, em hay duỗi tóc lắm. Nhưng từ khi có em bé, em để tóc tự nhiên cả năm nay không làm gì rồi. Nhưng sau khi sinh xong, em vẫn phải đi làm ở Vp nên em muốn duỗi tóc lại. Không biết sau bao khi sinh bao lâu thì có thể duỗi tóc các mẹ nhỉ??

• Sự thật hài hước về giấc ngủ của bà mẹ hai con

Sao mà giống nhà mình dữ vậy trời, trạng thái chờ đợi con ngủ để "yêu", con chưa ngủ thì bố ngủ...

• Sau khi sinh có nên đi xa?

Mình dự định sanh em bé vào cuối tháng 03/2006.Mình định sanh xong mình sẽ thuê xe về quê.Từ TP về đến quê mình đi xe đò mất 6 tiếng.Bởi vì về quê cho 2 bên ngoại,nội săn sóc cho dễ.Mình k biết đi xe như thế sao khi sanh có ảnh hưởng gì k?nếu như mình k có ngồi mà chỉ nằm thì có sao k?Mong cho chút...

• 29 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đọc bên chỗ xông hơ sau khi sinh thấy chỉ là ngồi ngâm nước ấm có phèn đó, giúp chỗ "ấy" co rút, tránh sa tử cung. Và còn phương pháp tập luyện Kegel giúp tránh sa tử cung hoặc các bộ phận vùng xương chậu sau khi sinh, giúp cho cái "ấy" trở lại trạng thái bt trước khi sinh. Bạn thử xem sao.
    • 78 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình không biết có phải bạn bị sa tử cung thật không hay là hiện tượng khác. Vì hôm nay mình có hỏi bác sĩ về việc của bạn và được trả lời ngày xưa các bà sinh con liên tuc và nhiều và phải lao động nhiều nên việc sa tử cung mới có. Đến đời các mẹ của mình đã ít có rồi, còn đến đời chúng ta lại càng ít có hơn và tỉ lệ đến 1/10000. Còn nếu thật sự bị sa tử cung thì bạn đúng là trường hợp đặc biết đấy.có thể do xương chậu của bạn hoặc do độ co dãn tử cung của bạn không tốt. Bác sĩ có nói nếu bị như vậy chỉ có cắt bớt và khâu lại. Mình thì hy vọng bạn không bị như vậy.Chúc bạn gặp may mắn và mạnh khỏe
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lovelybear Xem bài viết
    Dear các mẹ,
    Em sinh con đã được 4.5 tháng. Hàng họ xuống cấp trầm trọng. Ngoài các vết rạn ở bụng, 2 bên đùi và cả ở ngực nữa, thì em còn gặp một vấn đề khó chịu. Đó là em có cảm giác ở cửa mình mỗi lần ngồi xổm lại hơi tức tức khó chịu. Sờ tay vào đó thì thấy có một phần hơi lồi ra. Em thấy lo quá vì có lẽ đó là bệnh sa tử cung. Sau khi sinh em cũng giữ gìn lắm, không ngồi xổm, không làm việc nặng, em lai sinh con đầu lòng tại sao lại bị nhỉ?
    Có mẹ nào có kinh nghiệm chỉ cho em với, làm cách nào để chỗ đó lại trở lại như cũ. Em dang stress lắm đây. Đúng là sinh ra một thiên thần cũng thấy hạnh phúc lắm, nhưng nhan sắc, phụ tùng xuống cấp trầm trọng, không biết khắc phục sao đây? hic hic :Sad:
    bạn đã đi khám chưa? ngày còn nhỏ mình có nghe ông bà mách bảo nhau mẹo này: khi mới bị sa tử cung thì dùng trái Đu Đủ xanh, chẻ dọc làm đôi, để nguyên mủ, áp mặt cắt vào lòng bàn chân (làm cả 2 chân, lấy dây buột lại cho chắc hơn, lòng bàn chân hướng xuống đất). không biết mẹo này có tác dụng thật không, vì mình chưa tận mắt thấy ai thử. Mong bạn sớm phục hồi sức khỏe.
    • 1,031 Bài viết

• 1,366 Được cảm ơn

OH. Thế này nhiều khả năng là do cơ địa của bạn rồi. Đi khám ngay lập tức bạn ạh. Nếu thực sự đúng bệnh thì được chữa trị càng sớm càng tốt. Có một cách tập thở sẽ có tác dụng tốt cho những trường hợp sa tử cung, trĩ.. kể cả những người không bị sao mà chăm chỉ tập thường xuyên sẽ làm cho các cơ, bộ phận khu vực nhạy cảm đó khỏe mạnh và đàn hồi tốt. Bạn hãy hít thở vào, ngậm miêng, đồng thời điều khiển rút các bộ phận vùng trung khu (bụng, tầng sinh môn…lên) khi thở ra để hơi ra từ từ đằng miệng. thả lỏng dần các cơ dưới cho đến khi hết hơi thở thì thôi. Mồi lần tập chừng 50 cái, bạn có thể tập mọi lúc mọi nơi. Ngày tớ mới sinh nghe mẹ, bà dọa nhiều nên chăm chỉ đi khám, và được bác sỹ y học dân tộc của Bảo Long hướng dẫn cách này đó. Chúc sớm tìm ra bệnh và chóng vui.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

sao mình cũng thấy lo lo,vì mình cũng mới sinh xong và bị táo bón quá dẫn tới nứt hậu môn luôn,ko biết tử cung mình có sao không nửa?
    • 3,408 Bài viết

• 1,057 Được cảm ơn

EM ít bị táo, nhưng nhiều hôm đi nhiều cũng như kiểu nứt hậu môn ý, ra chút xíu máu ạ, hic, ko biết có sao ko. Mẹ nó ăn nhiều hoa quả, rau xanh vào chắc là ok thôi,. e lười ăn hoa quả nên thế, chỉ uống đc cốc nước cam thôi ạ
    • 1,877 Bài viết

• 419 Được cảm ơn

Vụ ngâm phèn mình ko biết thực hư thế nào?
    Bình chọn cho Nuna trên ngôi sao nhí chấm com nhé bạn ơi http://***************/thong-tin-thi...SBD-20500.html :Kiss:
    Nuna 6th 7kg1 :LoveStruc:
    Nuna 7th 7kg6 :Kiss:
    Nuna 8th 8kg8 rooling: 1 răng dưới
    Nuna 9th 8kg9 :Crying: 2 răng dưới
    Nuna 10th 9kg5 :LoveStruc: 1 răng trên
    Nuna 11th 10kg1 :Applause: 2 răng trên
    Nuna 12th 10kg8
    Nuna 13th 11kg :Nottalkin:
    Nuna 14th 10kg2 sụt 1kg do 3 cái răng hàm mọc 1 lúc :Crying:
    Nuna 15th 10kg4
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đúng như HaDong nói, nên thường xuyên tập co thắt các cơ bên dưới, gọi là bài tập Kegel (Kegel exercise). Cụ thể là bạn co thắt cơ giống như đang cố nín tiểu rồi từ từ thả lõng cơ ra. Mỗi ngày cố gắng tập 100 cái, từ lúc mang thai cho đến 3-6 tháng sau sinh sẽ giảm thiểu nguy cơ sa tử cung và khi lớn tuổi tránh được tình trạng chảy nước tiểu ngoài ý muốn. Hiện nay, thai phụ ở Mỹ cũng đang áp dụng rộng rãi phương pháp này.
    Ăn yourt mỗi ngày cũng giúp cân bằng hệ men vi sinh, giúp nhuận trường, giảm táo bón. Nếu búi trĩ xuất hiện thì dùng bông gòn thấm povidine lau quanh búi trĩ, vào sâu bên trong 1 chút, búi trĩ sẽ teo lại, bớt đau.
    Người quen của mình bị trĩ, ăn vài lá rau má mỗi ngày, sau khoảng 1 tháng thì giảm hẳn. Có lẽ rau má giúp cho đại tràng co giãn tốt hơn.
    • 57 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chủ topic oi, e cũng có triệu chứng như chị vậy. E muốn hỏi chị la bây giờ c hết chưa? Lúc trước c có chữa rị j ko? Bsi nói c có bị sa tử cung ko? E sinh con dc 9 tháng rồi nhưng cứ thấy vãn còn. E lo quá. C trả lời e sớm nhé. Cám ơn c nhiều
    Nhận làm sổ sách kế toán, báo cáo thuế hàng tháng, làm tạm tính, thuế TNCN, hóa đơn... Theo nhu càu từng cty.
    call: O944 O 13O56. -- single mom --
    Hãy nhoẻn miệng cười dù đời không yêu ta
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 462 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

chắc các mẹ bị thế này đang lo phát sốt lên giống mình mấy tháng trước, các mẹ hạn chế sờ kiểm tra nhiều tránh viêm nhiễm nhé
    mình nhé: sinh bé đầu co sa như chủ top sau bé đc 4 tháng hơn thì hết, mình chỉ tạp kenger gì đó, uống chè vằng lợi sữa bổ máu
    bé thứ 2 sa từ khi còn mang bầu tháng t7, chạm quần lót luôn, lo hết sức, khám sinh bs bao sa thành âm đạo, m vẫn sinh thường. sinh xong ko thấy đâu nữa, 1 tuần sau khi sinh thấy lòi ra như khi mang bầu. hic ko biết làm sao???
    vào google thấy có mẹ bảo uống thuốc bắc hết. Mình bảo mẹ đi cắt 3 chén uống thấy đỡ, thêm 3 chén nữa thì ko thấy đâu nữa mừng quá. mà khi đi hỏi để cắt thuốc uống ấy ông thầy đó bảo là sau khi sinh m thiếu máu nhiều nên bị vậy
    mình uống thuốc bắc từ khi phát hiện sa laị sau sinh, khoảng 2.3 tuần gì đó
    bây giờ qh vchong rat tốt ko vấn đề gì cả, có nhiều bệnh tây y ko dc nhưng đông y lại hết các mẹ thử sao nhe
    Chỉnh sửa lần cuối bởi diepvang; 19/03/2012 vào lúc 05:58 AM.
    Gò Vấp thanh lí xe đạp có cần đẩy ,
    http://zaodich.com/forum/f2929/go-va.../#post28662026
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ban Diep vang oi ban uong thuoc gi vay ? Ban chia se king Nguyen cho minh voi . Minh cung dang bi benh do va muon lien lac voi ban bang cach nao day