• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 18K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình mới sinh được 20 ngày dạo này minh hay bị mỏi,nhức tay chân quá mình nghi la thiếu canxi vì mỗi lần bé bú xong mình lại đau nhức.Không biết có nên mua Canxi về uống không các mẹ .Mua loại của Ấn độ có được không,loại nào thì tốt tư vấn giúp mình nhé
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,638 Bài viết

• 4,484 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuonghai1401 Xem bài viết
    Mình mới sinh được 20 ngày dạo này minh hay bị mỏi,nhức tay chân quá mình nghi la thiếu canxi vì mỗi lần bé bú xong mình lại đau nhức.Không biết có nên mua Canxi về uống không các mẹ .Mua loại của Ấn độ có được không,loại nào thì tốt tư vấn giúp mình nhé
    Có, chắc chắn là có nếu bạn không không muốn bị rụng hết răng. Mình không biết ở VN có loại nào tốt nhưng canxi thì chắc cũng như nhau cả thôi, bạn cứ ra hiệu thuốc mà hỏi. Canxi ở trong người bạn được huy động để tạo thành sữa cho con bú thì chắc chắn cơ thể bạn thiếu rồi. Ở đây sau khi sinh là bác sĩ kê cho mình canxi liều cao luôn, uống đến lúc cai sữa cho con, ngoài ra cũng phải uống thêm sữa và bố sung các thức ăn giàu canxi nữa.
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thế mà mình sinh ở Viện C họ chả nhắc nhở j cả
    • 853 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuonghai1401 Xem bài viết
    Nên uống can xi bổ sung nếu không sẽ bị loãng xuơng lúc già đấy , bác sỉ của mình thì cho uống Calsium Corbiere .Nếu bạn sinh thường thì an nhiều cá cơm cho có chất .

• 293 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Minh nghi uong Canxi khong nhung tot cho ban than nguoi me sau khi sanh ma con tot cho ca em be nua. Khi ban cho em be bu', Canxi cung theo sua me vao co the em be, rat tot cho chieu cao cua em be day.
    Me cu Zim (TPHCM)
    • 4,269 Bài viết

• 641 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meduachuot Xem bài viết
    Nên uống can xi bổ sung nếu không sẽ bị loãng xuơng lúc già đấy , bác sỉ của mình thì cho uống Calsium Corbiere .Nếu bạn sinh thường thì an nhiều cá cơm cho có chất .
    Giống tui quá, bsy cũng cho ún cái calsium này
    • 381 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

kiểu này ngày Mai fải Đt về nhắc bà chị mình uống , ko biết bên vn họ có nhắc nhở hay kê toa cho uống ko , hôm nay chị gái mình sinh e bé gái , trộm vía nghe mọi nguười nói bé xinh lắm , chị mình fải sinh mổ , con so mà bé nặng 3kg8 nên fải mổ vào đây coi các topic thấy có ích cho những người đi sau như mình ko thui cũng mù tịt
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

me nao sap sinh hay da sinh thi nen uong canxi, uong them vitamin tong hop nua cang tot...uong den khi nao ngung cho be ti.
    • 381 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Các chị ơi cho lena hỏi chút , thế uống những thứ thuốc đó có ảnh hưởng gì ko ? hôm nay lêna đt về hỏi chị lêna , hỏi Bác sĩ bên vn có kê toa cho dùng canxi ko ? chị lêna nói Bác sĩ ko cho mà gia đình lêna thì lại ko biết chuyện này lêna kêu Bác sĩ ko cho thì tự mua uống , bi giờ chả hiểu sao sốt ruột quá
    • 2,005 Bài viết

• 2,293 Được cảm ơn

Mình đợt vừa rồi bị trẹo tay tưởng gãy xương đi chụp X-quang may quá không phải nhưng bác sỹ (Đông Y) nói là sao mật độ xương của mình ít thế. Chắc tại mới sinh xong mà lại uống canxi ít. Thế nên vừa mua canxi về
    • 4,253 Bài viết

• 2,562 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lenafrance Xem bài viết
    Các chị ơi cho lena hỏi chút , thế uống những thứ thuốc đó có ảnh hưởng gì ko ?
    Không sao đâu, sau khi sinh xong vẫn phải bổ sung Calcium cho mẹ và bé. Calcium là 1 loại vitamin, chắc chắn dùng Ok cho mẹ và bé, nhưng cũng không có nghĩa là uống thoải mái hộp này sang hộp khác đâu nhé Tốt nhất là uống 1 hộp xong rồi hỏi ý kiến bác sĩ xem có cần uống tiếp hay sau bao lâu thì có thể uống tiếp.

Calcium cũng có nhiều nhãn hiệu, của ngoại hay của nội đều có, có bán ở tất cả các tiệm thuốc tây. Phổ biến nhất là nhãn hiệu Calcium Corbière (Pháp)
    • 60 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các Mẹ thông thái ơi, uống Canxi nhiều có sợ bị táo không ???
    • 51 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ha bi Xem bài viết
    Các Mẹ thông thái ơi, uống Canxi nhiều có sợ bị táo không ???
    Táo hay không là tùy thuộc vào cơ địa của từng người nữa...

Uông canxi mà không kèm vitamin D thì chưa chắc đã tốt đâu vì cơ thể hấp thu được canxi là nhờ có vitamin D mà. Tháng trước mình sinh ở Việt Pháp có hỏi bác sĩ là sau sinh co cần uông canxi không, bác sĩ nói là uống canxi nhiều mà không kèm vitamin D thì sẽ bị sỏi thận đấy. Tốt nhất là hỏi bác sĩ ấy. Bác sĩ trong VP kê cho mình uông Obimin (bao gồm đủ các laọi vitamin, sắt, acid folic.....), ngày 1 viên.
    :1: :3: :4:
    • 285 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ôi các mẹ ơi mình đẻ đựoc 10 tháng rồi mà cả có uống gì hết cả, mà lại đẻ to nữa chứ, thấy móng tay nó cứ mấp mô ý, không hiểu có phải đấy là thiếu can xi không nhỉ. Bây giờ uống có được không các mẹ nhỉ, mình vừa cai sữa rồi vì chả còn sữa nữa.
    • 1,931 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maimai Xem bài viết
    Táo hay không là tùy thuộc vào cơ địa của từng người nữa...

Uông canxi mà không kèm vitamin D thì chưa chắc đã tốt đâu vì cơ thể hấp thu được canxi là nhờ có vitamin D mà. Tháng trước mình sinh ở Việt Pháp có hỏi bác sĩ là sau sinh co cần uông canxi không, bác sĩ nói là uống canxi nhiều mà không kèm vitamin D thì sẽ bị sỏi thận đấy. Tốt nhất là hỏi bác sĩ ấy. Bác sĩ trong VP kê cho mình uông Obimin (bao gồm đủ các laọi vitamin, sắt, acid folic.....), ngày 1 viên.
    Em cũng sắp nằm ổ rồi, từ khi mang bầu được 14w bs chỉ định cho uống viên canxi Ossopan600 ngày 1 viên nhưng không thấy nói gì về vụ vitamin D cả. Chị maimai cho em hỏi mình phải uống kèm viêm vitamin D hay là chị khó ăn những thực phẩm có chứa vitamin D?

• 916 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Con em hai tháng. đẻ xong mẹ ăn uống cũng bình thường, k bồi bổ gì lắm.Thằng cu bị thiếu calci rùi.Móng tay móng chân k phẳng mà có ngấn, đổ mồ hôi trộm, giật mình, run chân.Bs cho uống bổ sung siro multivitamins hiệu DANBINAVIT + phơi nắng.Mới bị khoảng nữa tháng nay thôi.Đầy tháng cu con lên dc 1.1kg, dài thêm 4cm.
    Cần đêm trắng để trút vơi lòng đầy...
    • 2,562 Bài viết

• 551 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maimai Xem bài viết
    Ô, thế thì mỗi bác sỹ một khác nhỉ. Bạn khám bác sỹ nào? Mình khám bác sỹ Tissot, khám xong thấy bsỹ bye bye mình luôn.Mình hỏi sao bsỹ ko kê toa cho mình à? thì bsỹ trả lời rằng mình có muốn dùng thuốc tránh thai thì bsỹ sẽ kê cho :Silly:
    • 1,961 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Phải uống thêm canxi đấy các mẹ à. Hôm mình đưa bé đi khám vì bị viêm da cơ địa, bác sĩ kê thuốc cho bé và kê cả thuốc cho mẹ bé đấy: calcium nature của Mỹ. Mỗi viên thuốc nén này đã chứa 500mg calci và 250 IU vitamin D rồi, mình uống mỗi ngày 2 viên.
    • 39 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em cũng tự uống canxi đây, vì có cảm giác như bị rút hết gân cốt mỗi khi xuống sữa
    Mà không biết có nên uống thêm sắt không nhỉ?
    • 2,028 Bài viết

• 1,893 Được cảm ơn

mình cũng mới sinh nên chưa biết có uống hay không? hôm nay về thì phải uống thôi.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2