• 0 Lượt chia sẻ
  • 18.7K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 1,403 Bài viết

• 603 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình khoảng 1 tháng nữa là sinh, nhưng phải hỏi từ bi giờ kẻo sau sinh xã k cho online lại k hỏi được.
    Tình hình là mình rất thích uống nước trà xanh, sau khi sinh xong mình định ngày nào cũng đun trà xanh để uống. K biết uống hàng ngày như vậy có ảnh hưởng gì k các mẹ nhỉ:rolleyes:?

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Đang cho con bú có nên uống trà xanh không?

Các mẹ thông thái tư vấn giúp mình với, hiện mình đang cho con bú thì có nên uống trà xanh không? Lúc trước mình uống trà vằng nhưng giờ hết rồi, uống nước trắng thấy nhạt miệng quá, thấy trà xanh có nhiều công dụng tốt nhưng không biết có ảnh hưởng gì tới em bé không, các mẹ tư vấn giúp mình nhé,...

• Món ngon bổ dưỡng cho các mẹ sau khi sinh

Sau sinh nở, việc bổ sung dưỡng chất là vô cùng quan trọng để sản phụ nhanh phục hồi sức khỏe và có...

• Chữa mất ngủ cho tình thân

Là con cái, ai cũng mong muốn dành tặng cha mẹ kính yêu của mình những món quà thật ý nghĩa và...

• Sau khi sinh có nên uống cây Chó Đẻ không?

Mình vừa sinh xong, bà ngoại ở quê gủi lá vằng và cây chó đẻ vào. Lá vằng thì tớ biết vì ở WTT có topic nói về nó mà, nhưng còn cây chó đẻ thì không biết thế nào, có nên uống không? Bà ngoại nói là ở quê, sinh xong, người ta uống cây chó đẻ cho bổ máu và có nhiều công dụng khác nữa. Tớ phân...

• Tắm gội, xông hơ và kiêng cữ cho bà mẹ sau sinh

Vậy là bạn đã thành mẹ thực thụ sau cuộc “vượt cạn” thành công. Rời bệnh viện về nhà, bạn cần phải...

• 1,403 Bài viết

• 603 Được cảm ơn

K có mẹ nào cho em ý kiến ạ? :Sad:

• 1,076 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Tớ không thấy ai nói cấm, nhưng cũng không thấy ai nói được uống. Mẹ nó chuyển sang uống chè vằng đi vậy, vẫn uống trà mà lại tốt cho sữa, hihi
    • 1,403 Bài viết

• 603 Được cảm ơn

Hichic, cơ mà tớ khoái món trà xanh này ghê cơ.

• 1,076 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Mình cũng không rõ nữa, nhưng trà xanh đang được khuyến cáo là nhiều thuốc sâu lắm nhé!
    • 784 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi smiles Xem bài viết
    Các mẹ ơi, mình khoảng 1 tháng nữa là sinh, nhưng phải hỏi từ bi giờ kẻo sau sinh xã k cho online lại k hỏi được.
    Tình hình là mình rất thích uống nước trà xanh, sau khi sinh xong mình định ngày nào cũng đun trà xanh để uống. K biết uống hàng ngày như vậy có ảnh hưởng gì k các mẹ nhỉ:rolleyes:?
    Mẹ nó uống chè vằng đi nhé, tốt cho cả mẹ lẫn con. Bạn gõ "Sau khi sinh có uống được chè vằng không ah?" để tham khảo thêm nhé.
    • 310 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

Mình lại đọc được là mẹ uống nước trà xanh có thể làm cho bé khó ngủ đấy . Bạn tham khảo thêm ở đây http://www.vnexpress.net/GL/Doi-song/2008/11/3BA08A9F . Chúc mẹ tròn con vuông nha
    • 2,090 Bài viết

• 431 Được cảm ơn

Tớ, sau khi sinh uống trà xanh hàng ngày. Các cụ bảo uống trà xanh cho mát. Tớ chả thấy bé nhà tớ khó ngủ gì cả. Có điều sau khi sinh uống trà xanh nhiều quá, bộ nhá của tớ bị đổi màu. hu...hu...
    • 66 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình đọc thì thấy nói không nên uống nhiều trà xanh lúc có bầu vì trà xanh có chất cản trở quá trình hấp thu canxi, nếu uống nhiều mẹ và bé sẽ thiếu canxi, sau này còn dễ bị loãng xương nữa. Đẻ xong trong giai đoạn cho con bú chắc cũng sẽ tương tự thôi bạn ạ. Nên tốt nhất thi thoảng uống chứ uống nhiều quá thì không nên.
    • 530 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Trà cũng làm giảm hấp thu sắt, dễ gây thiếu máu cho mẹ nữa. Các bà bầu thiếu máu là bs k cho uống trà đâu.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3