• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 16.3K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 1,398 Bài viết

• 601 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình khoảng 1 tháng nữa là sinh, nhưng phải hỏi từ bi giờ kẻo sau sinh xã k cho online lại k hỏi được.
    Tình hình là mình rất thích uống nước trà xanh, sau khi sinh xong mình định ngày nào cũng đun trà xanh để uống. K biết uống hàng ngày như vậy có ảnh hưởng gì k các mẹ nhỉ:rolleyes:?

• 1,398 Bài viết

• 601 Được cảm ơn

K có mẹ nào cho em ý kiến ạ? :Sad:

• 1,074 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Tớ không thấy ai nói cấm, nhưng cũng không thấy ai nói được uống. Mẹ nó chuyển sang uống chè vằng đi vậy, vẫn uống trà mà lại tốt cho sữa, hihi

• 1,398 Bài viết

• 601 Được cảm ơn

Hichic, cơ mà tớ khoái món trà xanh này ghê cơ.

• 1,074 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Mình cũng không rõ nữa, nhưng trà xanh đang được khuyến cáo là nhiều thuốc sâu lắm nhé!

• 784 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi smiles Xem bài viết
    Các mẹ ơi, mình khoảng 1 tháng nữa là sinh, nhưng phải hỏi từ bi giờ kẻo sau sinh xã k cho online lại k hỏi được.
    Tình hình là mình rất thích uống nước trà xanh, sau khi sinh xong mình định ngày nào cũng đun trà xanh để uống. K biết uống hàng ngày như vậy có ảnh hưởng gì k các mẹ nhỉ:rolleyes:?
    Mẹ nó uống chè vằng đi nhé, tốt cho cả mẹ lẫn con. Bạn gõ "Sau khi sinh có uống được chè vằng không ah?" để tham khảo thêm nhé.

• 310 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

Mình lại đọc được là mẹ uống nước trà xanh có thể làm cho bé khó ngủ đấy . Bạn tham khảo thêm ở đây http://www.vnexpress.net/GL/Doi-song/2008/11/3BA08A9F . Chúc mẹ tròn con vuông nha

• 2,086 Bài viết

• 428 Được cảm ơn

Tớ, sau khi sinh uống trà xanh hàng ngày. Các cụ bảo uống trà xanh cho mát. Tớ chả thấy bé nhà tớ khó ngủ gì cả. Có điều sau khi sinh uống trà xanh nhiều quá, bộ nhá của tớ bị đổi màu. hu...hu...

• 66 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình đọc thì thấy nói không nên uống nhiều trà xanh lúc có bầu vì trà xanh có chất cản trở quá trình hấp thu canxi, nếu uống nhiều mẹ và bé sẽ thiếu canxi, sau này còn dễ bị loãng xương nữa. Đẻ xong trong giai đoạn cho con bú chắc cũng sẽ tương tự thôi bạn ạ. Nên tốt nhất thi thoảng uống chứ uống nhiều quá thì không nên.

• 530 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Trà cũng làm giảm hấp thu sắt, dễ gây thiếu máu cho mẹ nữa. Các bà bầu thiếu máu là bs k cho uống trà đâu.

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2