• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 20.9K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 1,404 Bài viết

• 603 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình khoảng 1 tháng nữa là sinh, nhưng phải hỏi từ bi giờ kẻo sau sinh xã k cho online lại k hỏi được.
    Tình hình là mình rất thích uống nước trà xanh, sau khi sinh xong mình định ngày nào cũng đun trà xanh để uống. K biết uống hàng ngày như vậy có ảnh hưởng gì k các mẹ nhỉ:rolleyes:?

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,404 Bài viết

• 603 Được cảm ơn

K có mẹ nào cho em ý kiến ạ? :Sad:

• 1,076 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Tớ không thấy ai nói cấm, nhưng cũng không thấy ai nói được uống. Mẹ nó chuyển sang uống chè vằng đi vậy, vẫn uống trà mà lại tốt cho sữa, hihi
    • 1,404 Bài viết

• 603 Được cảm ơn

Hichic, cơ mà tớ khoái món trà xanh này ghê cơ.

• 1,076 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Mình cũng không rõ nữa, nhưng trà xanh đang được khuyến cáo là nhiều thuốc sâu lắm nhé!
    • 784 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi smiles Xem bài viết
    Các mẹ ơi, mình khoảng 1 tháng nữa là sinh, nhưng phải hỏi từ bi giờ kẻo sau sinh xã k cho online lại k hỏi được.
    Tình hình là mình rất thích uống nước trà xanh, sau khi sinh xong mình định ngày nào cũng đun trà xanh để uống. K biết uống hàng ngày như vậy có ảnh hưởng gì k các mẹ nhỉ:rolleyes:?
    Mẹ nó uống chè vằng đi nhé, tốt cho cả mẹ lẫn con. Bạn gõ "Sau khi sinh có uống được chè vằng không ah?" để tham khảo thêm nhé.
    • 310 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

Mình lại đọc được là mẹ uống nước trà xanh có thể làm cho bé khó ngủ đấy . Bạn tham khảo thêm ở đây http://www.vnexpress.net/GL/Doi-song/2008/11/3BA08A9F . Chúc mẹ tròn con vuông nha
    • 2,090 Bài viết

• 437 Được cảm ơn

Tớ, sau khi sinh uống trà xanh hàng ngày. Các cụ bảo uống trà xanh cho mát. Tớ chả thấy bé nhà tớ khó ngủ gì cả. Có điều sau khi sinh uống trà xanh nhiều quá, bộ nhá của tớ bị đổi màu. hu...hu...
    • 66 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình đọc thì thấy nói không nên uống nhiều trà xanh lúc có bầu vì trà xanh có chất cản trở quá trình hấp thu canxi, nếu uống nhiều mẹ và bé sẽ thiếu canxi, sau này còn dễ bị loãng xương nữa. Đẻ xong trong giai đoạn cho con bú chắc cũng sẽ tương tự thôi bạn ạ. Nên tốt nhất thi thoảng uống chứ uống nhiều quá thì không nên.
    • 530 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Trà cũng làm giảm hấp thu sắt, dễ gây thiếu máu cho mẹ nữa. Các bà bầu thiếu máu là bs k cho uống trà đâu.
    • 1,076 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Túm lại là chả nên uống mẹ nó ạ
    • 2,666 Bài viết

• 954 Được cảm ơn

Tớ uống trà xanh thay nước sau khi sinh để lợi sữa, uống liên tục không thấy có vấn đề gì
    • 99 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các me!
    mình cũng vừa sinh mổ xong được gần 3 tuần. mấy hôm rước mình toàn uống nước ấm nhưng hai hôm nay mẹ chồng mình bảo uống trà xanh thì mát nên có pha một chút vào uống thấy ngon ngon nhưng tối nay mình thấy hơi đau bụng. không biết trà xanh có hại gì dạ dày không? lú trước mình bị bao tử. với lại mình bị táo bón. không biết có mẹ nào có cách giúp mình không? mình đang cho bé bú sửa mẹ.
    • 9 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hic hic em cần làm việc mà phải uống trà mới tỉnh táo làm việc được... Cu tí nhà em được năm tháng rùi,mỗi ngày em uống 1 gói trà túi, và cu cậu vẫn ăn ngủ, chơi tốt, nhưng nhiều thông tin làm trà làm giảm hấp thu sắt, can xi nên em cũng lo lắng quá... có mẹ nào có kinh nghiệm giúp em với. Em có nên tiếp tục uống hay phải dừng lại. Cám ơn các mẹ nhìu nhìu...
    • 719 Bài viết

• 763 Được cảm ơn

Em cũng định uống chè xanh pha ít đường cho mát nh thấy nhìu người bảo sợ bé bị mất ngủ.hix.các mẹ tư vấn cho em xem nên uống j để sữa mát và nhìu sữa.chè vằng thì em thấy nhìu mẹ bảo đắng.mà em thì ko uống đc đắng.hix
    • 657 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Mình chỉ nghe dùng trà xanh để vệ sinh cơ thể và tắm bé thôi! Uống trà xanh mẹ nó cẩn thận nhỡ bị mất ngủ thì gay lắm, chăm con đã hay bị thiếu ngủ rồi!

Mẹ Pham Hai Binh nói đúng đấy, chuyển sang uống chè vằng thay nước uống, vừa mát lại vừa nhiều sữa nữa!
    • 76 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Mình nghe bảo sau sinh không nên uống trà xanh đâu mẹ nó ạ .
    http://zaodich.com/forum/f2931/vay-v.../#post29822547
    thanh lý 2 set váy vintage giá vô cùng hạt dẻ
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Khi mình sinh bé đầu, có người mách uống trà xanh sẽ mát sữa và sữa về nhiều, mình uống 1 ngày và chào luôn vì kết quả hoàn toàn ngược lại, cũng may mà dừng sớm,mình chuyển sang uống cao chè vằng. Đến bé này mình cũng chỉ uống chè vằng, sữa về nhiều, bé ăn k hết còn vắt ra cho anh cu lớn uống thêm.
    MINA - NB -3.3kg, 1M- 4.9kg, 2M - 6.5kg, 3M - 7.3kg
    : BIBI - NB - 3.6kg, 1M - 5.6kg, 2M - 7.5kg, 3M - 8.5kg,(3M12D - lẫy), 7M - 10.2kg(7M20D - bò), 8M - 10.8kg, 10M - 11kg, 11M - 12kg, 12M - 12,8kg , 13M - 13,3kg - 82cm,, 19M - 15,5kg,24M - 17kg - 93cm, 30M - 18kg, 50M - 22kg - 115cm
    • 72 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi subimina Xem bài viết
    Khi mình sinh bé đầu, có người mách uống trà xanh sẽ mát sữa và sữa về nhiều, mình uống 1 ngày và chào luôn vì kết quả hoàn toàn ngược lại, cũng may mà dừng sớm,mình chuyển sang uống cao chè vằng. Đến bé này mình cũng chỉ uống chè vằng, sữa về nhiều, bé ăn k hết còn vắt ra cho anh cu lớn uống thêm.
    mình cũng toàn uống cao chè vằng thôi. Sữa nhiều lắm
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 50 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Không nên uống trà xanh đâu mẹ nó nhé! Ngày trước mình cũng không biết nên uống trà xanh, và hậu quả là con cứ trằn trọc mất ngủ cả đêm mẹ nó ạ!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2