• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Sau khi sinh có được uống chè vằng ko ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 170K Lượt đọc
  • 698 Trả lời

48 Người đang theo dõi

• 1,464 Bài viết

• 1,230 Được cảm ơn

Hôm cuối tuần mình mua Cao Chè Vằng của Cty LA VA cho nhỏ e chồng mới sinh uống. Mà hình như mẹ chồng cản, không cho uống vì bảo "lạ quá" (nghe đồn lại thế). hihi...Vì mình ở SG nên ít nghe nói tới chè vằng này. Nghe mọi người nói tốt cũng mua về thử.

Mình mua 34k/hộp gồm 5 miếng cao (25g/miếng). Mà mỗi lần pha với 1 lít nước chỉ cần 2g. Vậy 1 hộp này 1 mình uống (2 lít/ngày) cũng được cả tháng nhỉ. Thế mà cái a bán cho mình bảo rằng thì là 1 hộp/ 1 tuần. Chắc a í mún nói là tất cả mọi người trong gia đình uống thì hết 1 hộp trong 1 tuần. Hông chịu nói rõ cho mình gì cả.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tnt_boom999; 28/06/2010 vào lúc 11:07 AM.

• 1,464 Bài viết

• 1,230 Được cảm ơn

Mọi người cho mình hỏi là cao chè vằng nó có mùi giống mùi chanh phải không ạ?

Vậy nếu lá chè vằng nấu lên nó có mùi đó k?

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cac me oi, minh nghe cac me ban ve che vang va cong dung cua che vang thich qua, minh sap sanh em be (lan 2), cho minh hoi, che vang co bi ha huyet ap ko? vi minh bi huyet ap thap, neu the thi an bo sung gi de co the uong che vang ma ko bi tut huyet ap.
    Cam on cac me quan tam cau hoi va cho loi khuyen.

• 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các mẹ oi cho mình hỏi: uống trà vằng (loại cao) có bị táo bón ko? mính sinh em bé được 3 tháng rồi nhưng bị táo bón quá, lúc mới sinh xong được 1 tháng mình có uống trà vằng được một thời gian nhưng mẹ chồng mình bảo uống trà vằng là bị táo bón nên ko cho mình uống nữa, bây giờ mình muốn uống lại, nhưng sợ.... các mẹ giúp mình với.

• 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

uh. đúng là tốt đấy. Sau sinh m uống chè vằng, tới giờ cu Bi đc 16th rùi, mới cai sữa xong,m vẫn uống thành thói quen rùi. Trộm vía, ko bít có pải như ngta nói ko chứ cu Bi v m đều uống chè vằng, thấy bụng ổn lắm, Bi nhanh lớn.16th 16kg,16răng, cao 86cm. MC v các dì đều uống hàng ngày, nói đó là thức uống rất tốt. M cũng là dâu Nghệ an hihi

• 2,785 Bài viết

• 6,000 Được cảm ơn

uống chè vằng và tinh nghệ song song trong lúc ở cữ được không các mẹ?

• 611 Bài viết

• 782 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecunnau Xem bài viết
    các mẹ oi cho mình hỏi: uống trà vằng (loại cao) có bị táo bón ko? mính sinh em bé được 3 tháng rồi nhưng bị táo bón quá, lúc mới sinh xong được 1 tháng mình có uống trà vằng được một thời gian nhưng mẹ chồng mình bảo uống trà vằng là bị táo bón nên ko cho mình uống nữa, bây giờ mình muốn uống lại, nhưng sợ.... các mẹ giúp mình với.
    Không bị táo bón đâu bạn ạ. Như mình ngày nào cũng uống, trộm vía con giờ hơn 2 tháng mà mỗi ngày ị 1 lần. Chỉ có mấy hôm vừa rồi mình phải uống thuốc đông y để trị phân nhày cho con nên kiêng không uống chè Vằng, cu liền 5 ngày mới ị. Chắc do uống thuốc đông y mới vậy.

• 2,785 Bài viết

• 6,000 Được cảm ơn

@ Pham Hai Binh : bạn có nhận PM mình gửi không? không thấy bạn trả lời.

• 957 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Uống chè vằng rất lợi sữa, nó lại mát, tiêu mỡ nữa. Mình sinh xong uống luôn. Hội bạn sinh tháng 3 của mình uống đều thích và nhờ mình mua thêm (mình ở NA mà). Giờ mấy đứa mình đều gần như nghiện chè vằng ròi. Mình thấy ko ảnh hưởng gì cả. Quê mình hầu như ai cũng uống.

• 957 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Mẹ nào muốn mua chè vằng, order tớ, tớ mang từ quê ra, cả nhà tớ đều uống mà. HIhi.