Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Sau khi sinh có được duỗi/nhuộm tóc không?

Đến trả lời mới nhất
  • 9 Lượt chia sẻ
  • 80.6K Lượt đọc
  • 82 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, tóc em thuộc loại rất xấu, nên trước khi có em bé, em hay duỗi tóc lắm. Nhưng từ khi có em bé, em để tóc tự nhiên cả năm nay không làm gì rồi. Nhưng sau khi sinh xong, em vẫn phải đi làm ở Vp nên em muốn duỗi tóc lại. Không biết sau bao khi sinh bao lâu thì có thể duỗi tóc các mẹ nhỉ??
    Mong bé Du Xuân ra đời khỏe mạnh để đi du xuân với mẹ con nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 526 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

bạn có còn cho bú ko , nếu còn thì ko nên vì thuốc duỗi tóc có thể ảnh hưởng đến tuyến sữa , đợt mình về vn cũng muốn duỗi nhưng nghe bsi4 nói vậy sợ quá thôi luôn , ,... ông ngoại mình chỉ đi nhuộm tóc thôi mà dị ứng sưng phù cả mình phải cấp cứu ,lỡ mà duỗi ảnh hưởng đến con tội nó lắm bạn à ,,,
    • 132 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các chị!

Em bé nhà em được 3 tháng rồi. Em chuẩn bị phải đi làm nên muốn ép và nhuộm tóc. Không biết có hại cho bé không nhỉ? :3:
    • 29 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình sinh bé nhà mình được 7 tháng rồi, không biết mẹ đã nhuộm tóc lại được chưa nhỉ? Mình đi làm cũng muốn trông mặt mũi sáng sủa một tí, có mẹ nào có kinh nghiệm trong vụ này không chi cho mình với.
    Nếu nhuộm thì có ảnh hưởng gì đến em bé khồng? vì mình vẫn đang cho bé bú me.
    Mẹ nào biết thì chỉ giùm mình với nhé! Cảm ơn các mẹ................
    • 85 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Chuchu
    Các mẹ ơi, mình sinh bé nhà mình được 7 tháng rồi, không biết mẹ đã nhuộm tóc lại được chưa nhỉ? Mình đi làm cũng muốn trông mặt mũi sáng sủa một tí, có mẹ nào có kinh nghiệm trong vụ này không chi cho mình với.
    Nếu nhuộm thì có ảnh hưởng gì đến em bé khồng? vì mình vẫn đang cho bé bú me.
    Mẹ nào biết thì chỉ giùm mình với nhé! Cảm ơn các mẹ................
    Theo mình thì không nên bạn ạ, vì thuốc nhuộm tóc hại lắm, khi Choé được 13 tháng vì gần Tết nên mình định ép lại tóc và nhuộm luôn nhưng chị làm đầu bảo "bao giờ cai sữa con xong ra đây chị làm cho", họ làm kiếm tiền mà còn khuyên mình như thế cơ mà
    Choé đẹp trai của mẹ
    • 176 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

thế cơ à , em còn dự định sau khi sinh 2 tháng sẽ đi nhuộm tóc ấy chứ hihì , giờ biết gùi chắc sẽ cai nhuộm đây
    • 498 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, thế liệu em đi uốn tóc thì có ảnh hưởng gì không nhỉ? ông xã nhà em chỉ thích em đi uốn tóc thôi. giờ đang có bầu, em kiêng hết chỉ để tóc suôn thôi. 2 tháng sau khi sinh em đi uốn tóc thì có hại gì k?
    • 539 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình nhưộm lại tóc sau khi đẻ gần 2 tháng. Có người khuyên chưa nên nhưộm vì do da đầu mới đẻ xong còn non, dễ bị xót và tổn thương, chứ không ảnh hưởng gì đến việc cho con bú cả. Hôm đó 1 chuyên viên về tóc và nhưộm toccủa TIGI làm cho mình và có nói không sao cả, làm rất nhẹ nhàng, và chọn màu sáng hơn mình muốn 1 chút vì tư vấn là mới đẻ xong tóc không ăn màu bằng trước. Hôm đó nhưộm xong mình cũng thấy da đầu khá xót. Con mình hiện 4 tháng, mình vẫn thấy nhiều sữa và không có ảnh hưởng gì.
    • 386 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Bầu đây này, sau 3 tháng là đi ép tóc rồi uốn tí ti đuôi tóc, chưa nhuộm. Dưng mà tóc đang bị rụng, không biết có phải do làm đẹp sớm quá không hay là do đẻ đứa thứ 2 xong nó thế. Chẳng biết được. Bây giờ em bé đã được hơn 6 tháng đang định đi nhuộm cho nó sáng sủa tí nhưng không biết có nên không vì lỡ rụng tóc do hoá chất thì chắc nhuộm xong Bầu trọc lốc quá .

Bác Tunton nhuộm ở đâu đấy
    • 539 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baufamily

Bác Tunton nhuộm ở đâu đấy
    Mình nhuộm hàng chị Thuỷ ở Lý Quốc Sư bạn ạ. Sau gần 2 tháng làm tù nhân giảm lỏng trong nhà mới ra tí tởn gội đầu thì vô tình hôm đó có event của Tigi tài trợ thôi, 1 năm 1 lần thì phải. Chứ bình thường thì chẳng có chuyện sộp thế đâu. Hàng chị Thuỷ thì thích nhất là khoản gội đầu, sấy tóc, cắt thỉnh thoảng cũng ok, chứ bạn mình ép tóc ở đấy thì ko hợp lắm.
    • 539 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baufamily
    Bầu đây này, sau 3 tháng là đi ép tóc rồi uốn tí ti đuôi tóc, chưa nhuộm. Dưng mà tóc đang bị rụng, không biết có phải do làm đẹp sớm quá không hay là do đẻ đứa thứ 2 xong nó thế.
    Tóc mình 2 tuần nay cũng bị rụng thê thảm, cũng đang sợ là có vấn đề gì nhưng vào box của mấy bà mẹ sinh cùng tháng thì thấy rất nhiều người cũng bị rụng tóc sau khi đẻ 1 thời gian. Thôi thì "ăn chơi" phải "tàn bạo" vậy. Sau cả năm bú xù mẹ baufamily cứ tranh thủ làm đẹp lấy lại tự tin đi
    • 386 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TunTon
    Tóc mình 2 tuần nay cũng bị rụng thê thảm, cũng đang sợ là có vấn đề gì nhưng vào box của mấy bà mẹ sinh cùng tháng thì thấy rất nhiều người cũng bị rụng tóc sau khi đẻ 1 thời gian. Thôi thì "ăn chơi" phải "tàn bạo" vậy. Sau cả năm bú xù mẹ baufamily cứ tranh thủ làm đẹp lấy lại tự tin đi
    Thế hử mẹ TunTon, thế là cũng yên tâm rùi. Cũng may là tóc Bầu dày lắm nên cho nó rụng bớt tí cũng được. Nhưng đừng có rụng nhiều quá mà teo :4:. Chắc sang tuần Bầu cũng phải đi nhuộm đây, kẻo ông xã cứ kêu "gái 2 con trông... lòi con ngươi"
    • 668 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mình đây cũng là người có kinh nghiệm trong việc làm tóc và dưộm tóc.
    Hồi bé con được 7 tháng thì mình tiến hành kế hoạch. Phải nói rằng, nửa ngày hôm đó quả là 1 cực hình với mình. Đau lưng, đau đầu và mùi thuốc làm tóc thì thôi rồi, kinh khủng không thể tả được, mình đã phải lấy cả cái khăn mặt thấm nước để bịt vào mặt mà cũng không ăn thua mấy, nước mắt nước mũi vẫn cứ giàn giụa, đúng là : "muốn ăn chơi thì phải chịu gian khổ". Mình phải chịu trận mất khoảng 4h. Về đến nhà người cứ ê ẩm, cũng may là tóc cũng hợp với mẹt nên cũng được an ủi phần nào.
    Về nhà mình cũng không dám bế bé con ngay vì cái mùi vẫn còn rất nặng, lúc nào muốn bế thì phải chụp cái mũ đội khi tắm vào đầu cho đỡ mùi rồi mới dám bế con. Đó là về mùi, còn về tác hại của thuốc lên tóc nhiều hay ít thì mình cũng không biết chính xác, chỉ có điều là mỗi lần gội đầu thì lại rụng 1 nắm tóc, cộng các lần gội vào (khoảng 5 lần gội) thì có lẽ số tóc rụng đó cấy lên sẽ được 1 bộ tóc mới, nghĩ mà xót xa, bao nhiêu công sức nuôi tóc khi còn được bồi dưỡng sau đẻ giờ đi hết rồi. Tình cảnh này, có lẽ chỉ một thời gian ngắn nữa là mình phải đi cấy tóc mất thôi.
    • 83 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Theo kinh nghiệm của nhiều người và tư vấn của bác sĩ thì các bạn nên để tới khi em bé được 6T hãy duỗi tóc. Tóc mình cũng xấu lắm nhưng phải chờ tới khi được 6T mình mới dám đi duỗi đấy. Vì tương lai con em chúng ta
    • 154 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Dungd là khi nào cai sũa bé rùi mới dược duỗi tóc các chị ạ
    • 367 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

híc minh cung dinh dươi va nhươm day ma chua dam ne,nhung neu den 6 thang ma be van bu me thi co dươi dước không nhi,me nao biết chi minh voi????
    • 154 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi titi091
    híc minh cung dinh dươi va nhươm day ma chua dam ne,nhung neu den 6 thang ma be van bu me thi co dươi dước không nhi,me nao biết chi minh voi????
    Chịu khó vì tương lai con em chúng ta chút bạn ạ, nếu bé vẫn đang bú mẹ thì chuaw nen nhuộm , uốn , duỗi....
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meDuXuan Xem bài viết
    Các mẹ ơi, tóc em thuộc loại rất xấu, nên trước khi có em bé, em hay duỗi tóc lắm. Nhưng từ khi có em bé, em để tóc tự nhiên cả năm nay không làm gì rồi. Nhưng sau khi sinh xong, em vẫn phải đi làm ở Vp nên em muốn duỗi tóc lại. Không biết sau bao khi sinh bao lâu thì có thể duỗi tóc các mẹ nhỉ??
    Mình cũng sinh bé được 7 tháng thì duỗi tóc, có người cũng bảo duỗi sớm sẽ bị rụng tóc, nhưng từ khi duỗi tới giờ khoảng 2 tuần mình thấy cũng bình thường, chưa có bị rụng, bé vẫn bú bình thường, không biết về sau này thì sau chứ còn bây giờ thì ai cũng khen mái tóc của mình thật đẹp hi hi hi...
    • 249 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thế là xong,đang có ý định làm đẹp lại thì ...........:Laughing:Vì tương lai của bé phải chịu thôi,bé nhà tớ đang bú sữa mẹ nữa,Thương con hy sinh vì con vậy:Laughing::Nottalkin:
    :Kiss:Johnny ơi!Ba mẹ yêu con lắm:LoveStruc:
    • 3,826 Bài viết

• 5,065 Được cảm ơn

Xong nốt, mình đang định làm xoăn + nhuộm thì có bầu, thế là đành nhịn, định để sau khi sinh 4 tháng thì nhuộm thui, thế này cũng đành nhịn nốt, vỡ hết cả kế hoạch, hik :cool:
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5