• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Sau khi sinh bao lâu mới đuợc phép quan hệ lại?

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 300K Lượt đọc
  • 349 Trả lời

13 Người đang theo dõi

• 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình đang phân vân không biết hỏi ai về vấn đề này, hy vọng trong diễn đàn này các bạn sẽ giúp mình giải đáp những thắc mắc
    Sau khi sinh em bé, đến khi nào thì có thể làm chuyện "ấy" và có bị ảnh hưởng đến em bé khi bú sữa mẹ và có nên sử dụng những biện pháp tránh thai không, mong các mẹ cho những lời khuyên!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 497 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Mình vì sinh mổ nên sau 3 tháng vợ chồng mình mới quan hệ trở lại. Chuyện ' ấy ' và cho con bú theo mình chẳng ảnh hưởng gì cả miễn mình điều độ lành mạnh , chuyện ' ấy ' mỹ mãn còn làm tinh thần vui vẻ phấn chấn , sữa ra nhiều hơn nữa à . Khi cho con bú vì mình hạn chế tất cả các loại thuốc , ngoại trừ vitamin C, nên vợ chồng mình sử dụng condom để tránh thai.

• 496 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Su dễ ghét quá đi thôi!

theo mecarrot biết thì có loại thuốc tránh thai dành cho phụ nữ đang cho con bú tên là Exluton đấy. thuốc này ko làm giảm sự bài tiết sữa và ko ảnh hưởng tới em bé

Còn "ấy" khi nào phụ thuộc vào sức khoẻ của bạn cũng như "năng lực" của 2 vợ chồng. Các cụ hồi xưa thì cứ bắt kiêng đúng 100 ngày (ko hiểu sao cứ căn cứ vào con số này cho rất nhiều điều kiêng kị). MC mua cho mecarrot 1 cái giường tre và nói rằng để "nằm ổ" 3 tháng 10 ngày (nhưng mình biết tỏng là MC ly gián ba và mecarrot )

Nói thật nhé, em bé ngoan ko sao, chứ gặp đứa quấy quả khóc cả đêm thì làm gì còn tinh thần mà "ấy" nữa. Chỉ buồn ngủ thôi :P
    Tiền ơi! Ngươi ở đâu?

• 497 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

hihi mẹ cà rốt nói đúng quá, mấy tháng đầu khi con còn quá nhỏ, quấy khóc triền miên mình cũng mệt mỏi chẳng còn hơi sức và ham muốn đâu mà múa mai với chàng, chàng vừa sán sán tới cười ti toe là đuổi thẳng

• 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Sao tôi nghe một số người nói trong thời gian cho con bú làm "chuyện ấy" em bé sẽ bị đi tiêu chảy, có phải không?

• 497 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

mình mới nghe lần đầu đó Co Vac ơi ời....

• 2,213 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Chắc anh nghe nhầm với việc "trong thời gian cho con bú, nếu mẹ mang bầu thì em bé bú sữa đó sẽ bị tiêu chảy", đúng sai chưa rõ, vì tôi biết có người bạn đẻ 3 đứa liên tiếp, chẳng cai sữa lúc nào cả.

Về lý thuyết, sau khi sinh 6-8 tuần, tức là hết sản dịch, là có thể "khởi động" lại rồi. Còn cái mốc 3 tháng của các cụ cũng nhiều người theo lắm, "có kiêng có lành" , ba cái vụ đấy ko thể nói giỏi được, kiêng được cho người mẹ hoàn toàn hồi phục cũng tốt lắm. PP tránh thai an toàn, ít tác dụng phụ nhất là bcs, sau nữa là đặt vòng.
    http://mgod.webtretho.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/

• 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ái chà chà, chuyện tưởng đơn giản hóa phức tạp ghê! Thôi tốt nhất cứ 3 tháng 10 ngày cho chắc ăn !

• 1,162 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Chị Tú nói đúng đấy, BS khuyên nên kiêng từ 6-8 tuần đầu sau khi sanh, nhưng em là chúa sợ đau, nên bắt AX kiêng đến gần 4 tháng đầu luôn :rolleyes: , vả lại em cũng mệt vì bí nhà lúc mấy tháng đầu cứ thức dậy 1 đêm vài lần đòi bú nên còn xí quách đâu nữa mà ấy chứ....

• 97 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hoi sinh be Duyen, minh bao AX rang thuong o VN phu nu sau khi sinh be ko duoc lam chuyen ay mai cho den het 100 ngay. AX minh bao vay thi may AX o VN chac phai di an vun thoi.
    Duyen My ( OH-USA )