• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 17.7K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 42 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi, cho em hỏi là sau khi sinh (thường hay mổ) nếu mình đi lại nhiều sẽ làm tử cung sa xuống dưới? có cách nào ngăn chặn không? bao lâu sau khi sinh thì mới nên đi lại?
    Em hay bi mỏi lưng quá, có cách nào để chữa mỏi lưng không?

Em cám ơn các chị nhiều.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 28 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ha Thuy
    Các chị ơi, cho em hỏi là sau khi sinh (thường hay mổ) nếu mình đi lại nhiều sẽ làm tử cung sa xuống dưới? có cách nào ngăn chặn không? bao lâu sau khi sinh thì mới nên đi lại?
    Em hay bi mỏi lưng quá, có cách nào để chữa mỏi lưng không?

Em cám ơn các chị nhiều.
    Chào Ha Thuy!

Theo như bác sĩ dặn mình, sau khi sanh (sanh thường thay mổ cũng vậy), mình phải thường xuyên tập như vậy (thiệt ra mình cũng không biết phải dùng từ như thế nào để diễn tả nữa?):

Mỗi ngày bạn nên hít thở sâu, hóp bụng lại, khi đó mình sẽ cảm thấy phần dưới của mình cũng sẽ co và thun lại. Cứ tập như vậy đều đặn sau khi sanh, sẽ giúp tử cung thu nhỏ lại, và tử cung có phản xạ co giản theo ý mình vì nếu không tập liền sau khi sanh, về già có nhiều nguy cơ bị sa tử cung và mình cười nhiều, hay nhảy mũi, rất dễ bị xón nước tiểu ra.

Sanh xong (nhất là sanh mổ), đau lưng kinh khủng lắm, làm gì bạn cũng nhớ ngồi thẳng lưng và chêm gối chung quanh, nhất là khi cho con bú. Từ từ bạn cũng sẽ khoẻ lại như trước thôi.

Thân mến

• 42 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cam on me Malmo nhé. Vậy là mình tập động tác đó sẽ tốt hả chị, hình như đây cũng là động tác nên tập khi mang bầu đấy (d0o65ng tác Keggel) . Bay giờ em đã cảm giác "xón" rồi đấy chị a, phải tăng tốc tập luyện thôi.

Em sinh mổ, nên đúng là đau lưng, mà đau quá nên lại càng khom người !!! may là bây giờ biết rồi, nên sẽ điều chỉnh lại.

Cám ơn chị nhiều nhé.

• 1,003 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

em mới sinh con đầu lòng , em cũng kêng cữ ghê lắm, ko quan hệ vợ chồng , 2 tháng đầu cửa mình bình thường , đến tháng 3 thi cửa mình lòi và rất đau ( nó màu hồng - cở 0.5 phân trên và dưới). em có hẹn bác sỉ nhưng la bác sỉ nước ngoài và là đàn ông nên hơi ngài va ko rành tiếng anh. Nên em hỏi các chị ,mong tư vấn giúp em

• 519 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhvan05
    em mới sinh con đầu lòng , em cũng kêng cữ ghê lắm, ko quan hệ vợ chồng , 2 tháng đầu cửa mình bình thường , đến tháng 3 thi cửa mình lòi và rất đau ( nó màu hồng - cở 0.5 phân trên và dưới). em có hẹn bác sỉ nhưng la bác sỉ nước ngoài và là đàn ông nên hơi ngài va ko rành tiếng anh. Nên em hỏi các chị ,mong tư vấn giúp em
    Hầu hết phụ nữ sau khi sinh đều bị như vậy. Đấy gọi là hiện tượng trĩ. Nhiều người còn bị đi ra máu nưa cơ. Bạn đừng lo lắng quá.

• 4,934 Bài viết

• 295 Được cảm ơn

Tớ tưởng trĩ thì phải ở hậu môn chứ nhỉ? tốt nhất là bạn đi khám bs

• 83 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhhoatom
    Hầu hết phụ nữ sau khi sinh đều bị như vậy. Đấy gọi là hiện tượng trĩ. Nhiều người còn bị đi ra máu nưa cơ. Bạn đừng lo lắng quá.
    Hoàn toàn không phải trĩ. Đây là bệnh sa dạ con. Nguyên nhân có thể do tổn thương khi sinh, dãn dây chằng ổ bụng....Trước hết bạn cần giữ sạch vùng kín, đóng băng vệ sinh mềm thường xuyên để giữ khỏi bị xây xước nhiễm trùng thêm. Khám bác sĩ để chữa trị.

• 512 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa cỏ may
    Đây là bệnh sa dạ con. Nguyên nhân có thể do tổn thương khi sinh, dãn dây chằng ổ bụng....
    Có thể do sau khi sinh vận động mạnh hoặc hay leo cầu thang. Lúc vận động cũng nên giữ động tác như đang nhịn tè (chính là động tác mà các bác mô tả: như kéo cái gì đó vào trong...).
    Sau khi sinh em còn có cảm giác HM của mình luôn trong tình trạng... giãn. Sau 3 tháng tập luyện, bây giờ tất cả đều OK rồi. Mẹ nào sinh xong mà chưa tập thì nhớ tập ngay nhé!

• 694 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BeAnna
    Có thể do sau khi sinh vận động mạnh hoặc hay leo cầu thang. Lúc vận động cũng nên giữ động tác như đang nhịn tè (chính là động tác mà các bác mô tả: như kéo cái gì đó vào trong...).
    Sau khi sinh em còn có cảm giác HM của mình luôn trong tình trạng... giãn. Sau 3 tháng tập luyện, bây giờ tất cả đều OK rồi. Mẹ nào sinh xong mà chưa tập thì nhớ tập ngay nhé!
    bài tập ấy đây,mình đã post 1 lần rồi mà chả ai thèm quan tâm,tập đi rồi sẽ thấy kết quả rõ rệt..
    http://webtretho.com/forum/showthread.php?t=23480

• 519 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhhoatom
    Oi mình nhầm. Cái tội đọc không kỹ.

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4