• 0 Lượt chia sẻ
  • 43.4K Lượt đọc
  • 274 Trả lời

15 Người đang theo dõi

• 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào bạn!
    Tôi sinh em bé đã được một năm mà tóc tôi vẫn bị rụng nhiều khi gội đầu. Mặc dù tôi đã thử thay đổi dầu gội nhưng vẫn không khá lên được. Hiện giờ tôi rất băn khoăn không hiểu vì sao mình bị rụng tóc lâu và nhiều như thế. Bạn có biết vì sao chỉ giúp cho tôi với. Cám ơn bạn nhiều và mong thư trả lời của bạn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Rụng tóc sau khi sinh

Hồi e sanh tập 1, em có kiêng gội đầu, chải đầu cả tháng trời theo lời mấy cụ, vậy mà khi con e được 7,8 tháng là tóc e đua nhau rụng, nghe mẹ e nói là khi con bập bẹ nói thì mẹ rụng tóc. E ko dám chải đầu luôn, thay đổi cả dầu gội, cắt bớt tóc... vẫn ko có kết quả, có mẹ nào bị như e ko?

• Cơn lốc quà tặng từ Kids World

Gần 4.000 quà tặng giá trị cho các tín đồ thời trang tại Kids World Nhằm tri ân khách hàng, từ...

• Rụng tóc sau khi sinh

Em năm nay 27 tuổi, em mới sinh con được 1 tháng, từ khi sinh bé xong, em bị rụng tóc rất nhiều, đến mức trông thấy tóc ít đi rõ rệt! Em có uống thuốc tây mà thấy hiệu quả không cao lắm! Chị em nào có kinh nghiệm tư vấn giùm em được không ạ!

• Cách lấy lại mông săn chắc cho mẹ sau sinh

Sau khi sinh, mông các mẹ sẽ trở nên phẳng hơn do chảy xệ cơ, mình cũng vậy. Sau khi tìm hiểu và...

• Thư ngỏ của Người Mẹ xấu hổ về những vết rạn da trên cơ thể

Một người mẹ với đầy vết rạn da trên bụng đã bị chế giễu khi mặc bikini nằm tắm nắng trên bãi biển....

• 55 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào bạn,
    Tôi cũng từng bị như bạn. LẠ một điều là sanh xong thì tóc rất dày , không bị rụng tí nào. Sau đó khoảng hơn 1 năm mới bắt đầu rụng. Vuốt tóc cũng rụng, chải đầu cũng rụng, nhất là khi gội thì tóc rụng đen cả thau nước. Nắm tóc lại thấy mỏng đi rõ. Tới nỗi đi cắt tóc , chủ tiệm còn tiếc rẻ nói lúc trước tóc chị dày lắm sao bây giờ mỏng quá vậy?
    Tôi biết nguyên nhân nhưng không tránh được nên đành chấp nhận: đó là thức đêm. Tất nhiên ngoài yếu tố do khi sanh nở thì có sự thay đổi các tố chất trong cơ thể làm ảnh hưởng nhưng cái chính vẫn là do thiếu ngủ .
    Có một thói quen không tốt cho tóc là sấy tóc. Khi gội đầu xong nhiều người hay sấy tóc, điều đó cũng làm tóc dễ bị rụng.
    Đây là kinh nghiệm của tôi, xin chia sẻ cùng bạn.
    • 3,438 Bài viết

• 22,489 Được cảm ơn

Các mẹ thân mến, có mẹ nào bị giống mình không. MÌnh khoảng hai tháng nay sau khi sinh bé thứ hai tự nhiên tóc rụng nhiều (khéo sắp hói đến nơi :4: ).Sinh bé thứ nhất thì tóc không rụng tí nào. Dù tóc rất dày nhưng rụng nhiều quá làm mình đâm lo. Không biết nguyên nhân do đâu (ăn ít, ngủ ít hay bệnh gì khác). Có mẹ nào đã từng bị chỉ giúp cách ngăn rụng tóc với. Thanks nhiều nhiều.
    Yêu lắm 2 công chúa và hoàng tử bé của mẹ :Rose::Rose::Rose:
    • 3,438 Bài viết

• 22,489 Được cảm ơn

ồ có lẽ mỗi mình bị rụng tóc thi phải nên không thấy ai trả lời
    • 31 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehaicongchua
    Nhiều người bị rụng tóc sau khi sinh lắm me hai công chúa ạ. Mình cũng thế rụng đến nỗi sáng ngủ dậy đen cả gối. Thời gian đó mình tưởng sắp chia tay vĩnh viễn với mái tóc cơ đấy. Thế nhưng sau mấy tháng hiện tượng rụng tóc giảm dần và bây giờ tóc mọc lại như cũ.
    • 536 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Chị vào đây xem các mẹ ở VN bảo nhau cách chữa rụng tóc này
    http://www.webtretho.com/forum/showt...%A5ng+t%C3%B3c

Còn đây là các mẹ ở Tây :4:
    SAu khi sinh , tóc rụng nhiều quá trời
    • 280 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ thân mến, có mẹ nào bị giống mình không. MÌnh khoảng hai tháng nay sau khi sinh bé thứ hai tự nhiên tóc rụng nhiều (khéo sắp hói đến nơi :4: ).Sinh bé thứ nhất thì tóc không rụng tí nào. Dù tóc rất dày nhưng rụng nhiều quá làm mình đâm lo. Không biết nguyên nhân do đâu (ăn ít, ngủ ít hay bệnh gì khác). Có mẹ nào đã từng bị chỉ giúp cách ngăn rụng tóc với. Thanks nhiều nhiều.
    Ai cũng bị thế cả một thời gian sau bạn sẽ thấy đỡ hơn nhiều. Mình thấy các chị cùng CQ mình bảo là sinh bé thứ hai bao giờ cũng bị rụng tóc nhiều hơn bé thứ nhất. Có người con lớn vẫn còn bị rụng tóc tuy ít hơn là mới sinh em bé.

• 98 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

sáng nay vua vào nét thi dọc thấy ngay topic của mẹ nó. Vớ ngay được người cùng cảnh ngô. Mình đang điinh ngày mai đi khám bác si đây. Minh cũng mới vùa sinh cô con gái thư 2, tóc cũng tư nhiên rụng khủng khiếp lắm. KHắp cả nha`, con nằm chơi , đến khi me bế lên, lúc nào cũng thấy cẩm 1 it tóc. Sợ qua'. Mà khi gội đầu thì một vốc to. giờ chỉ còn 1/3 tóc.

moi người bao khi sinh xong thi thay mau'. Nhưng vẫn lo qua''.
    • 3,438 Bài viết

• 22,489 Được cảm ơn

Hay quá đựoc các mẹ trả lời rồi . Hoá ra sinh đúă thứ hai sẽ rụng tóc nhiều hơn à. Đang định đi khám mà chưa biết khám ở đâu. Mẹ Bibau đi khám rồi về truyền đatj lại nhé. Hai bé đều đang ốm nên chắc mình chưa đi khám đựoc.
    • 310 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hồi mình sinh bé thứ nhất thì rụng tóc kinh khủng. Bây giờ sinh bé thứ hai được 15 ngày rồi, chưa thấy hiện tượng rụng tóc. Không biết vài hôm nữa thế nào. Rụng tóc bây giờ nữa thì khiếp khủng lắm, vì tóc mình đã mỏng đi rất nhiều từ sau lần sinh thứ nhất rồi.
    • 154 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ oiiii sau khi sinh tóc các mẹ rụng nhiều không? Tóc em sau khi rụng ghê quá,em phát sợ lên dấy , giờ bé nhà em được gần 11 tháng rồi mà tóc em vẫn còn rụng nhiều ghê cơ
    Các chị oiiiii tóc thường ngừng rụng khi nào sau khi sinh ạ?/
    • 736 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bantinhcakorea

Các mẹ oiiii sau khi sinh tóc các mẹ rụng nhiều không? Tóc em sau khi rụng ghê quá,em phát sợ lên dấy , giờ bé nhà em được gần 11 tháng rồi mà tóc em vẫn còn rụng nhiều ghê cơ
    Các chị oiiiii tóc thường ngừng rụng khi nào sau khi sinh ạ?/
    Bạn tham khảo topic này nhé.
    http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=15904

• 154 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBeDuong
    cảm ơn mẹ bé D nhiều nha
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Này các mẹ ơi, có cách nào giúp tóc bớt rụng ko? Osin nhà tớ mỗi lần lau nhà là được một lần than: Toàn thấy tóc của cô! Híc
    • 903 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Bạn vào forum, kinh nghiêm hay, ở đó có Topic về rụng tóc đấy, có mẹ cho địa chỉ mua thuốc gội đầu ngăn rụng tóc đấy.Địa chỉ đây: Bác Khánh Thành, nhà số 38, ngõ Thái Thịnh I, Hà Nội, DDDT:5620050, thấy nhiều mẹ ca ngợi hiệu quả lắm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 529 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

em mới sinh được hơn 4 tháng rưỡi, mà sao dạo này tóc rụng nhiều quá.Mỗi ngày cả nắm.Có mẹ nào có kinh nghiệm không giúp em với.
    • 116 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mình gội lá vừng + bồ kết, cũng đỡ một tý, chủ yếu là để cho nó mọc sau khi rụng.
    • 104 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ruby_pp78
    em mới sinh được hơn 4 tháng rưỡi, mà sao dạo này tóc rụng nhiều quá.Mỗi ngày cả nắm.Có mẹ nào có kinh nghiệm không giúp em với.
    Khong sao dau ban a, dan dan cung het thoi. Minh hoi 4 thag cung rung nhieu. Bay gio con duoc gan 6 thang thi rung it lam. Yen tam di
    • 55 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đúng rồi đấy bạn a, bạn đừng quá lo lắng làm gì, vì dần dần nó cũng hết ý mà. Hồi mình 4 tháng tóc rụng nhiều lắm, mỗi lần gội đầu là cả một nắm tóc ấy chứ. Đến giờ 6 tháng rồi thấy tóc ít rụng hơn rồi, và tóc mới bắt đầu mọc ra rồi.
    • 839 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Tớ đây, sau gần 1 năm mới bắt đầu rụng nhiều, gội bồ kết cũng không ăn thua, giờ 2,5 năm rồi, vẫn rụng vậy, hãi luôn. Trộm vía, rụng xong có mọc lại, tóc con tua tủa ra, nếu không thì....
    Con muốn mẹ trẻ mãi, không bao giờ già - Khi nào con lớn, con biến thành cô tiên, hóa phép cho bố mẹ trẻ lại :Kiss: