• 8 Lượt chia sẻ
  • 9.24K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 142 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mẹ Việt Khang (1 thành viên WTT) vừa sinh mổ 1 cậu con trai 3kg. Nhưng sau khi sinh xong 1 ngày bị đau đầu rất ghê gớm, đến hôm nay là ngày thứ tư rồi mà vẫn đau đầu. Mẹ Việt Khang nhờ em hỏi các mẹ xem có mẹ nào đã từng bị như vậy không? cách chữa thế nào? Hoặc các bác có biết cách gì thì chỉ hộ.
    Gấp lắm, mong các chị chỉ cho.

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 419 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

thế mẹ ấy bị tác dụng phụ của thuốc gây tê tủy sống rùi. Như tôi cũng bị đây, đau đầu kinh khủng, không quay trái quay phải được, cô y tá mách uống liền lúc 2 cốc cafe đen đá, cũng thấy đỡ hơn chút. Tuy nhiên nhớ hỏi han cho kỹ nhé, đẻ xong tui mách uống cafe đen đá liệu bà nội bà ngoại nhà mẹ ấy có chửi tui đến già không? :3:
    • 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me minhkhue
    Các mẹ ơi, mẹ Việt Khang (1 thành viên WTT) vừa sinh mổ 1 cậu con trai 3kg. Nhưng sau khi sinh xong 1 ngày bị đau đầu rất ghê gớm, đến hôm nay là ngày thứ tư rồi mà vẫn đau đầu. Mẹ Việt Khang nhờ em hỏi các mẹ xem có mẹ nào đã từng bị như vậy không? cách chữa thế nào? Hoặc các bác có biết cách gì thì chỉ hộ.
    Mẹ T&Đ (1 member cua webtretho) cùng cơ quan với mình cũng bị đau đầu sau khi sinh mổ. Bạn ấy cũng rất lo lắng về việc này và đã làm theo mọi lời khuyên. Bây giờ thì bạn ý đã khỏi hẳn rồi. Nếu cần thì PM cho mình, mình sẽ cho số ĐT của bạn ý để mẹ Việt Khang học hỏi kinh nghiệm.
    • 2,060 Bài viết

• 1,667 Được cảm ơn

Mình cũng sinh mổ và cũng đã rất đau đầu sau khi sinh khoảng 1 ngày, không thể cúi xuống cho con bú hay quay phải trái. Hỏi bsĩ thì cũng được trả lời là do phản ứng phụ của thuốc tê (có người còn buồn nôn nữa cơ). và mình cũng chỉ biết đợi sau khoảng 2 ngày thì tự hết.
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thế không hỏi bác sỹ à? Tình hình thế nào rồi? Nếu uống cafe đen đỡ được thì mình có thể mang đến cho. Thế bố của thằng cu Việt Khang đâu, không mát-xa đầu cho mẹ nó à?
    GooDDaD
    • 549 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹLanh
    Mình cũng sinh mổ và cũng đã rất đau đầu sau khi sinh khoảng 1 ngày, không thể cúi xuống cho con bú hay quay phải trái. Hỏi bsĩ thì cũng được trả lời là do phản ứng phụ của thuốc tê (có người còn buồn nôn nữa cơ). và mình cũng chỉ biết đợi sau khoảng 2 ngày thì tự hết.
    Nhà này cũng thế. Sinh xong do tác dụng của thuốc tê thì đầu đau như búa bổ, đau chảy nước mắt được. Các cô y tá khuyên là uống coca cola hoặc pepsi, nó sẽ giúp thải các chất độc ra nhanh hơn. Kết quả là mẹ cháu làm hết 4 chai coca cola thì có giảm đau đầu thật, trong vòng 24h. Các mẹ lần sau áp dụng thử xem.
    Tiểu học Nam Sài Gòn - trường công. Em đang cần thông tin của trường. Mẹ nào có giúp em với! Đa tạ!
    • 265 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình sinh mổ bé thứ 2 được 7 ngày rồi, trước thì bình thường chỉ đau tử cung và vết mổ thôi nhưng khoảng từ ngày thứ 5 trở đi tự nhiên bị đau đầu dữ dội từ phía sau cổ lên hết cả đầu, đau không thể chịu được nên bác sỹ phải cho uống paracetamol để đỡ đau, bác sỹ (bv Phụ sản QT) có giải thích là do ảnh hưởng của thuốc gây tê, bây giờ đã 7 ngày về nhà rồi vẫn còn đau khủng khiếp. Lần đầu sinh mổ mình cũng gây tê mà có thấy đau đầu gì đâu.
    Có mẹ nào sinh xong bị như mình không, có cách nào không phải uống thuốc giảm đau không hả các mẹ?

• 425 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Trang Anh
    Các mẹ ơi, mình sinh mổ bé thứ 2 được 7 ngày rồi, trước thì bình thường chỉ đau tử cung và vết mổ thôi nhưng khoảng từ ngày thứ 5 trở đi tự nhiên bị đau đầu dữ dội từ phía sau cổ lên hết cả đầu, đau không thể chịu được nên bác sỹ phải cho uống paracetamol để đỡ đau, bác sỹ (bv Phụ sản QT) có giải thích là do ảnh hưởng của thuốc gây tê, bây giờ đã 7 ngày về nhà rồi vẫn còn đau khủng khiếp. Lần đầu sinh mổ mình cũng gây tê mà có thấy đau đầu gì đâu.
    Có mẹ nào sinh xong bị như mình không, có cách nào không phải uống thuốc giảm đau không hả các mẹ?
    Có khi nào chị phải thức nhiều quá để lo cho em bé không? vì em cũng phải thức đêm cho bé bú nên cũng bị đau đầu chị ạ.

• 265 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi be' yêu
    Có khi nào chị phải thức nhiều quá để lo cho em bé không? vì em cũng phải thức đêm cho bé bú nên cũng bị đau đầu chị ạ.
    Chị cũng hy vọng là có thể vì lý do đó nhưng kiểu đau đầu này rất khác với kiểu đau đầu bình thường, nó làm mình đau, cứng cả cổ và đau lan theo 2 đường hai bên lên đến đỉnh đầu, nhức nhối không chịu được.

• 425 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Thỏ và Nhím
    Chị cũng hy vọng là có thể vì lý do đó nhưng kiểu đau đầu này rất khác với kiểu đau đầu bình thường, nó làm mình đau, cứng cả cổ và đau lan theo 2 đường hai bên lên đến đỉnh đầu, nhức nhối không chịu được.
    Vậy à chị.Em không giống như thế.Va65y thì em nghĩ do thuốc gây tê rồi nên mới thế.Chi5 nên đi bs thì tốt hơn.

• 238 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Thỏ và Nhím
    Không biết đến lúc em viết bài này thì chị còn bị đau không? Em hồi sinh mổ cũng bị đau như chị, đau khủng khiếp luôn, không cúi nổi đầu xuống nữa, bác sỹ giải thích là do bị ảnh hưởng của thuốc gây tê ngoài màng cứng, em uống paracetamol giảm đau cũng không đỡ, vài ngày sau tự khỏi. Em thấy trên diễn đàn các chị bày cách uống lon coca hoặc là cà phê đen đã sẽ đỡ đấy, chị đọc link này:
    Rất đau đầu sau khi sinh mổ
    Chúc chị chóng khỏe để có sức trông em bé.

• 265 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Cám ơn em nha, mấy hôm trước ngày nào cũng phải uống giảm đau,đến hôm nay thì chị cũng đỡ rồi.

• 161 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Đọt tớ mổ đẻ xong do nằm viện không ngủ được nên đau đầu, chỉ nằm được thôi chứ ngồi dậy là không chịu được. Uống mấy cốc cafe mà không đỡ, về nhà yên tĩnh ngủ 1 giấc dài, dậy khỏi luôn. Nghĩ đến đẻ không sọ mà chỉ sợ đau đầu sau đẻ thôi.May mà xong nghĩa vụ rồi

• 1,886 Bài viết

• 847 Được cảm ơn

Tớ bị chỉ định sinh mổ, sinh xong chả đau đớn gì còn cười toe toét với chồng bảo: tưởng khó chứ dễ dàng thế này em sinh cho anh 10 đứa cũng được. Vài ngày sau thì đau đầu, đau từng cơn liên tục tớ còn không ăn, không ngủ được cơ. Bs bảo bị dị ứng thuốc gây tê khi mổ. Đau đúng 10 ngày thì hết. Tháng sau lại đau lại như thế. đúng 10 ngày thì hết. Nói chung là kinh khủng, tớ chỉ sợ chết không ai nuôi con thôi. Híc
    Con dù lớn vẫn là con của mẹ
    Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo con
    • 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Minh cung sinh mo va bac si dan uong 1 ngay 3 lit nuoc va 2 lon coca cho co cafein thi se k bi nhuc dau va minh lam theo hieu qua rat tot.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tôi sinh mổ nay vừa dây 1 tháng .nhưng sau sinh dau toi dau như búa bổ.va cho tới giờ cứ buổi chiều nào tôi cung bị dau dầu như vay.nhờ các mẹ chỉ giúp tôi với.nếu được tôi cảm ơn nhiều nhé
    • TNG
    • 5 năm
    • 317 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Mình sinh mổ xong không đau đầu mà đau lưng, đau khủng khiếp mất 1 tuần thì hết. trong 3 tháng cữ lại bị đau 1 bên tay từ vai trở xuống, đau tê dại không muốn cử động tay luôn. Được biết là tác dụng phụ của thuốc gây tê tủy sống có đau lưng, đau đầu, đau vai gáy...nhưng đa số mọi người bị trong thời gian ngắn thôi, mẹ nào mà bị thường xuyên về sau này thì nên đi khám xem có vấn đề gì không. Các mẹ cũng chú ý bổ sung sắt và các loại vi ta min nữa. Thường chị em mình chủ quan nên chỉ uống thuốc sắt trong thời kỳ mang bầu chứ không uống khi nuôi con, thiếu máu cũng gây đau đầu, đau nửa đầu đấy ạ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi TNG; 02/04/2012 vào lúc 01:13 PM.