• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 2 Lượt chia sẻ
  • 20.5K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, em sinh bé đã đc hơn 1 tháng rưỡi vậy mà em vẫn bị ra máu. Có lúc máu đỏ tươi lúc thì màu như những ngày cuối của kỳ kinh. Em đã đi khám bác Phúc ở PK 56 và siêu âm thì bác Phúc nói là ko sao mà là do em có kinh sớm. Do em vừa sinh xong nên bác í ko dám dùng mỏ vịt khám trong mà chỉ dùng tay vì sợ em đau. Cổ tử cung đã đóng,vết khâu tầng sinh môn rất tốt, sa niêm mạc tử cung là 6,7 mm, tử cung sạch ko có dịch. Em rất lo ko hiểu sao vì từ hôm đi khám đến nay đã 2 tuần mà vẫn tiếp tục ra, 2 hôm nay còn ra thêm nước lẫn với máu. Em sinh thường và con em chỉ toàn bú mẹ thôi. Em nghe nói là nếu cho con bú thì có thể mấy tháng sau mới có kinh trở lại. Em rất lo lắng ko biết tại sao lại như vậy nhưng từ hôm đó đến giờ vẫn chưa đi khám lại được. Em còn bị táo bón, lần nào đi ngoài cũng ra máu rất khó chịu. Các mẹ cho em lời khuyên với, cám ơn các mẹ nhiều!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Gội đầu đúng cách để giảm rụng tóc sau sinh

Hầu như phụ nữ chúng mình sau khi sinh gặp phải tình trạng rụng tóc. Tóc yếu dần, từ đó dẫn đến...

• Quan hệ sau khi sinh thường 5 tuần bị chảy máu

Sau khi sinh thường cu Tí xong, khi sản dịch đã hết được 1-2 tuần, và vết khâu đã lành. Em và ông xã xxx lại. Hôm sau thấy chảy máu, 1-2 hôm sau thấy chảy máu nhiều hơn như kinh nguyệt í. Các mẹ giúp em với, ko biết có bị làm sao ko? Khi quan hệ em thấy hơi rát thôi, chứ không đau đớn gì, thấy mọi...

• Toppy1 - khám phá bí ẩn đằng sau từng chiếc bánh

Để thương hiệu Toppy 1 trở nên thân thuộc với người tiêu dùng Việt Nam nói chung và tạo nên trào...

• Vết khâu tầng sinh môn sau khi sinh thường

Chào các mẹ, em mới có em bé được hơn 6 tuần, em sinh thường và có vết khâu ở tầng sinh môn. Đã gần 2 tháng rồi nhưng không hiểu sao em vẫn cảm thấy nó thế nào ấy, mặc dù đã hết đau, sản dịch chỉ còn in ít nhưng thỉnh thoảng nó vẫn són són khó chịu lắm, đôi khi em còn có cảm giác như nó thổi bong...

• Xót xa cảnh mẹ sinh con khi biết mình sắp chết

Đọc trường hợp của chị mà thương quá, thương chị và các con. Chị bệnh hiểm nghèo và đã vào giai...

• 11,724 Bài viết

• 519 Được cảm ơn

hichic mẹ giống tớ nhỉ. tớ mới sinh bé được 3 tuần và cũng lúc ra máu tươi lúc ra máu như máu kinh, có lúc nó ộc ra như máu hậu sản mới sinh ý. hôm qua tới PK56, bs Châu khám. bác ý cũng dùng tay để khám cho tớ, vì sợ vết khâu ở trong chưa liền mà. sa luôn, xem xong kqua sa, bác ý bảo tớ bị viêm niêm mạc tử cung và cho uống kháng sinhAmoxycillin 5 ngày, mỗi ngày 6 viên chia 2 lần, thuốc này uống ko bị mất sữa. mẹ nó đi khám lại hoặc uống theo tớ thử xem sao nhé.

• 1,429 Bài viết

• 534 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi congchuatuyet Xem bài viết
    Chào các mẹ, em sinh bé đã đc hơn 1 tháng rưỡi vậy mà em vẫn bị ra máu. Có lúc máu đỏ tươi lúc thì màu như những ngày cuối của kỳ kinh. Em đã đi khám bác Phúc ở PK 56 và siêu âm thì bác Phúc nói là ko sao mà là do em có kinh sớm. Do em vừa sinh xong nên bác í ko dám dùng mỏ vịt khám trong mà chỉ dùng tay vì sợ em đau. Cổ tử cung đã đóng,vết khâu tầng sinh môn rất tốt, sa niêm mạc tử cung là 6,7 mm, tử cung sạch ko có dịch. Em rất lo ko hiểu sao vì từ hôm đi khám đến nay đã 2 tuần mà vẫn tiếp tục ra, 2 hôm nay còn ra thêm nước lẫn với máu. Em sinh thường và con em chỉ toàn bú mẹ thôi. Em nghe nói là nếu cho con bú thì có thể mấy tháng sau mới có kinh trở lại. Em rất lo lắng ko biết tại sao lại như vậy nhưng từ hôm đó đến giờ vẫn chưa đi khám lại được. Em còn bị táo bón, lần nào đi ngoài cũng ra máu rất khó chịu. Các mẹ cho em lời khuyên với, cám ơn các mẹ nhiều!
    Mình cũng sinh thường nhưng được 15ngày là vết khâu đã ổn rồi. Mình may mắn hơn bạn là đi ngoài không bị ra máu - sau khi sinh 1 ngày mình đã có thể đi tiểu bình thường và đi cầu được (lúc này chỉ đi được ít chứ không nhiều). 2,3 ngày tiếp theo đi cầu có lâu hơn, ngồi cứ phải nhếch 1 bên mông lên. Chị y tá tắm cho bé nhà mình nói nên uống nhiều nước, khi pha sữa uống cũng nên uống loãng hơn bình thường. Mình nghe theo và kết quả rất OK.
    Nếu bạn vẫn còn bị đi cầu ra máu thì rất có thể bị trĩ nhẹ, lúc này thì nên kết hợp chữa trị bên ngoài. Cách lành nhất theo mình biết là giã nát cây rau diếp cá (dấp cá) rồi đắp vào hậu môn, mỗi ngày khoảng 30-45 phút. Ngoài ra bạn nên kết hợp phương pháp hít thở với nhíu cơ hậu môn và âm đạo - mỗi tối (hoặc lúc nằm thư giãn) thực hành khoảng 5-10 phút trở lên.

Còn sản dịch, bây giờ mình vẫn còn - nhưng không còn hôi như những ngày đầu nữa. Khi vết khâu ổn, mình ngồi hơ phèn chua ngay. Lúc nằm luôn nằm khép 2 chân lại. Nhưng cũng khổ lắm, những lúc vệ sinh cho bé tè hoặc ị mình vẫn không thể nào ngồi khép 2 cái chân được - cứ phải chành bành ra một lúc...
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhiều, mìh sẽ không đi khám chỗ bác Phúc nữa vì mìh có gọi đt hỏi qua bác í không trả lời, lại còn kêu bận và bảo người nào cũng thế, mình thấy thật vô trách nhiệm, lúc mình đi khám thì thấy nhiệt tình thế. Mình có hỏi chị của mình cũng là Y tá trog viện C thì chị í bảo mình bị viêm niêm mạc tử cung, uống kháng sinh trong 5 ngày thì khỏi. MÌnh uống được 1 ngày rồi. Còn vấn đề táo bón mình nghĩ chác mình bị trĩ nhẹ rồi. Mình sẽ làm theo cách mẹ Phuonganh74 chỉ xem sao, hic, còn cái vụ ngồi khép chân cũng hơi khó, nhiều lúc tắm rửa cho bé thì không tránh khỏi. Hi vọng các mẹ khác không bị như mình. Hôm nay mình vẫn bị ra máu nâu nhạt mẹ papa_and_mama ạ.
    • 37 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em sinh cũng được tháng rưỡi rồi mà vẫn còn ra máu,nhưng chỉ còn ít ít thôi,không biết có sao không?Có đáng ngại không mấy chị?em mới sinh lần đầu với lại nhà chỉ có 2 vợ chồng thôi nên em không rành lắm
    • 11,724 Bài viết

• 519 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi congchuatuyet Xem bài viết
    Cám ơn các mẹ nhiều, mìh sẽ không đi khám chỗ bác Phúc nữa vì mìh có gọi đt hỏi qua bác í không trả lời, lại còn kêu bận và bảo người nào cũng thế, mình thấy thật vô trách nhiệm, lúc mình đi khám thì thấy nhiệt tình thế. Mình có hỏi chị của mình cũng là Y tá trog viện C thì chị í bảo mình bị viêm niêm mạc tử cung, uống kháng sinh trong 5 ngày thì khỏi. MÌnh uống được 1 ngày rồi. Còn vấn đề táo bón mình nghĩ chác mình bị trĩ nhẹ rồi. Mình sẽ làm theo cách mẹ Phuonganh74 chỉ xem sao, hic, còn cái vụ ngồi khép chân cũng hơi khó, nhiều lúc tắm rửa cho bé thì không tránh khỏi. Hi vọng các mẹ khác không bị như mình. Hôm nay mình vẫn bị ra máu nâu nhạt mẹ papa_and_mama ạ.
    tớ uống hôm nay là ngày thứ 5 đây, nhưng hôm qua vẫn ra nhiều lắm, cứ như bị hành kinh ý. đợi xem nếu ko hết chắc tớ phải đi khám lại quá.

may quá, tớ tiêu tiểu đều ổn, ko bị làm sao cả. vết khâu TSM cũng ổn, ngồi vẫn khép chân ngon lành. ngon lành được 1 vụ.

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, em là lính mới tò te, xin nhờ các mẹ chỉ giáo... em xin bé Bi đc 10 tuần rùi. 2 tuần trước em vẫn bị ra máu. Máu đỏ tươi, ít thôi (đủ dính bvs). Em đi khám phụ khoa, siêu âm thì bs bảo ko có vđề gì: dịch tử cung đã hết, vết khâu đã liền. Sau đó thì em ko thấy ra máu nữa. Nhưng hqua e lại thấy ra máu như vậy. Máu đỏ tươi như là chảy máu vết thương vậy *(e nghĩ ko phải bị kinh nguyệt). Các mẹ có kinh nghiệm chỉ bảo giúp em với!!!
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, trả lời giúp e đi... e sợ đi khám, đau lắm...
    • 33 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bebi138 Xem bài viết

Ôi có mình đây! mình cũng bị trường hợp giống các mẹ, khoảng 25 ngày sau khi sinh thường mình hết sản dịch, tái khám 1 tháng không siêu âm nhưng bs có xài mỏ vịt khám thì bình thường. Nhưng 45 ngày sau khi sinh có ra máu giống sản dịch khoảng 2 ngày hết, nhưng cách 1 ngày sau lại ra máu đỏ tươi giống kinh nhưng không quá nhiều, rồi hết sạch...Nhưng hôm nay gần 2 tháng sau khi sinh lại bị ra máu đỏ lại đây, nhưng ra chút xíu dùng giấy lau mới biết...chán quá!!! Mình cũng lo quá, không biết bị sao không? nhưng bạn mình nói là cơ thể sau khi sinh chưa ổn định nên mới vậy...mình chỉ lo là do sinh lâu quá + bị cho 3 ống rưỡi thuốc gì đó (có lẽ là giục sinh) vào người nên mới ra thế này...lo quá đi mất, thứ 2 này đi khám lại thôi...buồn quá các mẹ nhỉ, sao mà ko có bình thường như người ta cho khỏe...hic hic want to cry quá!!!
    • 33 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bebi138 Xem bài viết
    babi138 đã đi khám chưa? mình vừa đi khám chiều nay, bs giải thích là do cơ thể thiếu nội tiết tố nên không phóng noãn được, gây ức chế và băng huyết...có lẽ là không sao nên bs ko cho thuốc hiện tượng đó chỉ cho thuốc chữa khí hư thôi. Thêm nữa, nếu là sinh thường khám bằng mỏ vịt không đau như lúc mang thai, vì khi sinh âm đạo phải rộng ra nhiều mà...đừng lo nhé!!!
    • 58 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

lỡ đâu sót màng rau thì sao, mình sau sinh 1,5 tháng mà ra huyết suốt cuối cùng đi khám thì bị sót màng rau
    • 14 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

em mới sinh thường dc 11 ngày hnay đã hết sản dịch nên chia sẻ với cácnme5 ít kinh nghiệm.mỗi tối trước khi đi ngủ các mẹ lấy trầu không tươi vò nát bỏ vào bô thêm ít muối hột muốn thơm thì giã 1 cục gừng tươi sau đó đổ nước sôi vào xông. e thầy rất hiệu nghiệm nhất là sảng khoái ngủ rất ngon nhé. còn tác dụng nữa là trị huyết trắng nữa nhé. hồi trước mỗi lần đến kì kinh nguyệt là kéo dài đến 7,8 ngày nên cũng sợ lâu hết sản dịch nhưng trộm vía con rụng rốn mẹ cũng hết luôn. chúc các mẹ khỏe để chăm con nhé.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình mổ đẻ được 1,5 tháng rồi mà vẫn ra máu, lúc thì dính quần, lúc thì nhiều như bi hành kinh.mình có lúc tưởng đã hết thì lại bị ra máu lại. có lần ra 7 ngày liền nhiều như máu hành kinh ý, tưởng sau đó hết, ko ngờ 3 hôm nay lại bị ra nữa, máu lại nhiều như hành kinh.mình sợ lắm, có mẹ nào có kinh nghiệm giúp mình với, mình ko muốn đi khám vì sau sinh 2 tuần mình cũng đã siêu âm và khám mỏ vịt thì bác sĩ bảo là bình thường, buồng tử cung cũng đã sạch, nhưng giờ vãn ra máu.hichic
    • L_i
    • 4 năm
    • 42 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình sinh được hơn 2 tháng rồi mà cũng vẫn còn ra như ngày kinh cuối ấy, chẳng biết là làm sao, nhưng mình sinh đứa trước cũng bị như thế, mình không đi khám gì cả sau gần 3 tháng thì hết
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị ơi e bị đẻ non, đến h dc 3 thâng rồi, lân la đọc dc bài viết của mng thấy giống m qá, e cungz bị nvay,đi khám thì kq bthuong, bsi cho uống thuốc cầm máu, nhg vẫn ra linh tinh lúc ít lúc nhiều.
    Chị cho e hỏi c có dùng thuốc gì ko? Chị bị bao lâu thì hết vậy ạ? E bị lâu qá nên rất sốt ruột.hix