• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.35K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

• 187 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Các chị ơi, em sinh mổ hôm 31/1 đến khoảng 10 ngày sau thì ko thấy ra dịch nữa, nhưng trưa nay đang ngủ tự nhiên máu ra bất thường (cứ như máu bị trào ra), em lo quá ko biết có bị gì ko? Chị nào có kinh nghiệm cho em biết với, em mới sinh lần đầu, nhà thì chỉ có 2 vợ chồng chẳng biết hỏi ai huhu.. Hy vọng là bình thường :Sad:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 10 ân tình của mẹ dành cho con

Ân thứ nhất : mang nặng Ân thứ hai : đẻ đau Ân thứ ba : quên mình Ân thứ tư : ngặm đắng...

• Những lý do khiến mẹ Tây nuôi con nhỏ mà vẫn nhàn tênh

Cô con gái 2 tuổi của tôi khá độc lập, tính tình hòa nhã cởi mở, gặp ai cũng tươi cười chào hỏi...

• Ra máu kinh bất thường sau khi sẩy thai

Ngày 27/7/09 em đi khám và xét nghiệm máu, bsĩ chuẩn đoán em có thai gần 5 tuần nhưng chưa vào tử cung nên chẳng nhìn thấy gì cả. Đến ngày 31/7 và 1/8 em ra nhiều máu rồi hết hẳn trong 2 ngày đó. Ngày 5/8 em đi khám bác sĩ bảo bị sẩy thai và sạch hoàn toàn. Chu kỳ kinh nguyệt trước tháng mang thai...

• Review nuôi con bằng sữa Thụy Sỹ.

Dạo này đang loạn lạc tranh cãi giữa 2 bang phái: Sữa mẹ và Sữa bột. Mẹ Sony nay làm bài rì viu về...

• Ra máu bất thường - Giúp em với !

Các mẹ ơi em đang rất băn khoăn một việc, các mẹ giúp em với nhé ! Ngày 18 vòng kinh, tự nhiên em bị ra một ít máu, đỏ tươi, chỉ ướt đúng một cái băng vệ sinh hàng ngày rồi mất hút. Em không biết bị làm sao. Lo quá ạ ! Mà em có tiền sử là viêm cổ tử cung, liệu em có phải bị .....ung thư cổ tử...

• 119 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hay là bạn có kinh lại rồi, cho chắc thì bạn nên đi khám bác sĩ xem sao.
    • 187 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maheocon Xem bài viết
    Hay là bạn có kinh lại rồi, cho chắc thì bạn nên đi khám bác sĩ xem sao.
    Ko phải có kinh chị ạ hic hic, hôm qua ra 1 ít rồi thôi luôn, giờ thỉnh thoảng chỉ ra 1 ít chất đen đen như sau mỗi kì kinh vậy đó, chắc dịch còn đọng trong tử cung khi em hoạt động mạnh thì nó ra. Cảm ơn chị đã trả lời
    • 60 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bạn cứ yên tâm nhé mình cũng mổ hôm 2/2, đêm qua cũng bị ộc ra máu. Lần trước mình sinh mổ cũng giống hệt như thế. Mình nghĩ rằng đây vẫn là kết quả của co bóp tử cung thôi. Nếu bạn bị tắc sữa và xoa bop để tan tắc thì cũng có thể là một nguyên nhân làm tử cung co bóp đấy.
    • 187 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

May quá hôm qua đi tái khám bác sỹ cũng nói như vậy là bình thường. Cảm ơn các chị nhé. Chúc cả nhà vui vẻ, bé hay ăn chóng lớn
    • 1,600 Bài viết

• 3,587 Được cảm ơn

Em sinh mổ đã được 5 tuần, mấy hôm trước bị ra máu (đã hết sản dịch từ 2 tuần sau sinh), mới đầu em tưởng là mình đến kì lại, nhưng lại thấy ra ít không như những lần tới kì bình thường, và sau 3 ngày thì hết. Vết mổ bên ngòai thì đã lành nhưng không biết hiện tượng này có phải do có vấn đề gì ở bên trong không... Em lo quá nhưng chưa thể đi khám được vì có mỗi mình em chăm bé cả ngày. Có mẹ nào gặp hoặc biết tình trạng như em không thì tư vấn cho em với! Cám ơn các mẹ nhiều nhiều!
    • 1,076 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Bình thuờng thôi mẹ nó à, nhiều người bị thế mà. Sau 6 tuần mẹ nó đi khám lại vết mổ đi cho chắc, siêu âm có thể phát hiện những vấn đề này mà. Mình đi khám từ hồi 1 tháng
    • 1,600 Bài viết

• 3,587 Được cảm ơn

Vậy thì mình cũng yên tâm! Dù gì mình cũng phải tranh thủ đi khám vậy. Cám ơn miubecon nhé!
    • 1,247 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em het san dich duoc 3 tuan roi, tu nhien ba ngay hom nay em lai co 1 chut mau o quan lot, khong phai kinh nguyet vi moi ngay ra co mot chut thoi. Co sao khong a, cac me cho em loi khuyen voi, em cam on cac me nhieu
    • 367 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

Em thì 3 tuần sau khi sinh sản dịch chưa hết nhưng chỉ ra tí ti thôi. Chưa hết hẳn thì tự nhiên lại thấy ra máu tươi, như là đến kì kinh ấy. Em ra máu đã được 5 ngày rồi mà vẫn chưa thấy hết, lượng ra thì như khi bị ấy. Bình thường đến kì em chỉ bị khoảng 5 ngày thôi nhưng giờ 5 ngày rồi vẫn chưa hết. Không biết thế có vđề gì không hả các mẹ? Em thì cứ nghĩ là kì kinh nhưng lần đầu sinh nên cũng chả biết gì. Có bgiờ sản dịch chưa hết hẳn mà đã bị luôn như thế không ạ? Hôm sinh cháu em sinh thường xong lại ko cầm được máu nên phải mổ cấp cứu để thắt động mạch tử cung nên giờ em cứ lo lo í. Hic

-> happy wedding
    and my small family
    • 1,247 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

giờ em van tiep tuc bi ra mau nhung khong nhieu, chi bi 1 ti thoi, khong me nao tra loi em thi mai em dikham vay, lo qua:Sick:
    • 593 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PhuongLe1985 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, em het san dich duoc 3 tuan roi, tu nhien ba ngay hom nay em lai co 1 chut mau o quan lot, khong phai kinh nguyet vi moi ngay ra co mot chut thoi. Co sao khong a, cac me cho em loi khuyen voi, em cam on cac me nhieu
    Mẹ này bị Rong kinh, Rong kinh có nhiều nguyên nhân . Cho nên phải đi khám chuyên khoa , để có cách chữa trị cho hiệu quả.
    • 593 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ken mập Xem bài viết
    Em thì 3 tuần sau khi sinh sản dịch chưa hết nhưng chỉ ra tí ti thôi. Chưa hết hẳn thì tự nhiên lại thấy ra máu tươi, như là đến kì kinh ấy. Em ra máu đã được 5 ngày rồi mà vẫn chưa thấy hết, lượng ra thì như khi bị ấy. Bình thường đến kì em chỉ bị khoảng 5 ngày thôi nhưng giờ 5 ngày rồi vẫn chưa hết. Không biết thế có vđề gì không hả các mẹ? Em thì cứ nghĩ là kì kinh nhưng lần đầu sinh nên cũng chả biết gì. Có bgiờ sản dịch chưa hết hẳn mà đã bị luôn như thế không ạ? Hôm sinh cháu em sinh thường xong lại ko cầm được máu nên phải mổ cấp cứu để thắt động mạch tử cung nên giờ em cứ lo lo í. Hic
    Băng huyết sau sinh thường rất nguy hiểm, chúc mẹ nó đã qua cơn nguy cấp. Bây giờ phải nghĩ tới trị gốc Bệnh.
    Đây là 1 bài thông thường mẹ nó dùng thử nhé:
    Hái 10 lá Huyết dụ còn tươi, cho vào máy sinh tố xay với 150ml nước. Vắt lấy nước dùng 2-3 ngày, mỗi ngày 1 lần.
    • 1,247 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thnhua Xem bài viết
    Mẹ này bị Rong kinh, Rong kinh có nhiều nguyên nhân . Cho nên phải đi khám chuyên khoa , để có cách chữa trị cho hiệu quả.
    Thank me no da tra loi em nhung hom qua em di kham bac si bao em chang lam sao ca, di kham ve tu nhien lai khong thay mau nua, the moi la churooling:
    • 10,449 Bài viết

• 5,934 Được cảm ơn

Mình sinh bé đc 6 tháng rồi. chu kỳ vừa rồi của mình bt kết thúc cách đây 20 ngày. 4 ngày trc mình lại bị tiếp mà máu ra nhiều kinh khủng, máu lẫn cục đen giống như thấy tháng nhưng nhiều tới mức 2 tiếng mình thay băng mà vẫn bị trào ra ngoài, hôm nay ngày thứ 4 vẫn nhiều huhu

Hôm nay T7 ko biết đi khám ở đâu mình lo quá, dây ra heế quần áo và ghế ngồi huhu
    http://www.webtretho.com/forum/f385/.../#post31900295

Các bài ko lấy số, lấy trùng số sẽ tự động bỏ qua