• 3 Lượt chia sẻ
  • 161K Lượt đọc
  • 313 Trả lời

18 Người đang theo dõi

• 144 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Em sinh ở viện C, sau khi sinh có đăng kí dịch vụ khám tại nhà, ah, em đẻ thường ạ, thì cô bác sĩ có bảo là vết khâu khô rồi, lành rồi, có thể quan hệ lại sau sinh từ 6-8 tuần, em biết là sau khi sinh nhanh nhất là 2 tháng, nhưng hôm vừa rồi đc 6 tuần e với ox lỡ xxx , cũng nhẹ nhàng thôi, nhưng cũng ko có cảm giác như trc, cứ kiểu gì ý, tất nhiên là khô. sau khi xxx đi rửa thì thấy hơi hơi nhức

ko biết các mẹ sau khi sinh quan hệ lần đầu thì thấy ntn, em có biêt hiện vậy có sao ko ạ? có sớm quá ko ạ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 144 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

ko có ai giúp em ạ
    • 119 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Mình mãi đến hơn 7m mới xxx vậy mà cũng bị nè,ko có tí cảm giác nào hết,bị khô quá,lại thấy rát rát chứ ko nhức như mẹ nó.Mình nghĩ chăc ai cũng vậy quá,sau sinh thường ít cảm giác hơn,ko biết sau có đỡ hơn ko
    • 124 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Hix, mình cũng như các mẹ, cữ >5 tháng mới dám xxx, cảm giác đau còn hơn cả "lần đầu"... Hix, rùi 1 tháng chỉ dám xxx 1-2 lần, vậy mà cuối cùng dính tập 2 ngay khi con vừa thôi nôi... :P
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 357 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

e mới bầu có mấy tháng, bs bảo kiêng nhưng c yêu v quá nên lúc nào cũng thích chạm vào người. nhưng chẳng hỉu sao em từ lúc biết tin cho thai em cũng nản, chẳng hào hứng chẳng thích thú j. cứ khô không khốc dù cho c làm đủ mọi trò... sợ lúc đẻ xong thì mất sạch cảm giác luôn quá
    • 835 Bài viết

• 1,096 Được cảm ơn

Mình với ông xã quan hệ khi chưa đầy 6 tuần nè :"> Vì đi khám bác sĩ đã bật đèn xanh rùi, 2 vợ chồng thèm quá ko nhịn được thế là chén luôn.

Cảm giác thì mới đầu khá là khô, mặc dù bình thường mình thuộc dạng "Điện nước" dồi dào luôn :"> lần đầu tiên thì ông xã phải làm thật chậm mình mới theo kịp độ thoải mái. Bác sĩ khâu cho mình rất khít, thậm chí mình còn cảm giác bị bóc tem lần 2 í Trong lúc ấy ấy thì khá là thích, nhưng xong thì mình cũng cảm thấy rát =.= Nhất là lúc vệ sinh để đi ngủ, thấy hơi rát rát, nhức nhức luôn, giống như bạn vậy.

Mà hôm kia xxx xong mình còn bị ra 1 tí máu mới sợ chứ :-ss Chắc vì ông xã hôm đấy máu quá. Nhưng giờ đã gần 8 tuần rồi mà ra máu thì chắc là máu quá bị xước thôi các mẹ nhỉ, chứ vết khâu thì nó liền thành sẹo luộn rồi mà

Mèo Bi: 14w5d-115gr ; 17w4d-220gr ; 22w1d-470gr ; 26w5d-925gr; 29w4d-1,341gr
    32w3d-2088gr 36w-2876gr:LoveStruc:
    Mèo mẹ: Start-51kg ; 16w-54,5kg ; 22w-59kg ; 27w-60kg; 29w-63kg; 32w-65kg; 36w-67kg :Silly:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 144 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

em bây h sinh xong gần 2 tháng rồi, cách đây 2 tuần đã hết dịch rồi nhưng mà tự nhiên thỉnh thoảng lại thấy ra tí máu, nghĩ là tại đến chu kì rồi.
    ko biết đến bao h tình trạng khô như hoang mạc mới đỡ các mẹ nhỉ? , chứ thế này rát lắm ah
    • 124 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

mẹ chi_toof cũng gần giống em,hơn 1 tháng đã bị rồi,hic hic,bị gần 2 tuần mới hết sạch,nản thế,hôm 2vc nổi hứng abcxyz tí thì đang giở thì thằng em cậu nó về,thôi luôn.em k bị khô nhưng mà lúc đi tè rát ơi là rát,bh vẫn chưa thử lại lần 2,e cũng đẻ thường nhưng bị rạch,hôm ktra lại bs khen vết sẹo đẹp,hichic,e về hôm đấy mới dám xem,nó cũng bé đi thật,thế cho nên là mới abc có tí mà rõ đau,giải quyết khâu nhớ nhung cho ax tí thôi nhưng mà ax khen cứ như hồi mới yêu,chưa về đích nhưng mà phê thế:Battin ey: e thì chả thấy gì:Sad:
    Ba sẽ là cánh chim đưa con bay thật xa, mẹ sẽ là nhành hoa cho con cài lên ngực, ba mẹ là lá chắn,che chở suốt đời con...:Kiss:
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em thi ko dám.đúng 3 tháng 10 ngày mới dám xxx lại.cũng thấy khô lắm,ox phải từ nhẹ đến mạnh.cung thấy rát sau khi vệ sinh,cảm giác cũng hơi giống lần đầu.từ lúc 3M 10D tới giờ đã 2 lần xxx rồi nhưng ko có sử dụng bất cứ biện pháp an toàn nào hết.mà "lính" của ox thì cho ra ngoài đứng hết.vậy ko biết sẽ có tập 2 ko ạ?xin các mẹ trả lời giúp.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi behuy2403; 03/07/2011 vào lúc 12:46 PM.
    NB:3kg, 1M:4kg3, 2M:5kg8, 3M:7kg1, 3M 8D:7kg4 ,4M :7kg9:Smiling:
    • 234 Bài viết

• 1,146 Được cảm ơn

các mẹ nhịn giỏi quá, ông xã nhịn cũng giỏi nữa, nhà em sau có 10 ngày là lâm trận rồi ạ. Em thì em chẳng máu me đâu nhưng "địch" cứ tấn công, thế mà cũng đâu vào đấy, "hắn'' còn bảo sao "thành" nhỏ và chật hơn lúc trước, ặc ặc
    • 2,220 Bài viết

• 1,949 Được cảm ơn

Hic, nhà mình 2,5 tháng mới bắt đầu, nhưng do vội vàng quá, nên đau không chịu nổi, dang giữa chừng thì phải thôi, sau đó mình đi tè mất 30' mới xong vì bị buốt. Đau hơn cả lần đầu, ox thì bảo, khiếp quá, bây giờ nó nhỏ hơn hồi xưa nữa, anh cũng sợ luôn rồi.
    • 167 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

e thì khác các mẹ 1 chút, vì e sinh mổ nên cử hơi lâu khoảng 6 tháng vc e mới...(3,5 tháng trước sinh e cực kì khô hạn, và 2,5 tháng sau sinh) nhưng vì e sanh mổ nên vẫn dồi dào và đầy cảm xúc, có điều phải nhẹ nhàng nâng niu vết mổ
    • 835 Bài viết

• 1,096 Được cảm ơn

Hic, em thì cảm xúc tràn đầy lắm, nhưng khổ nỗi đang cho con bú nên khô hạn Cứ phải vào trong 1 lúc nước nôi mới về. Mà đã thế, ông xã cứ vội vàng, khởi động không kĩ (chắc tại lo con dậy, nhưng toàn làm vào lúc nó ngủ say như chết) nên em rát lắm! Lần vừa rồi phải dùng dầu bôi trơn mới đỡ, nhưng mới đầu bảo dùng, ông xã bảo thôi, làm từ từ, ai dè vừa cho vào đã đau rồi, đau không cố nổi, bắt cho ra, bôi dầu lại. Thế là lúc xong xuôi thích thì có thích thật nhưng dư âm là đau và rát

Em đi tè cũng xót xót, mới đầu cứ sợ vết khâu bị làm sao, hóa ra không phải, là do thiếu nước ban đầu nên đau. Khổ ghê cơ. Em thuộc dạng "thèm ăn" kinh lắm, mà giờ cũng hơi sợ sợ lúc qh rồi, cứ nghĩ cảm giác rát đến sáng hôm sau vẫn còn là tởn. Chắc sau này phải thủ sẵn chai bôi trơn thôi! Phụ nữ sau sinh khổ thế chứ lị!

Mèo mẹ: Start-51kg ; 16w-54,5kg ; 22w-59kg ; 27w-60kg; 29w-63kg; 32w-65kg; 36w-67kg :Silly:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 92 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

các mẹ ơi em sinh mổ mà sao cũng đau vậy nhỉ?đau không cố được luôn.Có mẹ nào giống em không???
    • 835 Bài viết

• 1,096 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Éc còi Xem bài viết
    các mẹ ơi em sinh mổ mà sao cũng đau vậy nhỉ?đau không cố được luôn.Có mẹ nào giống em không???
    Úi, sinh mổ mà mẹ nó cho con bú thì vẫn khô hạn như thường, chẳng qua ko có vết khâu thôi, nhưng chị em sinh thường có vết khâu thì cũng 3 tuần sau là lành rồi, cho nên vấn đề là ở chỗ khô hạn cơ Hic hic

• 94 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

trời ơi vấn đề này thật nan giải hĩ hĩ. E cũng đc gần 2 tháng rồi thương ax nên là đồng ý qh. Nhưng ax em khởi động rất kĩ kĩ lắm ý, hàng tiếng đồng hồ, 1 cảm giác rất là... nhưng khổ nỗi chả có tí điện nước nào ra cả. Khô như sa mạc. 2 3 ngày nay ngày nào cũng... nhưng ko lần nào ax chỉ huy vào trong được :Laughing: khổ thân. Không bik sau này có cải thiện đc ko các mẹ. Ax nói còn hơn cả lần đầu tiên =)):Laughing:
    • 354 Bài viết

• 429 Được cảm ơn

nhà em 7 tuần mới khởi động.Lần đầu đúng là hơi khó chịu 1 tí,chắc cũng tại tâm lý nữa,vừa làm vừa run,sợ nhỡ rách :Laughing: Nhưng sau 1-2 lần là lại ok như bình thường mà em vẫn đang cho con bú ạ.Em nghĩ 1 phần là tâm lý nữa đấy ạ.Còn nếu khô quá,các mẹ chịu khó dùng dầu bôi trơn làm mồi,không để hụt nhiều quá nó thành cái tâm lý cứ mầm là hỏng thì sau này phiền đấy ạ,mà khổ thân các anh xã nữa
    • 80 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Cả nhà ơi em thấy bác sĩ bảo kiêng 6>8 tuần là có thể xxx lại em hơn 6 tuần oy nhưng vẫn ra sản dịch có xxx dc hem.sợ cấm vận chồng nhiều quá lại đi ăn vụng có lần đầu lại có lần sau với lại em cũng thuộc nhu cầu cao
    hum gì nhà em liều định cho vào nhưng vừa cho chưa kịp vào trong tự nhiên thấy nhói đau nên ngừng chiến luôn.sau sinh lần đâu quan hệ là bị đau ạ.em sờ vết khâu thì không thấy đau lành hẳn oy còn cho tay vào để rửa vệ sinh cung hem thấy đau.thế chả hiểu sao chồng em chưa cho vào mà đã đau thế mà rõ ràng lúc đấy điện nước nhà em đầy đủ:Worried:.mấy hum trước đấy sản dịch ra màu nâu và ít 1 ngày chỉ ra 1 tẹo sắp hết nhưng từ hum cho vào lại ra màu đỏ và nhiều lên....em lo qua k biết có bị viêm hay làm sao không.:Worried:
    mẹ nào có kinh nghiệm chỉ em với chứ nghĩ vụ đi khám lại chọc ngoáy em sợ lăm oy:Crying::Crying:
    làm sao để hết sản dịch các mẹ nó nhỉ hay em bị làm sao
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mevyanh; 16/07/2011 vào lúc 06:20 PM.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thì ngưng quan hệ mấy bữa chứ sao đợi đến khi hết ra nữa thì mần tiếp nhưng sao thấy đau rát quá trời lun. không bít đến khi nào thì mới hết khô hạn đây nữa:Sad:
    • 222 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Hix, đọc tâm sự của các mẹ mà em tủi cho em quá. Mộng chè em kiêng dữ lắm, lúc chưa sanh đã dạy là phải kiêng ít nhất 4 tháng, vợ chồng tách nhau ra ko được ngủ chung đâu như vậy mới tốt cho sắc tố của vợ. Giờ em sanh rồi, Mộng chè chăm sóc nên chả dám ho he gì cả, hai vợ chồng cứ né né nhau ra đến là khổ... Ko biết có mẹ nào ở hoàn cảnh như nhà em ko?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)