• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Nổi mụn như bị muỗi đốt rất ngứa

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 9.74K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 101 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Các mẹ ơi. Mình đang nuôi con nhỏ , bé được 3 tháng. Mấy hôm nay mình thấy chân mình nổi mấy nốt to và đỏ như bị muỗi đốt ấy rất ngứa. Đầu tiênminh tưởng muỗi đốt vì rất giống như bị muỗi đốt. Sau đấy mình thấy xuất hiện nhiều hơn ở chân và bắt đầu thấy một vài nốt ở tay. Nếu muỗi đốt nhiều vậy thì nhà phải nhiều muỗi mà nhà mình không thấy muỗi, cũng không ai bị muỗi đốt cả. mình tham khảo trên mạng thì hình như là bị dị ứng nhung mình không ăn gì lạ cả và chưa bao giờ bị thế này. Mẹ nào có kinh nghiệm giúp mình với, mình gãi xước cả chân mà tình trạng này thì hoa nổi khắp chân không dám mặc váy nữa
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 34 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, mẹ nó xem các nốt mà mấy hôm sau vẫn còn ngứa, giữa nốt như có một mụn nhỏ với cả khi lành thì thâm lại, thì có khi là do bọ chét đốt đấy nhé! Đang mùa hoa xoan nhiều bọ lắm, nhà mình đang bị nó hoành hành đây, mà chả nuôi con gì đâu nhé! Hình như có hơi sữa là nó vào ý.
    • 21 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_be_chuoi Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, mẹ nó xem các nốt mà mấy hôm sau vẫn còn ngứa, giữa nốt như có một mụn nhỏ với cả khi lành thì thâm lại, thì có khi là do bọ chét đốt đấy nhé! Đang mùa hoa xoan nhiều bọ lắm, nhà mình đang bị nó hoành hành đây, mà chả nuôi con gì đâu nhé! Hình như có hơi sữa là nó vào ý.
    Mẹ này nói đúng đấy, mình cũng bị như vậy rồi. Cứ tưởng muỗi nhưng theo dõi thì không phải. Đó là do con bọ chét đốt, nó có từ con Mèo, Chó... các con vật nuôi. Nhà mình không nuôi nhưng hàng xóm nuôi mà vẫn bị đấy. Mẹ nó ra hàng thuốc hỏi xem có thuốc bôi nào trị được về bôi cho khỏi ngứa và sẹo nhé.
    • 101 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhthanh9119 Xem bài viết
    Mẹ này nói đúng đấy, mình cũng bị như vậy rồi. Cứ tưởng muỗi nhưng theo dõi thì không phải. Đó là do con bọ chét đốt, nó có từ con Mèo, Chó... các con vật nuôi. Nhà mình không nuôi nhưng hàng xóm nuôi mà vẫn bị đấy. Mẹ nó ra hàng thuốc hỏi xem có thuốc bôi nào trị được về bôi cho khỏi ngứa và sẹo nhé.
    mẹ nó ơi, mình tự bôi thuốc remos IB của ronto , các vết đó là thành sẹo và liền nhưng lại mọc lên nhưng vết mới, ngứa quá mà bây giờ nhìn chân chán lắm. Hay là tại mình ngứa, gãi nên nó lan hay là nó lại đốt mình tiếp. Sao nhà chẳng ai bị mà mình lại bị. Mình lo nếu nó đốt bé thì sao nhỉ, Triệu chứng của mình đúng như mẹ nó nói. Nổi đỏ, giữa nốt có mụn nhỏ. Con nhỏ mà mình ngại đi viện da liễu, trời nắng nữa, ở đấy thì đông
    • 34 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Cái chính là phải diệt được bọ chét ý. Nhà mình mua lá mần tưới về phơi khô dải quanh giường mà chỉ đỡ được một ít. Mình thấy nếu mang em bé ra khỏi phòng được thì xịt thuốc diệt muỗi khắp ngóc ngách trong phòng rồi đóng cửa lại mang bé đi ra ngoài chơi, 1-2 tiếng sau về mở toang cửa cho bay hết hơi, quét dọn phòng rồi hãy vào, nhà mình làm thế vừa đỡ muỗi mà cũng giảm hẳn bọ chét, chứ dạo trước nó còn nhảy tưng tưng trên giường ấy, bắt được mấy con luôn, khiếp lắm. Mà hạn chế gãi chảy máu nhé! Chỗ nào chảy máu là bọn nó xông vào gần đấy đốt điên luôn. Nếu làm như mình nói mà ko thấy đỡ thì gọi vệ sinh dịch tễ đến họ diệt cho, để nó đốt em bé tội lắm!