• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.03K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 83 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi chút. Có mẹ nào biết trẻ bị lồng ruột là do đâu không ạh. Có trường hợp nào là do trẻ quá nghịch ngợm dẫn đến lồng ruột không ạh. Em bé nhà em mới được gần 2 tháng tuổi thôi nhưng vì bé hơi khó ngủ mà ty mẹ xong thì lại chẳng chịu ngủ ngay nên cứ phải ôm vác bé và đung đưa cho bé ngủ. Không biết như thế có bị lồng ruột không các mẹ nhỉ.
    ...."You held my hand
    When it was cold
    When I was lost
    You took me home
    You gave me hope
    When I was at the end
    And turned my lies
    Back into truth again
    You even called me friend"
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• cho hỏi sữa chua uống men sống của TH true YOGURT

Xin cho biết Sữa chua uống men sống TH true YOGURT có những loại nào và có lợi ích gì với người...

• Nguyên nhân bé bị lang ben

Chào bs, Con em được 4 tháng, khoảng hơn 1 tháng nay trên người cháu xuất hiện những vết đốm trắng nhỏ, vết lớn nhất cũng chỉ có đường kính khoảng 1cm, y hệt như lang ben ở người lớn, có nhiều ở vùng gáy, lưng, ngực và sau vành tai. Đi khám phòng mạch bs có cho bôi nizozal cream vẫn không hết, mới...

• Vợ sinh con, chồng được nghỉ từ 5-7 ngày?

Các mẹ ui! sáng nay coi được thông tin này mừng quá...chả là tháng 12 này em nó nằm ổ, nah2 chỉ có...

• Gội đầu đúng cách để giảm rụng tóc sau sinh

Hầu như phụ nữ chúng mình sau khi sinh gặp phải tình trạng rụng tóc. Tóc yếu dần, từ đó dẫn đến...

• Ăn đồ lạnh, trẻ dễ bị lồng ruột

Mỗi khi hè đến, tiết trời nóng bức, không ít trẻ em nằng nặc đòi uống đồ lạnh nhưng đường ruột của trẻ rất mỏng, khả năng cố định lại kém, mỗi khi bị đồ lạnh kích thích, rất dễ gây ra co thắt ở cơ bàng quang, đường ruột, từ đó gây ra bệnh lồng ruột và đường ruột tắc nghẽn, thậm chí gây nguy hại đến...

• 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hồi trước tớ hay tung con nhỏ nhà tớ lên vì thấy bé rất khoái chí. Có bác gần nhà nhìn thấy bảo làm như vậy dễ bị lồng ruột. KHông biết có phải không nhưng cũng không giám làm vậy nữa.
    Còn đung đưa nhẹ nhàng chắc chẳng sao.