• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.02K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 83 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi chút. Có mẹ nào biết trẻ bị lồng ruột là do đâu không ạh. Có trường hợp nào là do trẻ quá nghịch ngợm dẫn đến lồng ruột không ạh. Em bé nhà em mới được gần 2 tháng tuổi thôi nhưng vì bé hơi khó ngủ mà ty mẹ xong thì lại chẳng chịu ngủ ngay nên cứ phải ôm vác bé và đung đưa cho bé ngủ. Không biết như thế có bị lồng ruột không các mẹ nhỉ.
    ...."You held my hand
    When it was cold
    When I was lost
    You took me home
    You gave me hope
    When I was at the end
    And turned my lies
    Back into truth again
    You even called me friend"
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Nguyên nhân bé bị lang ben

Chào bs, Con em được 4 tháng, khoảng hơn 1 tháng nay trên người cháu xuất hiện những vết đốm trắng nhỏ, vết lớn nhất cũng chỉ có đường kính khoảng 1cm, y hệt như lang ben ở người lớn, có nhiều ở vùng gáy, lưng, ngực và sau vành tai. Đi khám phòng mạch bs có cho bôi nizozal cream vẫn không hết, mới...

• Các chị ơi trẻ bị viêm ruột thì uống thuốc gì?

Tình hình là em sắp về Vn mà ở nhà có đứa cháu bị bsĩ VN cho uống kháng sinh nhiều quá đến mức bị viêm ruột, niêm mạc ruột nó bị nhăn nhúm lại nên hay đi phân có màng nhầy và cả máu nữa,rất dễ bị tiêu chảy và đặc biệt là không hấp thụ được chất ddưỡng nên cháu rất yếu. Cháu đã 4 tuổi rồi mà nhìn èo...

• Cách dễ dàng để có bữa sáng no đủ mà ít béo

Các mẹ sau sinh thường mang nhiều cảm xúc. Một phần rất sợ sau sinh béo hoài mà k xuống được. Một...

• Món ngon bổ dưỡng cho các mẹ sau khi sinh

Sau sinh nở, việc bổ sung dưỡng chất là vô cùng quan trọng để sản phụ nhanh phục hồi sức khỏe và có...

• Làm thế nào để cung cấp đủ vi chất dinh dưỡng cho bé

Chào bác sĩ ạ Con gái mình 9 tháng tuổi. Hiện nay bé dài 62cm, nặng 8.7kg. Một ngày con uống...

• 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hồi trước tớ hay tung con nhỏ nhà tớ lên vì thấy bé rất khoái chí. Có bác gần nhà nhìn thấy bảo làm như vậy dễ bị lồng ruột. KHông biết có phải không nhưng cũng không giám làm vậy nữa.
    Còn đung đưa nhẹ nhàng chắc chẳng sao.