• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Ngực có u nhỏ thình thoảng nhói trong thời gian cho con bú, có mẹ nào như em không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.24K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 257 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Chào các mẹ!

Em cho con bú mẹ hoàn toàn được gần 2 tháng. Gần nữa tháng nay ngực bên trái của em có 2 chỗ có u nhỏ như hạt đậu, 1 chỗ là ngay dưới bầu ngực, 1 chỗ là ngay trên núm vú. Điều làm em lo lắng là 2 chỗ đó thi thoảng cứ nhói lên đau lắm, không phải những lúc căng sữa. Đợt nọ em có đi khám, lúc đó con em được 21 ngày nhưng có u mà chưa có đau, bác sĩ nắn nắn rồi nói là có thể có... nhưng hiện tại em đang cho con bú cũng chưa "làm được gì". Em thì sợ lỡ như đó là ung thư thì chả lẽ đợi khi nào thôi sữa con mới trị, lúc đó có còn trị được ko...

Mọi người cho em lời khuyên với, có ai từng bị hay có người thân bị như em mà ko sao ko( để em yên tâm đợi sau hay khám, vì muốn đi khám nhưng con còn nhỏ cứ bú suốt mà con em ko chịu ti bình mới khổ em).

Nếu khám thì em nên khám ở đâu? Chụp nhủ ảnh ko? lần trước cung đi khám nhưng bác sĩ ko cho siêu âm hay gì chị nắn nắn rồi thôi.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,120 Bài viết

• 2,197 Được cảm ơn

Bạn khám ở đâu, có khám ở K ko, bsyx ở K nắm mới chuẩn nhé, trong thời gian cho fon bú rất khó xác định vì có thể là nang sữa hoặc bạn bị tắc sữa dẫn tới như thế, khi cho con bú thì ngực có thể sờ thấy rất nhiều cục
    Mình cũng có môt cục u nhỏ khám lúc chưa mang bầu nhưng trộm vía bsyx nói chưa cần tách, mình cũng đang cho con bú nên chưa đi khám lại đc nhưng hồi chưa cho fon bú hay bgiowf thi thoảng mình vẫn thấy nhói nhói
    Trôim vía hy vọng là ko có gì đâu, đừng lo pắng quá nhé ko ảnh hưởmg tới sữa và tâm lý chăm con, cho fon bú càng giảm nguy cơ mà, tự tin lên bạn nhé
    • 257 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Viện K ở HN hả mẹ nó? Em ở HCM khám ở đâu ạ?
    • 2,120 Bài viết

• 2,197 Được cảm ơn

Trong đó có viện ung bướu ko, khám ở viện đó là chuẩn nhất nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 624 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeKimMinh Xem bài viết
    Chào các mẹ!

Em cho con bú mẹ hoàn toàn được gần 2 tháng. Gần nữa tháng nay ngực bên trái của em có 2 chỗ có u nhỏ như hạt đậu, 1 chỗ là ngay dưới bầu ngực, 1 chỗ là ngay trên núm vú. Điều làm em lo lắng là 2 chỗ đó thi thoảng cứ nhói lên đau lắm, không phải những lúc căng sữa. Đợt nọ em có đi khám, lúc đó con em được 21 ngày nhưng có u mà chưa có đau, bác sĩ nắn nắn rồi nói là có thể có... nhưng hiện tại em đang cho con bú cũng chưa "làm được gì". Em thì sợ lỡ như đó là ung thư thì chả lẽ đợi khi nào thôi sữa con mới trị, lúc đó có còn trị được ko...

Mọi người cho em lời khuyên với, có ai từng bị hay có người thân bị như em mà ko sao ko( để em yên tâm đợi sau hay khám, vì muốn đi khám nhưng con còn nhỏ cứ bú suốt mà con em ko chịu ti bình mới khổ em).

Nếu khám thì em nên khám ở đâu? Chụp nhủ ảnh ko? lần trước cung đi khám nhưng bác sĩ ko cho siêu âm hay gì chị nắn nắn rồi thôi.
    Bạn ơi,không sao đâu, mình cũng cho con bú được 2 năm mới thôi sữa cho bé đây, đó là do tuyến vú của minh mới cho con bú nên có vài chỗ sẽ bị tắc, lúc trước mình cũng bị hoài, có khi còn nổi cả trên đầu ti nữ cơ, đau và nhức dữ lắm, nhưng ráng chịu đau cho bé bú thì từ từ nó thông sẽ tan đi thôi bạn ah! Đừng lo lắng quá, chườm nước nóng và cho bé bú thường xuyên. Chứ đang cho con bú thì không chụp nhũ ảnh hay siêu âm được đâu!Bạn cứ yên tâm mà cho bé bú tiếp đừng quá lo lắng sẽ mất sữa đấy,sữa mẹ là tốt nhất cho con đấy bạn ạ!Với lại khoa học cũng đã nói là cho con bú sẽ giảm được nguy cơ ung thư vú rồi còn gì nữa! Chúc bạn và bé khỏe!
    • 302 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

mehuyhuynh nói đúng đấy, mình cũng bị như vậy và tự nhiên khoảng 1 tháng ko để í thì nó đâu mất tiêu rồi ấy.
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em cũng zậy..con e được gần 2 thang tự nhiên lúc ngực k căng sữa e rờ thấy 1 cục tròn tròn đau đau em lo quá...k bít bị gì ..mẹ nào có kn chĩ dùm em với
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mekimminh oi.
    Mẹ nó hết u như thế nào vậy
    Mình giờ đang bị u nè mà cục to và hai bên luôn. Mình lo lắng quá. Tháng trước mình có đi khám bác sĩ cho siêu âm kết quả ko sao hết. Bác sĩ nói về massage mà đến nay cục u vẫn còn nguyên
    Mẹ nó chia sẻ cho mình biết phải làm gì với. Hichic
    Có mẹ nào có kinh nghiệm về vụ này giúp mình với. Cảm ơn các mẹ nhiều.