• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.66K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 127 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

E sinh mo, dc 3 tuan roi. Moi sinh xong dau qua k ngoi day cho be bu dc. Hon nua dau ti em ngan va thut nen be cung k bu dc. Em toan vat sua ma moi lan ngoi hi huc ca 1/2 gio chi dc 50ml. Be chu yeu an sua ngoai. E moi mua may hut Swing cua Medela 2 hom roi ma tinh hinh cung k cai thien hon. Tham chi luong sua hut dc con it di ti chut. Moi ngay e hut 4-5 lan. Co lan dc 60ml, nhung co lan chi dc 30ml thoi. E cung chiu kho an mong gio du du, chan cho nau chao...Cac me co cach nao giup em voi? Em dau tu mua may hut roi8 cha le k co sua ma hut:Crying:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bản tin khuyến mại tháng 6: Vincom Center Bà Triệu

Chi tiết chương trình khuyến mại G2000VN áp dụng từ 23/06/2014 đến 29/06/2014 Chương trình...

• 10 ân tình của mẹ dành cho con

Ân thứ nhất : mang nặng Ân thứ hai : đẻ đau Ân thứ ba : quên mình Ân thứ tư : ngặm đắng...

• Căng thẳng có bị mất sữa ko các mẹ?

Chào các mẹ, mình hút sữa nuôi con, đang vướng bận chuyện gia đình nên hơi stress một chút, 2 đêm liền ko ngủ đc tí nào, hôm nay hút sữa thấy ít hẳn, tia sữa ko bắn vèo vèo nữa mà nhỏ giọt, buồn quá, có khi nào mình sắp bị mất sữa rồi ko? phải làm sao để ko bị mất sữa bây giờ?

• Sanh mổ có bị mất sữa không?

Mình nghe nói sanh mổ thì người mẹ đễ bị mất sữa lắm phải không? Mình vẫn thích sanh thường sẽ tốt hơn cho bé nhưng bs nói là mình lớn tuổi thì nên sanh mổ. Có mẹ nào có kinh nghiệm về sanh mổ mà vẫn không bị mất sữa thì tư vấn giúp mình với nhé. Cảm ơn nhiều nhiều.

• Những thực phẩm tiêu mỡ hiệu quả cho vòng 2 của các mẹ đây!

Con mình 30 tháng rồi mà vòng 2 vẫn như bầu 4 tháng vậy, mặc ghen bụng thì nóng vô cùng mà nếu mặc...

• 1,087 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Em ơi cố gắng cho con ti nhiều thì sữa mới nhiều được, vả lại cũng để con quen ti mẹ. Chị cũng mổ đây, đến ngày thứ 5 mới thấy sữa chảy giọt, lúc trước chẳng biết con ăn bằng gì vì chị ko cho bú ngoài:Silly:. Sau đó chỉ gọi là đủ, con đói đòi ăn nhiều lần hơn. Phải đến tuần thứ 5 mới nhiều, giờ thì con ăn ko hết. Phải kiên trì em ạ :Smiling:
    • 37 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

úi sao mà mẹ Bufa giống em thế.Em cũng mổ đẻ cũng đầu tư máy Swing mỗi tội đầu ti của e thì với các bố là OK còn các bé...lắc đầu KO. Đầu ti e to lắm mướp đắng nhà e ko thể nào bú nổi.Mấy ngày đầu e cũng ít sữa lắm thôi thì ai bảo gì cũng ăn theo ko kiêng như phụ nữ thế kỷ XX đâu vì bác sỹ dặn kiêng cữ quá con không đủ chất đâu.Mẹ Bufa uống bia pha với sữa ông thọ cũng có sữa đấy hoặc mua đậu tương về rang lên rồi nấu nước uống.Trong đậu tương có nhiều sắt và canxi tốt lắm.Em uống kèm cả thuốc lợi sữa hiệu Meko Lactagil nữa nói chung sữa cũng cải thiện phần nào.chào mẹ nó nhé
    • 205 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Két con Xem bài viết
    Em ơi cố gắng cho con ti nhiều thì sữa mới nhiều được, vả lại cũng để con quen ti mẹ. Chị cũng mổ đây, đến ngày thứ 5 mới thấy sữa chảy giọt, lúc trước chẳng biết con ăn bằng gì vì chị ko cho bú ngoài:Silly:. Sau đó chỉ gọi là đủ, con đói đòi ăn nhiều lần hơn. Phải đến tuần thứ 5 mới nhiều, giờ thì con ăn ko hết. Phải kiên trì em ạ :Smiling:
    Trường hợp bé không ti nhiều thì sao hả chị, con em cứ mút một chập lại quay ra chơi, cắn vú mẹ chứ không chịu bú nữa, trong khi cho bú bình thì được tới 120ml, làm sao để bé bú nhiều để kích thích tăng sữa!!:Sad:
    • 1,708 Bài viết

• 1,158 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bufa Xem bài viết
    E sinh mo, dc 3 tuan roi. Moi sinh xong dau qua k ngoi day cho be bu dc. Hon nua dau ti em ngan va thut nen be cung k bu dc. Em toan vat sua ma moi lan ngoi hi huc ca 1/2 gio chi dc 50ml. Be chu yeu an sua ngoai. E moi mua may hut Swing cua Medela 2 hom roi ma tinh hinh cung k cai thien hon. Tham chi luong sua hut dc con it di ti chut. Moi ngay e hut 4-5 lan. Co lan dc 60ml, nhung co lan chi dc 30ml thoi. E cung chiu kho an mong gio du du, chan cho nau chao...Cac me co cach nao giup em voi? Em dau tu mua may hut roi8 cha le k co sua ma hut:Crying:
    Ôi sao giống mình quá vậy. Lúc mình mới sinh đầu ti cũng không nhú ra ngoài nên con mình ti không được khóc la vì đói. Chỉ toàn là ti ké của chị sinh chung phòng và uống sữa bột.
    Lúc về nhà vết thương đỡ đau thì mình cố ngồi tập cho con ti, con ti hoài riết rồi đầu ti nó cũng nhú ra. Nhưng mình lại ít sữa lắm, con mình phải uống thêm sữa bột mới đủ no.
    Đến khi mình đi làm mình tập cho con ti bình. Chiều mình đi làm về con mình cũng chả thèm ti mình, 1 tuần không ti mà mình cũng không bị căng sữa gì cả nên mình bỏ không cho con ti luôn.
    Không có sữa mẹ cho con ti thì mình cực lắm, ban đêm phải thức hòa sữa cho con, rồi canh cho con uống,... ôi thôi giấc ngủ bị băm nát hết.
    Bạn cố gắng tập cho con ti mẹ càng nhiều thì sữa nó mới có nhiều.
    Con mình thiệt thòi vì mình đã ít sữa lại đi làm xa cả ngày mới về nên sữa ít dần và o có để con ti, tội nhiệp ghê. Mà mình lại phải tốn nhiều tiền để mua sữa nữa.
    • 87 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mẹ bufa ơi nếu muốn dùng máy có hiệu quả thì bạn nên chú ý một số điểm sau nhé :
    - Hút đều đặn như bạn 4-5 lần /ngày là tốt rồi nhưng bạn cố gắng hút theo lịch cố định để tạo phản xạ tiết sữa cho cơ thể khi đến giờ hút . VD : hút cố định vào các giờ 6 -10 -2- 6 -10
    -Với người ít sữa thì trước khi hút sữa bạn chịu khó uống 1 ly sữa nóng , mát xa nhẹ nhàng bầu ngực
    -Phải kiên trì sau 1 thời gian bạn sẽ thấy sữa về nhiều hơn chứ mới dùng 2 ngày thì chưa khẳng định được gì đâu bạn ạ
    Ngoài ra bạn nên uống nhiều nước và cốm lợi sữa để sữa nhiều hơn nhé !
    Bạn thử hút theo lịch cố định trong ngày và theo dõi khoảng 1 tuần xem sữa có nhiều hơn ko nhé !
    Chúc bạn ngày càng nhiều sữa:Rose:
    • 127 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Chi cho e hoi nen uong loai com loi sua nao a? E thay tren thi truong co nhieu loai qua.
    • 87 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chi cho e hoi nen uong loai com loi sua nao a? E thay tren thi truong co nhieu loai qua.
    Theo mình muốn biết loại nào hợp với mình thì phải dùng thử mẹ bufa ạ . Mình thì hợp với trà lợi sữa Hipp và thuốc viên Mekolactagil . Bạn cứ ra nhà thuốc hỏi là có đấy :Smiling:
    • 400 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Nếu muốn hút sữa hiệu quả. Ngoaì việc ăn uống em còn phaỉ ngủ đủ tránh stress thì sữa mới nhiều lên được. Cố gắng hút sữa 3h/1lần. Khi hút sữa thì nên kết hợp xem vô tuyến hoặc làm việc gì mà mình thích để không có cảm giác là mình đang hút sữa. Mỗi lần hút cố gắng hút được 2 đợt sữa về thì sữa ngày càng nhiều lên.
    Nếu chăm chỉ hút sữa thì sữa sẽ tăng dần theo thời gian em ạ. Chứ mới vắt sữa có 2 hôm thì nhằm nhò gì. Con chị không bú mẹ hồi đầu chị vắt sữa cũng không được nhiều sau chị vắt đều đặn lượng sữa cứ tắng dần theo tuần sau đó ổn định dần. Được cái không phaỉ cho con ăn sữa bột.
    • 268 Bài viết

• 343 Được cảm ơn

Em cũng trong tình trạg như vậy, thấy các mẹ dùng máy hút em cũng hì hịc đi vác về cái mini 1 bêncuả medela, không hiểu do em dùn gkhông đúng cách hay sao í mà hút không ra sữa ( trong khi em dùng tay thì sữa ra nhiều hơn dùng máy) có mẹ nào giúp em với.
    • 1,060 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Zuki Xem bài viết
    Em cũng trong tình trạg như vậy, thấy các mẹ dùng máy hút em cũng hì hịc đi vác về cái mini 1 bêncuả medela, không hiểu do em dùn gkhông đúng cách hay sao í mà hút không ra sữa ( trong khi em dùng tay thì sữa ra nhiều hơn dùng máy) có mẹ nào giúp em với.
    Muốn hút sữa hiệu quả em phải chịu khó ăn cháo nóng uống sữa. Trước khi hút sữa klhỏang 10-15' em nên uống 1 cốc sữa nóng, lấy khăn ấm chườm ngực, massa ngực nhẹ nhàng vê nhẹ đầu ti sữa sẽ về nhanh hơn. Khi đã có cảm giác sữa về thì em bắt đầu hút sữa.
    Khi hút em chụp phễu sát vào ngực hút mỗi bên 5-7' rồi đổi bên. Sau đó chỉ cần 2-3' là đổi bên. Khi hút hết 2 bên ngực không còn giọt sữa nào nữa thì em nghỉ khỏang 4-5' em rồi hút tiếp để được đợt sữa thứ 2 về. Khi em hút hết đợt sữa thứ 2 tòan chầt béo đặc sánh thì có thể ngừng hút.
    Khi hút chú ý ngồi chỗ thoaỉ mái kết hợp lướt web chơi game hoặc làm việc gì mà em cảm thấy thích để quên đi cảm giác là mình đang hút sữa em đừng nhìn chăm chú vào bình sữa mà tạo cảm giác sốt ruột.
    Em cứ chăm chỉ mỗi lần hút để 2 đợt sữa về. Và cứ duy trì 3 tiếng hút 1 lần thì lượng sữa sẽ tăng dần lên theo tuần. Ngày cố gằng hút khỏang 7-8 lần. Nếu không ít nhất cũng nên hút 6 lần.
    Chăm chỉ hút sữa và cho con bú ngủ đủ giấc tinh thần thoaỉ mái sữa sẽ nhiều hơn. Em có thể uống thêm cốm lợi sữa hoặc mekolactagyl chiết xuất từ tảo biển em nhé. Em thử làm theo cáh chị hướng dẫn xem có khá hơn không nhé.
    Quên mất chị cũng kông hỏi em. Em bé nhà em có chịu khó bú mẹ không? Nếu mà em bé mới bú mẹ xong mà em hút sữa thì sữa cũng không nhiều như lúc em bé chưa bú mẹ đâu em ạ.