• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Nên Mua Gì Thăm Người Mới Sinh Con ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 10.5K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Các mẹ ơi, mình chưa lập gia đình và cũng chưa sinh con bao giờ . Do đó, mình không biết mua quà gì ý nghĩa và có lợi cho sức khỏe người mới sinh con. Vì mình có một người chị khá thân mới sinh con hôm qua thứ 3 ( 04/09/2012 ). Mình nghĩ em bé mới sinh chắc chưa mua đồ gì tặng được nên mình tính mua đồ tặng cho mẹ của bé, nhưng nghĩ hoài không biết nên mua gì. Các mẹ giúp mình với, cám ơn các mẹ nhiều.

Chúc các mẹ thật nhiều sức khỏe.

Mong sớm nhận được sự giúp đỡ của các mẹ.

• 492 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

theo mình nghĩ mới sinh thì thường ngta hay mua đồ bồi bổ cho người mẹ mới sinh để có sức và nguồn sữa dinh dưỡng cho con bú.Nếu là chị em thân thiết thì cứ phong bì là thiết thực nhất.

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi truc.amethyst Xem bài viết
    theo mình nghĩ mới sinh thì thường ngta hay mua đồ bồi bổ cho người mẹ mới sinh để có sức và nguồn sữa dinh dưỡng cho con bú.Nếu là chị em thân thiết thì cứ phong bì là thiết thực nhất.
    Cảm ơn truc.amethyst,

Mình cũng nghĩ là nên mua đồ bổ hoặc sữa cho người chị mới sinh con. Nhưng cụ thể là loại đồ bổ nào hay loại sữa nào thì thích hợp thì mình chưa biết. Còn phong bì thì mình nghĩ với người chị thân thiết của mình là không phù hợp lắm vì nếu nói tiền thì chị ấy không thiếu. Mình muốn tặng 1 món quà ý nghĩa như truc.amethyst chia sẻ là đồ bổ hay sữa để thể hiện sự quan tâm là chính.

• 77 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Mình nghĩ nếu là chị em thân thiết rồi thì bạn cứ hỏi thẳng chị ý thich cái gì hoặc đang cần cái gì,đâu có gì phải khách sáo đâu,giống như mình này,lúc trc khi đi sinh cho dù đã chuẩn bị rất kỹ lưỡng rồi nhưng đến khi nằm một chỗ thấy thiếu đủ thứ,lúc đấy làm sao mình đi mua dc,chồng thì chả biết gì,có ng bạn gái thân thì hoàn toàn nhờ cậy dc rồi.Trường hợp nếu bạn ko muốn hỏi thẳng thì bạn có thể mua sữa bầu cho mẹ nếu mẹ cho bé bú hoặc mua sữa CT cho bé nếu bé bú ngoài .Chúc bạn tìm dc món quà ưng ý!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 836 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Đúng rồi đó bạn ạ. Nếu đã thân thiết thì cứ hỏi xem chị ấy cần gì thêm không. Mua đồ chơi cho bé cũng hay. HOặc mẹ nó có thể tặng mẹ con chị ấy một đôi khăn tắm chẳng hạn

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kemchim Xem bài viết
    Mình nghĩ nếu là chị em thân thiết rồi thì bạn cứ hỏi thẳng chị ý thich cái gì hoặc đang cần cái gì,đâu có gì phải khách sáo đâu,giống như mình này,lúc trc khi đi sinh cho dù đã chuẩn bị rất kỹ lưỡng rồi nhưng đến khi nằm một chỗ thấy thiếu đủ thứ,lúc đấy làm sao mình đi mua dc,chồng thì chả biết gì,có ng bạn gái thân thì hoàn toàn nhờ cậy dc rồi.Trường hợp nếu bạn ko muốn hỏi thẳng thì bạn có thể mua sữa bầu cho mẹ nếu mẹ cho bé bú hoặc mua sữa CT cho bé nếu bé bú ngoài .Chúc bạn tìm dc món quà ưng ý!
    Cảm ơn Kemchim rất nhiều,

Kemchim ơi, có thể cho BabyBobo hỏi thêm là nếu mua sữa bầu hoặc sữa CT thì nên mua ở đâu thì sẽ tốt, và nhãn hiệu gì không ?.
    Còn việc hỏi thẳng chị ấy thích gì và còn thiếu gì rồi mua, có lẽ BabyBobo sẽ hỏi sau khi đến thăm. Vì dù là chị em thân thiết, nhưng có thể do khoảng cách tuổi tác nên BabyBobo có phần rất tôn trọng chị ấy, không thể giống như bạn bè đồng trang lứa.

Chúc Kemchi buổi tối vui vẻ nha !

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kittenhanam Xem bài viết
    Đúng rồi đó bạn ạ. Nếu đã thân thiết thì cứ hỏi xem chị ấy cần gì thêm không. Mua đồ chơi cho bé cũng hay. HOặc mẹ nó có thể tặng mẹ con chị ấy một đôi khăn tắm chẳng hạn
    Cảm ơn Kittenhanam,

Gợi ý của bạn về đồ chơi cho bé và khăn tắm đôi rất hay. Nhưng BabyBobo không biết nếu mua đồ chơi cho bé thì nên mua ở đâu thì được. Vì hiện nay BabyBobo nghe nói có nhiều đồ chơi trẻ em từ Trung Quốc có nhiều chất độc hại mà mình khó phân biệt được.

Buổi tối vui vẻ nha, Kittenhanam !
    Chỉnh sửa lần cuối bởi babybobo; 05/09/2012 vào lúc 08:20 PM.

• 77 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babybobo Xem bài viết
    Cảm ơn Kemchim rất nhiều,

Kemchim ơi, có thể cho BabyBobo hỏi thêm là nếu mua sữa bầu hoặc sữa CT thì nên mua ở đâu thì sẽ tốt, và nhãn hiệu gì không ?.
    Còn việc hỏi thẳng chị ấy thích gì và còn thiếu gì rồi mua, có lẽ BabyBobo sẽ hỏi sau khi đến thăm. Vì dù là chị em thân thiết, nhưng có thể do khoảng cách tuổi tác nên BabyBobo có phần rất tôn trọng chị ấy, không thể giống như bạn bè đồng trang lứa.

Chúc Kemchi buổi tối vui vẻ nha !
    Bạn ở đâu vậy? Nếu ở HN thì bạn có thế ra Nghi Nga ở đầu phố Tây Sơn ,đoạn ngã tư Chùa Bộc ,Thái Hà. Ở đó có hầu hết các loại sữa có trên thị trường với rất nhiều lựa chọn và giá cả phù hợp đấy!

• 836 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babybobo Xem bài viết
    Cảm ơn Kittenhanam,

Gợi ý của bạn về đồ chơi cho bé và khăn tắm đôi rất hay. Nhưng BabyBobo không biết nếu mua đồ chơi cho bé thì nên mua ở đâu thì được. Vì hiện nay BabyBobo nghe nói có nhiều đồ chơi trẻ em từ Trung Quốc có nhiều chất độc hại mà mình khó phân biệt được.

Buổi tối vui vẻ nha, Kittenhanam !
    Giờ trên diễn đàn nhiều người bán đồ chơi xuất khẩu lắm bạn ah, đa phần cũng là xuất xứ từ tq thôi nhưng theo tiêu chuẩn của eu và usa nên yên tâm hơn.mẹ nó cũng có thể ra bibomart hoặc colorful, mấy shop bán đồ mẹ và bé nổi tiếng ấy, có nhiều đồ chơi để lựa chọn, có điều giá thành cũng kha khá đó.
    Cá nhân mình thì nghĩ k nên mua sữa, trừ khi là biết bé hoặc mẹ đang uống sữa gì. Như bản thân mình khi lựa chọn sữa cho con cũng cân nhắc khá kỹ, có thể loại m cho là tốt nhưng e bé có thể k hợp. Đối với mẹ cũng thế, sau khi sinh có thể uống sữa sẽ bị rlth (bản thân mìnhbbiij vậy rùi).

• 1,520 Bài viết

• 1,121 Được cảm ơn

B có thể mua những set khăn sữa hay khăn tắm cho bé chứ đừng nên mua sữa.

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3