Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

mua đồ chơi gì cho trẻ được 1 tháng tuổi trở lên

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.25K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 77 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

các mẹ có bít trẻ em sau 1 tháng thì nên mua đồ chơi gì cho bé để bé phát triển tốt nhất?
    ở độ tuổi này thì bé thích màu sắc nào ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 417 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

E cũng đang băn khoăn câu hỏi này ạ :Smiling:
    • 1,544 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

xúc xắc kêu leng keng này, bóng bay thì thú treo ở đầu giường, chuông gió treo trên cũi, nôi. nói chung la fnhững thứ sắc màu và có âm thanh. nên chọn loại kêu nhẹ nhàng thôi. đồ tàu nhiều loại kêu chói tai lắm
    Con cái là duyên trời định <3
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,434 Bài viết

• 2,258 Được cảm ơn

Bé mới chỉ nhận biết các màu như đỏ, đen và trắng. Mẹ Gialinh mua lục lạc cho bé chơi nhé :Smiling:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gialinh09 Xem bài viết
    các mẹ có bít trẻ em sau 1 tháng thì nên mua đồ chơi gì cho bé để bé phát triển tốt nhất?
    • 1,417 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Bé nhà mình lại thích màu cam, cứ nằm nhìn cái áo màu cam của ông ngoại o oe suốt ngày thôi.
    Mình mua cho bé tấm thảm nằm chơi có mấy con thú treo tòng teng ấy, nàng ta cũng khoái chí lắm.
    • 357 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Lúc Kiến tròn tháng tớ mua cho Kiến một quả bóng trong đó có cái xúc xắc nhỏ (10k thì phải) treo lên để hắn hua tay, hua chân chạm vào, Kiến thích lắm. Ngoài ra tớ cũng mua mấy quả bóng bơm oxy để nó lơ lửng trên trần cho bé nằm xem.
    Ngoài ra bạn bắt đầu cho bé nghe nhạc được rồi, nghe theo giờ cố định (như lúc tắm nắng, trước khi đi ngủ buổi tối hoặc lúc tắm chẳng hạn) là tốt nhất. Kiến giờ nghe nhac đã biết nhạc nào thì ngồi yên nghe, nhạc nào thì lắc lư còn nhạc nào thì nhẩy loạn xạ rồi đấy.
    Chúc bé ngoan và phát triển nhanh nhé.
    • 527 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

các me có kinh nghiệm gì thì post thêm đi nhé, em cũng muôn biết để học tập đây ah

:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    Blog của bé Bi
    • 638 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Mua đồ chơi của chicco hoặc advent,hơi đắt 1 chút nhưng đảm bảo chất lượng,bé có thể ngậm đc...ở ngoài bao bì cũng có ghi dành cho trẻ 0+,3+,6+...vvv... rất chi tiết
    • 2,199 Bài viết

• 852 Được cảm ơn

Với trẻ nhỏ (dưới 1 tuổi) thị lực chính là thước đo phát triển trí não của bé, vì vậy, hãy giúp bé phát triển thị lực tối ưu bằng cách kích thích bé với những màu có độ tương phản cao, đó là màu ĐỎ- ĐEN -TRẮNG. Nếu bạn có các hình vẽ như của Enfa thì hàng ngày (tốt nhất là lúc sáng khi bé vừa ngủ dậy) cho bé nhìn các màu này tập trung trong vài giây, và từ từ đưa sang phải, rồi sang trái để bé nhìn theo. Khoảng cách nhìn của bé không quá 33cm, và tập trong khoảng 15 phút.

Các đồ chơi thường là những đồ có tiếng kêu như xúc xắc, chút chít, trống lắc..., bé lớn hơn một chút, khoảng 3 tháng trở đi, bạn có thể mua cho bé các vật tròn cạnh, dài để bé tập cầm nắm. Lớn hơn nữa thì còn có rất nhiều đồ chơi các loại như đồ gỗ, xếp hình...

Ngoài ra, bạn thường xuyên cho bé tập với những âm thanh của tự nhiên như tiếng chìa khoá rơi, tiếng nước chảy, tiếng chim hót.,...đều kích thích giác quan của bé rất tốt.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi queenz; 05/10/2009 vào lúc 09:14 AM.