• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 575 Lượt chia sẻ
  • 93.7K Lượt đọc
  • 205 Trả lời

• 101 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Đắt nhưng xắt ra miếng thật:Battin ey: 1 áo là 800k đó bạn onttella: Họ ko báo giá chắc là sợ bà con nghe xong ... chạy mất :Laughing: .Nhưng cái gì cũng có giá của nó , muốn được sung sướng tấm thân thì phải nghiến răng thui :Laughing::Laughing::Laughing: Tớ nghiến răng nhiều nên giờ mỏi hết cả hàm đấy :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,794 Bài viết

• 2,975 Được cảm ơn

Đúng là đắt thật:Sick:
    thuy_vu@lovemail.kt :Battin ey: :Battin ey:
    • 240 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi medela Xem bài viết
    Ở SG chưa có quần áo lót medela chỉ có ở HN thôi các mẹ ạ. Đồ lót của medela làm bằng chất liệu cực tốt Micro Fiber: 91% Polyamide, 9% Elastane. Chất liệu rất êm ái độ co giãn cực tốt, thấm hút rất tốt, thoáng khí giặt nhanh sạch và khô rất nhanh. Hơn nữa đồ lót của medela thiết kế theo kiểu dáng đặc biệt không có đường nối nên khi mặc tạo cảm giác rất êm ái dễ chịu cho phụ có thai và cho con bú có tác dụng nâng đỡ lưng, cơ bụng và cơ ngực giúp sản phụ đỡ bị quá tải khi mang bụng bầu.
    Tuy nhiên là giá thành cũng rất là đắt
    Em chẳng sợ mắc, em chỉ thấy đi tìm mua theo cái sơ đồ trên web thì ngại quá :Sick:
    • 5,197 Bài viết

• 1,896 Được cảm ơn

ối trời áo lót mà 800 thì chít em rồi, mà nào có phải chỉ mặc 1 chiếc đâu cơ chứ. Để thả thì sợ bị chảy sệ, thôi em dùng hàng triu cho kinh tế
    • 2,719 Bài viết

• 2,384 Được cảm ơn

tớ mua Triump rồi, giá là 160K, đúng là chất vải mềm mại, mặc thoải mái thôi chứ còn tạo hình tạo dáng thì ko có gì cả, xấu lắm. Nghe đến áo lót Medela thì cũng thèm lắm nhưng hỏi giá ra thì là 800K nên lại phải đứng nhìn, Hôm trước tớ thấy Chicco cũng có áo lót cho con bú đấy nhưng giảm giá rồi vẫn gần 500K cơ. Thế đấy, dạo này chả có lộc gì nên chẳng dám mua vì có phải dùng 1 cái đâu, ít ra cũng phải mua 2-3 cái chứ. Giá mà giá nó khoảng 200K, 300K thôi thì còn cố được.
    • 240 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

800 nghìn mà mặc vào nhìn ko như mẹ mướp thì mình cũng cắn răng chi thôi ....(chinh phục ông xã 24/24h...ko dám ngủ quên trong chiến thắng :Laughing
    :Sick: Nhưng mà tháng 7 âm rùi, chưa mua được, thui hẹn Medela tháng sau, hi vọng lúc đó sale off cho các mẹ nhờ :Silly:
    • 3,954 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Công nhận áo của medela mặc đẹp thật, kekeke, nhìn tròn căng:Battin ey::Battin ey::Battin ey:
    • 2,794 Bài viết

• 2,975 Được cảm ơn

Sau khi sanh có nên mặc áo thường xuyên cho ti khỏi xệ k các mẹ nhỉ? Cứ nghĩ 2 ti đầy ịch sữa mà cứ thả rơi tự do thì cai xong nó thành cái tất chân luôn ^^. Tất nhiên là mặc thường xuyên thì phải thường xuyên thay và vệ sinh ti rùi, nhưng chỉ sợ có j đó k ổn thôi (ảnh hưởng tới lượng sữa chẳng hạn!!!)
    thuy_vu@lovemail.kt :Battin ey: :Battin ey:
    • 3,954 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuthuylove Xem bài viết
    Sau khi sanh có nên mặc áo thường xuyên cho ti khỏi xệ k các mẹ nhỉ? Cứ nghĩ 2 ti đầy ịch sữa mà cứ thả rơi tự do thì cai xong nó thành cái tất chân luôn ^^. Tất nhiên là mặc thường xuyên thì phải thường xuyên thay và vệ sinh ti rùi, nhưng chỉ sợ có j đó k ổn thôi (ảnh hưởng tới lượng sữa chẳng hạn!!!)
    Nhà tớ hầu như phải mặc áo con 24/24, nếu ko mặc sữa chảy dề dề sợ lắm:Silly:
    • 284 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

có mẹ nào bít ở sài gòn có bán mèdela thì cho e xin cái địa chỉ ,e ráng cắn rang nhịn mua 2 cái ,chứ để nó xệ thì chắc ox đi kiếm bồ nhí quá ,cảm ớn các mẹ trước nha ,e ko càn nhìu đâu ,vì ox tuyên bố là ko cho con bú sữa mẹ ,đỡ quá
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ chilun88 đã có địa chỉ của Medela chưa, nếu chưa thì đây này: 21B trên 7 (tớ không gõ được dấu gạch chéo :Thinking Nguyễn Đình Chiểu, phường Đa Kao, Quận 1, ĐT: (08) 3 825 8380. Tớ mới hỏi thì được biết hết hàng rồi, phải đợi hỏi xem ngoài HN nhập hàng chưa cơ.
    • 1,370 Bài viết

• 421 Được cảm ơn

Medela ơi cho mình hỏi máy này bao nhiều tiền ạ
    Harmony
    Máy hút sữa dùng tay duy nhất ứng dụng công nghệ hút 2 giai đoạn ®, giúp ra sữa nhanh, hút dễ dàng không gây mỏi cho các Bà mẹ.

• Công nghệ hút 2 giai đoạn ®
    • Kết cấu đồng nhất
    • Chụp vú mềm, massage êm ái
    • Công nghệ khớp xoay giúp hút sữa hiệu quả, không gây mỏi cho các Bà mẹ"
    • 1,060 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lananhnguyen Xem bài viết
    Mẹ chilun88 đã có địa chỉ của Medela chưa, nếu chưa thì đây này: 21B trên 7 (tớ không gõ được dấu gạch chéo :Thinking Nguyễn Đình Chiểu, phường Đa Kao, Quận 1, ĐT: (08) 3 825 8380. Tớ mới hỏi thì được biết hết hàng rồi, phải đợi hỏi xem ngoài HN nhập hàng chưa cơ.
    Áo lót hiện có sẵn ở HN bạn ạ :LoveStruc:
    • 126 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ngực mình thì nhỏ nên đi mua áo lót cho con bú toàn rộng thôi. Áo của Trium 0 mặc được, có mẹ nào biết loại khác phù hợp với mình không? Mình đủ sữa cho con bú nhưng ngực vẫn nhỏ thôi.
    • 1,060 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Có Nếp Có Tẻ Xem bài viết
    Ngực mình thì nhỏ nên đi mua áo lót cho con bú toàn rộng thôi. Áo của Trium 0 mặc được, có mẹ nào biết loại khác phù hợp với mình không? Mình đủ sữa cho con bú nhưng ngực vẫn nhỏ thôi.
    Nếu ngực nhỏ thì mẹ nó mua hàng triump có lót mỏng mặc vừa êm mà ngực cũng đỡ bị nhỏ :Straightf:
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ Medela ơi hôm qua em có gọi qua vpđd ở trong này nhưng được biết loại áo dài cho con bú chỉ có ngoài HN thôi. Thế thì làm sao biết được em mặc được size nào hả chị, với lại mình có những màu nào ah? Ở 2 đại lý bên Quận 1 có bán áo này không chị, nếu có để em qua xem rồi nhờ chị gái em sang chỗ chị mua.
    Cảm ơn mẹ Medela nhé .
    • 1,001 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Up cái này lên lại để hỏi kinh nghiệm các mẹ.

Cái áo của Medela nhìn mê quá nhưng 800K thì mình rụt hết cả vòi lại :Smiling:. Đang cân nhắc mua loại Chuchubaby-Nhật = 300K, đã mẹ nào dùng chưa? thấy thế nào? cho mình xin chút kinh nghiệm nhé/ :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

Link tham khảo đây
    NO MORE HOMELESS. COME ON MY LITTLE SUNSHINE :Rose: :Kiss: :Smiling:
    Vào thăm Blog của Mún nhé
    • 1,108 Bài viết

• 370 Được cảm ơn

Cho mình hỏi nữa, mẹ nào mặc áo của Minoshi và Chicco rùi xin lên tiếng với ạ. Medela chắc là tốt rùi nhưng mà đắt chảy nước mắt, đang mong có thêm kinh nghiệm từ các mẹ.
    • 193 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Công nhạn đồ medela đắt nhưng mặc thích thật em đang mặc đai đỡ bụng sau một hồi đắn đo lại nghiến răng mua áo lót của medela mặc êm ngực tròn không bị nóng chất liệu cực thích. Đúng là đắt xắt ra miếng sau một thời gian mặc thì thấy hết tiếc rồi rooling:.
    Chỉ vì nhìn mấy cái ảnh này mà em không nhịn nổi cơn thèm http://www./forum/showth...3%A0+mang+thai
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 145 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

@ medela: PM cho em giá của áo lót (ngắn và dài) và quần nhé, free size hả chị? Có các màu ko hay chỉ trắng thôi ạ? Giặt máy được ko chị? À cho em giá các loại máy hút chạy điện mà tiếng êm ý nhé. Cám ơn chị.