• 1 Lượt chia sẻ
  • 1.19K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 109 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Chào các Mẹ,
    Không biết có phải khi có bầu mình tăng cân quá nhiều không (20kg) mà kể từ khi có bầu độ 5 tháng thì giọng mình trở nên khàn khàn. Tới giờ, em bé đã hơn 1 tuổi rồi mà tình hình vẫn vậy. Hôm trước gặp thằng bạn cũ, nó dám bảo "Nhà mới nuôi vịt à", tức quá mà không làm gì được. Có Mẹ nào bị như mình không, có cách nào chữa trị không ạ chứ cứ thế này thì ... mất cơ hội biểu diễn Karaoke với cơ quan mình mất.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Xót xa cảnh mẹ sinh con khi biết mình sắp chết

Đọc trường hợp của chị mà thương quá, thương chị và các con. Chị bệnh hiểm nghèo và đã vào giai...

• Mình bị khó ngủ sau sinh, các mẹ cho mình tư vấn nhé

Mình mới sinh em bé được hơn 1 tháng, cũng như mọi người, ban đêm mình phải dậy vắt sữa rồi cho con ăn đêm nên giấc ngủ cứ chập chờn. Trộm vía, bé nhà mình buổi đêm ngủ rất sâu nên bé ăn ít lắm, mình sợ bé ăn ít, nên chốc chốc lại dậy cho bé ăn. Ban ngày, bé ngủ nhiều mình cũng muốn tranh thủ chợp...

• Ngứa cổ ho khan có uống được Acemuc?

Thường mình hay bị ngứa cổ rồi ho khan, nhưng nếu để ho quá lâu sẽ chuyển qua ho có đàm? Vậy khi bị...

• Bị trầm cảm sau sinh, mình phải làm thế nào?

Mình cần mọi người giúp mình 1 lời khuyên. không biết bắt đầu câu chuyện như thế nào. Tình hình là sau khi tốt nghiệp mình lấy chồng ngay và có em bé, quyết định đó của mình có thể là hơi hấp tấp dù chúng mình đã yêu nhau 3 năm trước khi quyết định kết hôn, thế nhưng có thể mình còn trẻ( mình 25 và...

• Cùng nhau tập bụng nào các mẹ sau sinh bụng phệ ơi ;)

Ôi zồi ôi, sinh đẻ xong bụng phệ như bụng bia của chồng á, mẹ nào quan tâm bài tập cho nhỏ bụng thì...

• 261 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chấy Xem bài viết
    Chào các Mẹ,
    Không biết có phải khi có bầu mình tăng cân quá nhiều không (20kg) mà kể từ khi có bầu độ 5 tháng thì giọng mình trở nên khàn khàn. Tới giờ, em bé đã hơn 1 tuổi rồi mà tình hình vẫn vậy. Hôm trước gặp thằng bạn cũ, nó dám bảo "Nhà mới nuôi vịt à", tức quá mà không làm gì được. Có Mẹ nào bị như mình không, có cách nào chữa trị không ạ chứ cứ thế này thì ... mất cơ hội biểu diễn Karaoke với cơ quan mình mất.
    Bạn đi káhmm bác sĩ xem sao hay là bạn bị viêm thanh quản.
    • 436 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Con gái mình ngày xưa đi học khóc nhiều quá, giọng khàn, đi khám BS cũng bảo bị viêm thanh quản đấy. Mẹ nó đi khám TMH cho chính xác nhé.
    BÀI THUỐC HAY TRỊ HO LONG ĐỜM CHO BÉ
    Hoa: 0983 152 886 / YM: truonganhhoa1908
    • 503 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

úi giời, mình cũng bị đổi giọng giống Chấy đấy. Mình bị đổi giọng từ lúc mang bầu được mấy tháng, giờ sinh xong rồi vẫn vậy. Buồn cười lắm,lần nào mình gọi đthoại cho mẹ đẻ của mình, cụ cũng "alô, bà đấy à? bà khỏe ko?" :Laughing::Laughing::Laughing:. Cụ nghe giọng cứ tưởng bà thông gia gọi. Lần khác, mình gọi cho bác của mình cũng thế, bác cũng "alô, cụ khỏe chứ?" :Laughing::Laughing::Laughing:. Chết mất. Hay là mình bị viêm thanh quản mạn tính rồi nhỉ? Kiểu này phải đi khám thôi.
    • 366 Bài viết

• 451 Được cảm ơn

hehe, chung cảnh ngộ đây. Giọng yến oanh của mình chả hiểu có còn lấy lại được không, chứ giờ khàn như giọng đàn ông, mà lúc nào cũng hơi đau đau cổ từ sau sinh. Chắc cũng phải đi khám thôi. May mà vào đây mới tỉnh ngộ ra, chứ mình cứ tưởng là đẻ xong một thời gian thì mọi thứ nó lại trở về như trước.

Eo ôi, giọng thì khàn và thô, lông chân dài ra và đen lại, lông "chim" cũng dài ra và lan lên đến rốn, người ngợm bốc mùi nhanh gấp đôi trước kia, kinh hãi quá. Da đã trắng trở lại, nhưng nhạy cảm kinh khủng, hơi tí là nổi mụn, là dị ứng. Được thằng con mà hi sinh nhiều quá.
    Ký thì ký...
    • 134 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

em thì giọng bị đổi như con trai. gọi dth thì ai cũng kêu em = anh T.T
    các chị đi trị ở đâu vậy? có hết không nhỉ?
    01228772879
    • 134 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

kéo đề tài này lên cho các mẹ cùng tham gia.
    01228772879
    • 1,493 Bài viết

• 1,396 Được cảm ơn

Giọng khàn còn đỡ. Em bị viêm amidan từ bé. Lâu lâu nó cho 1 trận sốt. Vẫn chưa đi cắt.
    Thỉnh thoảng nói chuyện thì bị TẮC phải e hèm 1 tiếng, rồi mới nói được.
    Nghe các mẹ sinh xong bị khàn, em lo lắng quá.

Lót dép ngồi hóng. Với lại, em hỏi 1 tí, hồi trước khi sinh, các mẹ có bị bệnh gì về thanh quản hay liên quan tới họng như amidan chẳng hạn???
    • 128 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Bé nhà mình 10 tháng rồi mà giọng mình còn ồ ồ nè.
    Lúc bầu 3-4 tháng là đổi tới giờ. Chán ghê. Lúc trc cũng là 1 cây karaoke chứ bộ
    Có mẹ nào đi khám bs chưa? Share kinh nghiệm với ạ
    • 1,435 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Em cũng quen 1 bà chị đẻ sinh đôi xong giọng cũng bị ồm ồm, khàn khàn, nghe như người lớn tuổi ấy, phải đi điều trị cuống họng 1 thời gian dài mới hết